KDE: sự thay thế tuyệt vời cho Windows?

J_Android
24/7/2012 8:1Phản hồi: 431
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác biết cách thêm resolution không ? Em thử nhiều cách rồi mà không được 😔
@Neo_greek Ý bạn là sao? Muốn đổi resolution thì vô System Setting > Display.
@Neo_greek Sẽ có bài hướng dẫn trong hôm nay nhé 😃
J_Android: làm cách nào để đổi cái theme cho Synaptic vậy? 😔

steve_jobs: đo là do soft này dùng GTK (KDE dùng Muon Package Manager) đây mà (chắc trên Debian gọi là vậy), thử vào System Setting -> Application AppeAarance -> Gtk Configuration -> chỗ gtk theme chọn oxygen-gtk (nếu là Kubuntu 12.10, còn 12.04 thì là GTK AppeAarance).

Nếu như không được để mình research xem sao.
@J_Android Nếu mở ko có quyền root thì được, còn xài quyền root thì ko được. :mad:
@steve_jobs Chắc bác cài KDE trên bản Debian GNOME hay sao có thể bác thiếu một số package hỗ trợ kèm theo như libreoffice thì co libreoffice-kde,...Bác thử tìm trong bản Debian 6 KDE xem sao
@J_Android Cũng chẳng biết thiếu cái gì, mấy cái nghĩ có khả năng thì đã cài rồi. Xài có mỗi cái desktop thôi, ngoài ra chẳng có gì cả, cài libreoffice vô chi.
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
Bác có bài cài cắm Linux cực kỳ chuẩn rồi
Theo em thì nên làm 1 bài xóa linux an toàn 😁
vì xóa mất boot mà ! hướng dẫn cụ thể ko ae xóa đi ko vào đc win nữa
ngày trước cài linux mint KDE 13 thì máy chạy rất nhẹ nhàng
không hiểu sao dạo này cài lại hệ thống máy chạy rất giật
kwin luôn luôn ăn đến 50%CPU
các hiệu ứng không chạy được.... máy cứ giật giật..treo treo...chán quá del nó đi rồi 😔
@phamxuanchin Bác cần tìm hiểu kỹ về nguyên nhân trước khi delete.Trường hợp như bác là do chọn chế độ đồ họa, và dạo này trong KDE có phần mềm index file chạy khá năng bác tắt nó đi là ngon. Mình đang dùng Kubutun khởi động xong xuôi RAM chỉ có 200-210MB trong khi win la 500MB. CPU chế độ chờ 0-4%
@J_Android em tìm thấy rồi. lỗi kwin do hiệu ứng magic lamp không tương thích
bác không tin về tích vào nó xem.....
à quên cho em hỏi hiệu ứng chuyển các cửa sổ [​IMG]
này là gì vậy
Corver switch 😁...................
mình đang chạy kubuntu 12.04.2 64bit. vào references -> tab input method check vào customize active input methods mà không thấy vietnamese đâu cả.
hiện nay vẩn chưa gõ được tiếng việt, search google mãi mà không được.
có ai giúp mình với.
@phanlinh Bạn cài ibus-unikey, mục input method chọn là ibus. Mở ibus ra để chọn unikey là xong.
😃;)😔:mad:😕🆒:p😁:eek::oops::rolleyes:o_O
Mình thích GNOME hơn KDE! KDE nhiều hiệu ứng quá lại trở thành khó chịu, giao diện rườn rà!
Sireto
TÍCH CỰC
11 năm
@hpham_k28
Đúng là thích Gnome hơn nhưng cụ thể là Gnome 2, chứ Gnome 3 thấy thiếu rất nhiều.

Em lại thích unity (gnome 3 based)

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk 4
có ai giúp mình với 😔

Sireto
TÍCH CỰC
11 năm
@phanlinh
Bạn cài ibus unikey chưa ?
bac nao biet cai va dung ibus unikey hay bo go tieng viet nao tren kde xin chỉ em với ,nếu có bác nào biết xin chỉ em cách cài đặt,cách sử dụng chi tiết nhé,em thanks và hậu tạ vì em mới cài kde được nửa tiếng xong không biết dùng tiếng việt thế nào.
thanks các bác trước
@vtphong6510 Bạn cài gói ibus-unikey và ibus-qt4, nếu không quen dòng lệnh thì cứ vào software center cài là được. Cài xong thì dùng lệnh ibus-setup là ok.
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
hệ điều hành này nhận driver các thiết bị thế nào nhỉ? so với windows thì nó có nhẹ hơn không? đòi hỏi cấu hình ra sao? mình có mấy cái máy P4 từ ngày xưa giờ cài win nó chạy ì à ì ạch. chuyển sang dùng cái này liệu ổn không nhỉ?
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
vậy thôi, nâng cấp máy tính và cứ win 7 mà tương thôi nhỉ.
KUbuntu nhìn còn đỡ. Fedora với KDE xấu kinh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019