Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[K-touch W619] - Hướng dẫn Recovery và Up Rom

wookie87
20/5/2012 17:33Phản hồi: 1.862
1.862 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quangdiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thân tặng các anh chị em đang xài F8 3 bản rom android 2.3.6 gồm:
Giao diện mấy bản này chắc mọi người cũng biết cả rồi nên ko up screenshot nữa.Download link folder phía dưới thích rom nào thì down rom đó.Trước khi flash nhớ wipe data/cache trong CWM,sau khi flash xong vẫn trong CWM vào advanced ->Wipe battery stats->yes
Code:
http://www.mediafire.com/?gqbpvlv8t75o6
SevenCD
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangdiep Xin hỏi thêm là bản hoàn thiện hơn xperia là sao bạn, bản rom xperia mới và cập nhật hơn?

Hay đây là link tập hợp các bản rom trc đây của bạn?

Mình đang xài bản rom eperia đầu tiên của bạn, rất ổn định ko phát sinh lỗi gì trc giờ.

Nhưng lúc khởi động và tắt máy lâu quá, lúc khởi động màn hình động chữ xperia có luồng sáng chạy qua đến hơn 20 lần mới vào màn hình chính, rồi báo lỗi fc 1 số app như ym!, vitamio, fb... sau đó chạy ổn định bình thường, kể cả các app fc.
Khi tắt hay reset máy thì chữ android bị chiếu sáng khỏang 5 lần máy mới tắt.

Ko biết cí bạn nào bị như vậy ko?

Sent from my F8 using Tinhte.vn
hynhyn
ĐẠI BÀNG
11 năm
p3hjp_nd : field runner với pvz là game đó bạn, pvz là plants vs zombies, field runner là game thủ thành nổi tiếng lắm.😁

Sent from my F8 using Tinhte.vn
rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
PvZ xài bản trên appstore vào tải data xong bị văng ra ==! ghiền game đó mà chơi ko đc Y^Y
hynhyn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rin10120 http://dl.apktop.com/game/2011/Plants_vs_Zombies_v1.0.apk
Chơi bản 1.0 thì ok nhé.
Bản này là bản offline, cài vào là chơi, data nó có sẵn trong đó rồi.
@rin10120 Lạ nhỉ /😃 mình mới tải hôm qua về chơi phà phà có sao đâu.
Cuối tuần rồi quangdiep có up pacth ICs ko vậy?Với lại cái cảnh báo bộ nhớ nằm ở đâu ấy nhỉ?mình muốn chỉnh xuống dưới 10 mb rồi mới cảnh báo.

Sent from my FPT F8 using Tinhte.vn
quangdiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản xperia mới,bổ xung thêm tính năng cài app lên thẻ nhớ và từ chối cuộc gọi bằng tin nhắn,khởi động nhanh hay chậm phụ thuộc vào số phần mềm bạn cài,nhất là những phần mềm chạy startup và có service chạy ngầm
Ngày mai up ics nhé,cũng ko fix được nhiều nên cũng chẳng khác bản trước là mấy

Gửi từ F8 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Các bác ơi cho em xin cái link HD update frimware với
Hjx trả hiểu máy các pác sao chứ máy mình lên ics hết chơi mấy game đó lun, trước 2.3 vẫn chiến bt mà 😔
lúc t cắm cáp usb rồi nhưng nó không ăn :|
ai giúp t teamview để hạ base band không 😔
SevenCD
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ơi, đã up baseband mà ko down đc hả bạn. Các bước y chang nhau mà, chỉ khác chỗ chọn thư mục chứa baseband thôi.

Mình cũng lưu ý là các bạn nên dùng chức năng browser của chương trình fastboot để chọn thư mục chứa baseband, đừng copy đường dẫn vào ô địa chỉ cho nhanh.
Vẫn chưa thấy quangdiep up bản rom ICS mới nhỉ. Chờ bản mới up để cổ vũ cho đội tuyển Bóng đá Việt Nam chiều nay luôn. 😃
@maihaison82 chìu nay mấy h đá trên kênh nào vậy

Sent from my FPT F8 using Tinhte.vn
@letans2lelai 5h30 trên VTV2 thì phải.
Đợi mãi bản ICS mới để vọc, mình vọc cái bản ICS cũng lung tung hết cả rùi.
Ah! Hình như flash rom bản ICS xong sau đó wipe data/cache nó chạy mượt và ổn hơn thì phải. Trước đây mình flash rom xong. Nó chạy ko mượt lắm, chạy ứng dụng cũng hay lỗi. Thế là mình thử làm thế, sau này chạy ứng dụng mượt và đỡ lỗi hơn nhiều.
Hok biết mình quậy thế nào mà bây giờ rom ICS lỗi tè le rồi 😁 Game thì cái chạy cái không, camera tiếp tục hết hoạt động, mạng 3G thì mất kết nối thường xuyên :D Ai cho ý kiến coi hạ xuống GB hay là up lại ICS đây?
lên ics đc cái bắt wifi khỏe hơn, cùng 1 khoảng cách mà GB ko bắt đc nhưng ICS lại bắt đc ;)
mà cả nhà cho hỏi cái, có phần mềm chụp ảnh nào có auto focus ko nhỉ 😁
Bác quangdiep up bộ cài ICS theo dạng zip để CWM cài được không bác ơi 😁
Đợi bản ICS của bác quangdiep nhưng nông dân đợi mùa 😃
quangdiep cho cái time chính xác up bản ICS mới đi để anh em đỡ ngóng. Tuy có thể ko có gì khác biệt nhiều nhưng mỗi lần up rom mới vẫn thấy thích! 😃
nhocbaby76
ĐẠI BÀNG
11 năm
đưa máy về màn hình xanh là không nhận driver
quangdiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhocbaby76 Chạy phần mềm nạp rom luôn,đợi nó lên driver để làm gì vậy?
nhocbaby76
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangdiep mình chạy rồi bấm nạp rom nó lên waiting for device
minhvn09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhocbaby76 chắc chắn do win minh đã bị lỗi này , cài win chuẩn là nhận luôn
quangdiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn download và thảo luận rom mới tại đây nhé:
http://www.tinhte.vn/threads/1689593/
u_signal
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hình là sau khi up baseband, đến bước uprom thì màn hình qualfast luôn hiện waiting devices, đợi lâu quá em check driver trên máy thì ko thấy adb driver nữa, máy ko nhận driver thì sao up rom được nhỉ,
reset máy, gỡ bỏ adroidusb.sys vẫn thế, ở màn hình xanh, cắm vào máy ko nhận driver 😔
bác quangdiep xem giúp em với
tình hình là sau khi up baseband, đến bước uprom thì màn hình qualfast luôn hiện waiting devices, đợi lâu quá em check driver trên máy thì ko thấy adb driver nữa, máy ko nhận driver thì sao up rom được nhỉ,
reset máy, gỡ bỏ adroidusb.sys vẫn thế, ở màn hình xanh, cắm vào máy ko nhận driver :(
bác quangdiep xem giúp em với
đợi khoảng 10" là xong mà pác 😁 đang up mà tháo cáp khéo die máy đấy pác =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019