[Kernel] Tổng hợp & Thảo luận kernel cook cho Jelly Bean rom only

harrynghiem
26/9/2012 3:6Phản hồi: 439
439 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nhận tìm cái ker nào ổn định cho từng rom cũng mệt ghê ! Chưa kịp xong ker này thì ker khác đã update ! Thôi, mệt cũng phải cố !
aclice
TÍCH CỰC
11 năm
dùng cái 1.3 final là ổn định đó bác. Muốn ổn định thì cứ đợi final dùng😁. beta là các bản để cho người dùng test để tác giả đưa ra final nên beta có vài bản hơi tệ. Tác giả nhận xét cái v2.0 beta 2 ( i also got bad battery with v2.0 beta2.).
kh0c
CAO CẤP
11 năm
ai cho xin hoặc chỉ cách lấy kernel 4.1.1 polan stock với😁

//VỪa up con s3 của vk lên bản polan mà ko cách nào lấy kernel đó ra để backup được. Ae cho hỏi bản GalaxSih-JB-v1.3 dùng với stock polan có nuột ko vậy?
@kh0c Bạn đổi đuổi rom stock thành zip và giải nén ra sẽ thấy kernel stock, modem.

Sent from my GT-I9300
aclice
TÍCH CỰC
11 năm
bản nào cũng được miễn là JB.

P/s :
kernel này ngon. Mượt . Qua đêm 0% ( đã test tối qua). Ram vẫn giữ là 833 như stock ( galasyh 862mb).
anhbboy
TÍCH CỰC
11 năm
@aclice Mới up vk 5.0 thấy ngốn pin quá, mà vẫn ko khắc phục đc vụ sạc pin quá lâu. Thử kernel này xem sao.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Galaxsih 1.2 1.3 h qua đêm đều k mất % pin nào cả, còn phenom 4 medium cũng vậy nhưng thi thoảng vẫn mất 1 2% pin. Nói chung h xài kernel galaxsih 1.3 là ok r.
@tienchien1 mình dùng kernel này.để wifi wa đêm toàn hút 10%
@tienchien1 mình dùng kernel này.để wifi wa đêm toàn hút 10%
[ùngte="thanh_satria, post: 26745483, member: 267866"]mình dùng kernel này.để wifi wa đêm toàn hút 10%[/quote]
Cùng quan điểm với bác
Khiếp thế, mình thì k dùng wifi, chủ yếu 3g thôi, bật 3g để qua đêm k xuống 1% nào cả.

chuẩn bị có hàng galaxsih 2.0 Final rồi 😁 Dạo này ra liên tọi nhỉ...
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Stock vn4.1 + galasyth 1.3 máy mát pin trâu mỗi tội 3G wifi bắt yếu ol 6h màn hình để auto.các bác test thử. đợi bản 2 final
Bác nào dùng sapec chưa??thấy nhiều ng khen kernel này lắm...cảm nhận mình dùng cũng rất ngon
@quanghoangpt Dùng ngon mà ! Sạc thì ko rõ vì mình chơi 2 pin.

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Cho mình hỏi Kernel Siyah dùng máy nóng qua, trong đó có StTweaks có cách nào chỉnh để máy mát hơn ko?
@Bathory undervolt nó xuống nếu vẫn nóng thì do kernel nó chưa ổn, thay sang kernel khác
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrynghiem Galasyth 1.3 xài vào nơi sóng yếu nó tự chuyển H xuống gprs pin ổn nhưng 3g wf yếu hẳn.a có kernel stock của uk hay của vn cho e xin với
@yeuquahoaro Ở trong file stock rom luôn ấy, rename md5 thành zip và giải nén rom ra
@harrynghiem Ok, thank bạn, xong rồi, đỡ bao nhiêu công đoạn trung gian ! 😁

Công Nghiệp. HB.
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HLG114 Bác cho e xin kernel stock với e không có file stock down về chậm quá.thanks bác trước
DeRossi
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thì xài 1.3 thấy nóng và hao pin
nên phải xuống 1.1 ,pin trâu và mát hơn hẳn .
h ngồi hóng 2.0 xem thế nào
Hiện thời thì dùng phenom 4 medium, hoặc galaxsih 1.3 là tốt nhất r, nên dùng 2 kernel này.
anh em ai đã dùng thử boeffla-kernel-2.1 chưa? Thấy tây nó đồn là cũng good lắm ^^
batdacdi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuansiro máy mình ram lúc nào cúng min 6xx/838 😔
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản galaxsih 2 beta 5 xài ngon các bác test thử.pin độ mượt 3g wf ổn
Cho em hỏi ngu 1 cái, kernel có dùng chung cho các bản khác như máy em là E210S chẳng hạn, hay chỉ dùng cho I9300 thôi.
@casanovapham Kernel ở đây chỉ dùng cho I9300 thôi bạn
@harrynghiem Vâng cám ơn bác
Gala 2.0beta5 ngon phết uploadfromtaptalk1352967847145.jpg

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@kute_boy_199x_hn1 bác ơi cho e xin cái link vs đc ko ạ dùng cho stock k biết có ok ko
Harry chán rồi, dùng stock kernel :p Đang chờ Nexus 4
@harrynghiem Bác harry bỏ S3 về với N4 àk 😔
@Nobia_iu_Xuk4 Dùng 2 con, vì mua được con nexus 4 giá rẻ nên để 2 con dùng luôn hehe, 6tr rẻ ko nào hehe

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Hàng biếu hay sao mà giá vậy ?
@HLG114 Ai mà biếu ngon thế, có người mua dùm dc giá đó mua bên Úc but đầu tháng sau mới nhận dc 😃

Sent from my GT-I9300
Xách tay hả bác😁. Giá ngon quá trời >"<. Hy vọng bác sẽ tiếp tục đồng hành cùng ae SS lên S4,5,6 :D
@Nobia_iu_Xuk4 Nếu ss còn giữ kiểu chất liệu như s2 or s3 mình ko dùng hàng samsung nữa:p

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Có lẽ là SS sẽ sử dụng nhựa dài dài, chưa có dấu hiệu nào cho thấy SS thay đổi chất liệu vỏ cả. Nhưng mà nhựa cũng có cái hay của nó mà, tháo ra lắp vào tiện lợi 😃
@Nobia_iu_Xuk4 Mỗi người tùy quan điểm thôi. Thích cái gì đó lạ và tinh xảo hơn, đúng với giá trị bỏ ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019