KDE: sự thay thế tuyệt vời cho Windows?

Thảo luận trong 'Máy tính Linux - Chrome OS' bắt đầu bởi J_Android, 24/7/12.

1. vuzap

vuzap Thành viên

Cái này vừa giống Mac OS - lại vừa giống Windows
    (cá nhân)
  2. thieuson1984

thieuson1984 Thành viên

Trong system settings có đó bác ???
  3. Hieusy

Hieusy Thành viên

ngày trước mình bỏ Unity cài Gnome rồi KDE (đua đòi theo Win7), bây giờ thì trung thành với Unity :D
    thieuson1984 thích nội dung này.
  4. anhminh1208

anhminh1208 Thành viên

Ngày xưa cũng có dùng KDE 1 thời gian rồi nhưng mà thấy nó bóng bẩy quá không phù hợp với mình với lại quen với GNOME 2 hơn nên lại quay lại GNOME, giờ thì dùng Unity tuy có khác nhưng mà thấy cũng tiện.
  5. xuanhanhbmt

xuanhanhbmt Thành viên

haiz, cuối cùng thì cũng ko có itune cho linux.....format luôn ==!
  6. anhminh1208

anhminh1208 Thành viên

Máy này chắc bạn phải nâng RAM lên thôi với RAM đó thì lướt được 4-5 tab là full luôn rồi còn gì nữa.
  7. duo8

duo8 Thành viên

Trc đây mình còn có cái máy pen4 1.6ghz, ram 128 mb, hdd 20 gb. Lướt 1 tab mà chờ 20s mới xong. Có lần cho đĩa ubuntu 9.10 vào chọn dùng live cd nó đơ luôn :) .
    Cái máy này bán đc bao nhiêu nhỉ?

-----------------------
    Mình thuộc trường phái ủng hộ những cái mới, cái hay, cái lạ và ko được ủng hộ bởi nhiều người Việt. :)
    Gần đèn thì sáng,
    Gần quá thì cháy. :D
  8. garap

garap Thành viên

nhìn những cái hình trên bài thì mình vẫn thích GNOME hơn, bao giờ chán thì chuyển qua cái này dùng thử xem thế nào :D
  9. Tung&linux

Tung&linux Thành viên

ubuntu 10.04 LTS. sử dụng gnome classic, mình từng dùng trên một em CPU cleron 1.8 Ghz, ram 256MB. lướt web vẫn mượt. bản này là LTS tới 3 năm > 4/2013 mới hết hỗ trợ. trong thời gian này nâng cấp ram lên 1GB or 2GB là vừa.
    Gnome classic dùng compiz đỡ bị lỗi so vs unity bây giờ.
    steve_jobs thích nội dung này.
  10. nldquy

nldquy Thành viên

nói chung kde đẹp từ xưa nay, đặc biệt, application menu rất tiện dụng , nhưng mình vẫn thích gnome hơn, và gnome 3 dùng quen bạn sẽ thấy cực kỳ tiện lợi. mấy năm nay toàn xài linux, mỗi lần phải sử dụng windows là một cực hình :)

Với lại góp ý chủ topic một chút

So sánh như vậy nghe khó chịu lắm bạn ạ, cứ như Aero của Windows là chuẩn ấy. Về nguyên lí bộ thư viện đồ họa của linux hoạt động tốt hơn nhiều, và viết tốt hơn nên có thể chạy tốt trên các máy cấu hình thấp. Còn Aero của Windows không thể chạy được trên máy cấu hình thấp :)

Anyway, đây là một bài viết rất bổ ích và giúp các bạn chưa biết hiểu thêm về linux. Hi vọng cộng đồng linux ngày càng lớn mạnh :)
  11. vcivilen

vcivilen Thành viên

Tại sao lại ko hở bác
  12. regist

regist Thành viên

13. baotuan

baotuan Thành viên

Đẹp nhỉ. Khi nào dùng thử chơi
  14. vcivilen

vcivilen Thành viên

Bác nhìn lại mấy cái screenshot của chủ thớt và so lại với win7,8 xem. Bác bảo đẹp hơn thì em cũng chịu.
  15. xuanhanhbmt

xuanhanhbmt Thành viên

tưởng 10.04 hết hỗ trợ rồi, giờ là 12.04 chứ bác
  16. ahxdtngh

ahxdtngh Thành viên

Vì cái Office mà em không thể dùng các HĐH khác được :|
  17. xuanhanhbmt

xuanhanhbmt Thành viên

e thì vì cái itune :))
  18. regist

regist Thành viên

chém ác vậy đại ka?
    tttuyentinh, Tung&linuxvqt907 thích nội dung này.
  19. vqt907

vqt907 Thành viên

nhìn mấy cái pic đó ko thấy xấu hơn windows ở chỗ nào! mà mình cũng trực tiếp dùng kde mấy cả năm trời rồi ==>Kết luận: đẹp hơn windows
  20. rungxanh2901thanhlam

rungxanh2901thanhlam Thành viên

Em không dùng Linux là bởi app Impress của nó không thể đọc trơn mượt các file thuyết trình, cũng như nó có quá ít theme để mà lựa chọn