Kernel tbalden biến logo HTC của HTC One thành phím menu

vuhai6
25/4/2013 9:5Phản hồi: 166
Kernel tbalden biến logo HTC của HTC One thành phím menu
HTC One được làm cách điệu với logo HTC ở vị trí chính giữa, hai bên có 2 phím truyền thống của Android là Back và Home. Đẹp thì rõ là đẹp nhưng mà đến lúc dùng rồi thì mới thấy không có phím Menu thật bất lợi, và đặc biệt là HTC lại chế cái nút Menu ảo trên màn hình, chiếm mất một khoảng không gian. Rất may là thành viên tbalden trên XDA đã nghiên cứu ra bản kernel mod để khắc phục thiếu sót này của HTC. Với bản kernel này thì bạn có thể dùng Home để mở máy, chạm Logo HTC để tắt màn hình và đặc biệt là dùng ngay Logo HTC làm phím menu. Yêu cầu để có thể dùng bản kernel này là máy bạn cần được mở khoá bootloader và đã có custum recovery.

Tham khảo thêm: [kernel][sense]tbalden's kernel 3.1[HOME2WAKE|HTCLogoMenu

166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xuanhuy5889
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay nhỉ. K có để thử

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Xda toàn nhân tài

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
tuandaqn
TÍCH CỰC
11 năm
Máy đã khó sửa mà mở khoá bootloader, root, up kernel khác thì còn được bảo hành không nhỉ? Nếu không phải ốp silicon bảo vệ quá!

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@tuandaqn khó sửa là khó sửa phần cứng thui mà bác, còn root và unlock bootloader là phần mềm có sao đâu
@tuandaqn mình nghĩ là đc, mấy đời HTC trước với cả phần lớn điện thoại có thể unroot, S-ON trở lại dễ dàng mà bác
@tuandaqn Dùng silicon tốt lắm, up rom chả bao giờ bị chết cả.
@Brian88 Phần mềm ko sao nhưng sẽ ko được bảo hành đó mà =))
Có kernel này thì ko phải dùng phần mềm khóa máy và phần mềm mở máy ;)

Gửi từ Oppo Find 5 của tôi
@Lò Gạch No1 bạn ơi giúp mình với máy mình không update được, mình dùng HTC one, download xong cài đạt mãi không chạy đc
Quá hay
Quá đỉnh
Hoho đã đẹp còn như thế này nữa
Mình cứ nghĩ nó chỉ là cái chữ, ai dè có cảm ứng trong đó nữa nhỉ.
là ghê
Sun-Mon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quyetbuu991 bạn quan trọng cái chữ "HTC" đó quá. hiểu đơn giản, cái "HTC" đó nó được in lên một vùng cảm ứng. và giờ đây cái vùng cảm ứng đó có thêm chức năng --> hiểu gián tiếp "HTC" có chức năng đó ( in hình con chuột chết lên đó cũng được).
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Toẹt với ông mặt zời
Kết cả em này cả Z
Nhưng mà đành chung thuỷ với 4s thui
Càng nhìn em này càng thấy mê
Dùng Android phải như này nó mới sướng
nhân tài này mà về htc thì chắc bá đạo lắm đây
con này đúng là tuyệt phẩm của công nghệ
em không hiểu là làm sao mà cái logo lại thành cái nút khi mà không thay đổi phần cứng nhỉ 😔
v1111
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrche_a1 Phần cứng nó có rồi, nhưng vì lí do nào đấy HTC vô hiệu hóa nó đi. Giờ pro bên xda kia lại mở nó ra.
MooRin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrche_a1 cái logo đó vẫn nằm trên màn hình cảm ứng mà bạn 😃 không phải là 1 cái ô logo riêng rẽ đâu
tle79
TÍCH CỰC
11 năm
@mrche_a1 màn hình cảm ứng tràn lun xuống dưới de co the sai dc các phím home vs back mà bạn, vay nên logo htc cung k ngoại lệ, mấy máy dùng phím cảm ứng down phần mềm multitouch test kéo tu man hinh xuong phím cam ung ban se hiểu
bravery10
TÍCH CỰC
11 năm
@btchicken Tấm cảm ứng vượt xuống thì chuẩn hơn.
v1111
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nhó trước HTC có trang wed để dùng thử con One này, nó nói cái chữ HTC là nút Home mà.
@v1111 bác nhầm rồi, chữ HTC chỉ để cho đẹp thôi, nút home đúng của nó là nút ngoài cùng bên phải đó, one chỉ có 2 phím mặc định là home vs quay lại thôi
@v1111 địa chỉ trang web ở đâu vậy bạn cho mình chơi thử với
v1111
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyễn thế duân đây ạ.
http://www.tinhte.vn/threads/choi-thu-htc-one.1959757/
ồ cái htc cũng là phím cảm ứng cơ à hay nhỉ
ducanh_13a2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ghost_recon_xxx bác thíc đùa nhỉ 😁
binzhaha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducanh_13a2 đùa gì ???!???
ducanh_13a2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@binzhaha cái nút htc là phím cứng 😁
binzhaha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducanh_13a2 đó là phím hả @@ hình như chỉ là cái logo in lên thôi mà =))))))))
ducanh_13a2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@binzhaha thì có ng nói vậy.có người nói là nút cảm ứng nhưng htc đã vô hiệu hiệu hóa nó.còn đó là phím cứng thì mình nghe lần đầu
ba0khanh9
ĐẠI BÀNG
11 năm
XDA toàn cao thủ , khâm phục ^^!
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
hay thật.cũng tững đã nghĩ nt nhưng lại sợ chỉ là logo không có phần cứng.ai ngờ bị vô hiệu hóa
bác cuhiep cho mượn test thử cái xem logo HTC thành nút home hay thành nút hủy diệt
vậy thì HTC cố tình ẩn cái nút đó ngya từ đầu à. Vì nếu không thì HTC vẫn dư sức làm nút Home ấy chứ. tính update cho các phiên bản sau này nhưng không ngờ bị nhân tài XDA phát hiện
chia tay rồi
Nút menu là chữ htc rất độc đáo nhưng có lẽ htc không làm Được

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn
@hominhcuong cái đó có ji đâu mà kô làm đc @@. Còn độc đáo ? Xin lỗi mấy con đt tung của vs hàn xẻng có từ đời tám tổ nào rồi bác. Kiếm đại con sky 770 có 2tr5 cũng có
TMe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hominhcuong khó gì mấy cái lặt vặt đó với HTC ? các model cũ đã có 3 nút cảm ứng, việc HTC chỉ làm có 2 nút là do Sense 5 chỉ cần 2 nút là đủ
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
@TMe ai nói sense 5 chỉ cần 2 nút là đủ,trong 1 số ứng dụng thì màn hình bị chiếm mất 1 góc ở dưới đáy bởi phím menu đấy,nhìn rất kì cục và khó chịu.
15g44
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hominhcuong Đẻ thằng con ra chả lẽ chỉ biết cái chim của nó chỉ để đi đái, phải để đứa khác phát hiện ra tính năng khác à?;)
TMe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xtmg1 HTC nói cụ ah
iptran68
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác có One tha hồ mà vọc!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế