Kawasaki Z250SL 2014 chính thức ra mắt tại Indonesia, giá từ 3.365 USD

Enzo Le
2/5/2014 2:29Phản hồi: 134
Kawasaki Z250SL 2014 chính thức ra mắt tại Indonesia, giá từ 3.365 USD

Dòng xe Z-Series của Kawasaki vừa mới chào đón thêm một thành viên mới khi chiếc Z250SL 2014 đã chính thức được giới tại Indonesia, đánh dấu sự ra mắt trên toàn cầu của mẫu xe này. Z250SL 2014 là dòng xe naked bike cỡ nhỏ được phát triển dựa trên nền tảng của chiếc Kawasaki RR Mono vừa mới được ra mắt tại Indonesia cách đây vài tháng. Với sự ra đời của Z250SL 2014, những tay lái mô tô sẽ có thêm nhiều lựa chọn hơn trong phân khúc mô tô 250 phân khối. Ngoài ra thì có thể chiếc Z250SL là đối thủ của Honda CB300 hoặc KTM Duke 200.

Kawasaki Z250SL 2014 sử dụng chung hệ thống khung gầm dạng kim cương Trellis với người anh em sportbike RR Mono. Với trọng lượng không tải vào khoảng 148kg (phiên bản không ABS), Z250SL nhẹ hơn khoảng 20kg so với mẫu Z250. Trọng lượng nhẹ chính là yếu tố quan trọng trong việc đem lại khả năng vận hành linh hoạt và nhanh nhẹn của mẫu xe này.

Hệ thống khung gầm Trellis mới của Kawasaki Z250SL 2014

Với kiểu dáng thiết kế naked, toàn bộ khung xe đều được nhìn rõ từ bên ngoài, thể hiện tính cơ bắp và mạnh mẽ rất riêng của dòng xe này. Sự "phơi bày" bộ khung Trellis này đem lại một chút cảm giác về những mẫu xe của Ý, đặc biệt là Ducati, bởi hãng xe này rất hay sử dụng thiết kế khung gầm dạng kim cương trên các mẫu xe của mình.

Động cơ xăng 1 xy-lanh, 4 thì, DOHC, làm mát bằng chất lỏng, dung tích 249cc của Z250SL 2014 được thửa từ mẫu RR Mono và KLX250. Cỗ máy này cho công suất tối đa lên đến 28 mã lực tại 9.700 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 22.6Nm tại 8.200 vòng/phút. Kawasaki Z250SL 2014 được trang bị thêm hệ thống chống bó cứng phanh ABS, công nghệ an toàn này thường chỉ được trang bị trên những mẫu xe cao cấp hơn và đây chính là hệ thống ABS có thiết kế nhỏ nhất hiện nay trên thế giới.

Hệ thống ABS của Z250SL có thiết kế rất nhỏ gọn

Với kiểu dáng thiết kế bắt mắt, gọn gàng, khung gầm chắc chắn, động cơ mạnh mẽ, và giá bán chỉ từ 38.8 triệu Rupiah (~3.365 USD) - thấp hơn những mẫu xe như Z250, Ninja 250 và cả RR Mono. Kawasaki cho biết Indonesia sẽ là nơi sản xuất dòng Z250SL và họ cũng có kế hoạch xuất khẩu 500 chiếc cho thị trường Philippines và 1.000 chiếc cho Malaysia trong tương lai gần.

--//--
Hình ảnh Kawasaki Z250SL 2014

134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi màu xanh cớm Đẹp vãi linh hồn.
Hi vọng Việt Nam được phân phối chính thức. Chứ giá đó mà về VN bèo lắm cũng 150tr.
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@lamquoctoan Về vn mà giá đc ngon như bên indo thì khối người mua con này hơn mua sh, nhưng thà vậy đi chứ giá đó về vn thì moto đầy đg mất hết đẳng cấp hihi, mình có 1 con cb400 đủ rùi chạy sướng fet dù ko có đg để chạy, chạy trong thành phố thì cũng như cup50 thui nhưng đc cái ngầu hihi
@lamquoctoan đồng ý là đẹp vãi linh hồn haha, nhưng mà cái điều bác hy vọng thì còn xa xôi lắm. Chứ em này bán 100tr chắc ối người mua
kiji1340
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lamquoctoan kawasaki làm gì có ở VN mà phân phối chính thức nà... mua giá xe nhập đi bạn ơi 😁
@lamquoctoan nên lạc quan cho e nó dưới 120tr như thời mấy e 150cc thôi chứ h bỏ bằng A2 rồi hy vọng nhà nc suy nghĩ lại bỏ bớt thuế cho mọi người nhờ =))
LongTPham
ĐẠI BÀNG
10 năm
các anh Indo xướng thế chứ lị 😔(
nqhuy229
ĐẠI BÀNG
10 năm
hơ hơ, k biết vài năm nữa moto sẽ k tính thuế như ô tô k nhỉ ^^, lúc đó ae tham hồ mua moto xịn giá rẻ 😁
@nqhuy229 Lúc ấy các bác cao tầng sẽ đánh thuế abc xyz cho đủ cái thuế nhập khẩu bị giảm đi. Ở cáii xứ này thì chấp nhận đi bạn, không có cái gì rẻ đâu :v
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nqhuy229 Lúc đó sẽ nâng phí đường bộ lên và nhiều loại phí khác nữa:D
@lucas_mufc sao ko bạn, bia rượu thuốc lá,hàng trung quốc và cả đám đứng ở cầu thị nghè là rẻ nhất nhì thế giới rồi
@phamduy0510 chuẩn 😁 bạn em đi học bên sing cũng hay bỏ mấy gói thuốc vào kiếm tý tiền xài :D có khi nó chỉ đem theo vài bộ đồ :D bị bắt thì nghe đâu khoảng 500$ :D
cầu thị nghè giờ giải tán rồi nhé bác ( không thấy đứng trong khoảng 7-9h tối nữa ) không biết khuya hơn có không :D
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
10 năm
@phamduy0510 Quá hay, phải chi mấy cái kể trên đánh thuế 3000% để mình đỡ phải từ chối mỗi khi đi ăn uống đàn đúm, cũng như đỡ hít khí độc nơi công cộng :rolleyes:
Giá indo quá thơm, nhưng a e cần đóng thuế để vn xây dựng đường xá cho tương lai nữa,......buồn
@danhs Đóng thuế cho nước nhà cũng tốt chỉ sợ là chỉ rơi vào túi của bọn quan tham nhung thì tức lắm ha?.
kenvin991
ĐẠI BÀNG
10 năm
@danhs để xây dựng đường hay béo bụng quan 😁,
vinhtnk16
TÍCH CỰC
10 năm
ae mình lại 1 phen ước gì =))
vankoan
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngọt vãi
đẹp 😁
Ix09
ĐẠI BÀNG
10 năm
có nghĩa là nếu ở nước bạn thì với mức tiền mua FZs mình có thể có được em này. GATO quá 😔
tonyhieu
TÍCH CỰC
10 năm
Quá nản cho vn. Nghèo còn toàn bị mua đặt
@tonyhieu CÒN KHÓC CHI EM - THÔI BUỒN CHI EM
DÙ CÓ KÊU LA - LUẬT CŨNG ĐƯA RA RỒI 😁:D:D
@tonyhieu bức xúc thì cứ bức nút lun đi bác
toàn thể anh em cả nước sẽ tưởng nhớ bác
tonyhieu
TÍCH CỰC
10 năm
@clickeveryday Hix, chắc có ma tưởbg nhớ đến em
Xe đẹp wa..khi nào các loại thuế nhập về 0%- nganq với giá trong khu vực thì may ra ea mới có hy vọng hốt nó. Chứ VN mjk thuế toàn X2 thế kia thì dân nghèo khi nào mới có thể lên đời đc.
Manh Max
ĐẠI BÀNG
10 năm
đợi thuế về 0% sắm oto chứ xe máy này dành cho mấy bác đam mê thôi 😁
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@Manh Max Khi thuế về 0% thì sẽ có thêm khoảng 10 loại phí đánh vào ô tô xe máy nữa ra đời. Tóm lại đừng mơ công bằng khi cái xã hội vẫn còn chủ nghĩa.
@ngocb2 nói vậy cũng không được đâu bác 😁 thuế nhập khẩu và giá trị gia tăng là 2 khoảng bắt buộc với mọi loại hàng và hầu hết mọi quốc gia, không nước nào muốn cán cân xuất-nhập khẩu có sự chênh về phía nhập cả :D đừng auto-chửi XHCN như thế :D có nhiều bất cập nhưng không phải là cái gì cũng chửi được
nhìn cái giá về Việt Nam! mà thèm. Việt Nam với indo gần nhau mà sao giá gấp đôi nhỉ. xe ngon mà mua ở Việt Nam thì chỉ nhìn ma thôi
@mrdung12345678 Có sản xuất cạnh của khẩu cũng vậy thôi bác. Bước qua của khẩu là đội giá rồi 😁
Like cơ mà ko sx tại vn thì ko rẻ roài
Claw
TÍCH CỰC
10 năm
@piro09 Nhầm to. Sx ở vn cũng lòi kèn thôi

Sent from my LG-F200K using Tinhte.vn mobile app
3365$ ngon voãi, sau này gia nhập apta ap tủng gì đấy mà không đánh thuế nữa , về 4000$ cộng này nọ thành tầm 4500$ thì đẹp nhỉ , haizzz, chưa bằng con Blade Thái bh, quá ngon
savio0809
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vivavivu123 Bác này mơ hả, mơ tiếp đi, vì ước mơ không thành sự thật đâu....
Hay mình bất chấp tất cả để lên đời em này...
@cuhiep Đừng làm thế anh
@cuhiep 1,2,3,5 Anh xem đã đếm đủ tiền chưa 😁
Đề nghị mod lần sau post mấy bài về xe cộ ở nước khác không nên để giá làm gì cho ae thòm thèm, gây nên sự bức xúc toàn cục :mad:
@Huỳnh Hữu Toàn Xe đẹp giá ngon
Cứ Chế độ này thì mơ ươc chỉ là ước mơ
đẹp

Sent from my RM-914_apac_vietnam_228 using Tapatalk
hoangtalo77
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá vể vn phải hơn 220tr 😔
@hoangtalo77 bác đừng ảo, = con sh 2012 là quá rồi. 220tr mua khối con ngon lành.
hoangtalo77
ĐẠI BÀNG
10 năm
@edpham ^^ bạn đã bao h mua dòng xe thể thao côn tay bao h chưa bạn. Giá nhà sx là 3k3 thì xác định về đây x 2,5 lên nhé. Xe r15 giá 2k2 về đây là 105 tr rồi. Xe ninja 250 date 2013 đang báo giá 12k5 tại vn nhé. Đem so sánh con xe Sh made in Việt Nam vs xe nhập khập khiễng vãi. 220tr ối con ngon lành thì cũng chỉ second hand thôi bác. Xđ ra showroom mua 1 chiếc 4 xylanh 600cc đổ lên cũng phải 2x.xxx Usd
@hoangtalo77 Sh 1st class 9k3 bác ạ, 3k3 nhân kiểu oto thì cũng ngang sh thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019