Kết nối được wifi rồi mà không vào được internet

hieu20790
6/7/2011 3:0Phản hồi: 36
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E có đọc 1 bài hướng dẫn của 1 bác ở trên diễn đàn và đã thành công, các bác thử nhá:
1/ Nối 1 đầu cáp vào wifi, đầu còn lại vào máy, rồi đăng nhập 192.168.1.1, user: root => enter (cái này tùy modem ạ).
2/ Vào phần IP của wifi, change thành 192.168.x.x (xx là số tùy các bác), rồi save lại, nó đòi reboot thì cứ ok.
3/ Các bác nối lại đầu cáp kia vào modem ADSL, rồi gõ 192.168.x.x, để wifi nhận ip mới
4/ Vào test đt thử xem được chưa nhé................
E mới vào box Android nên còn gà mờ, các bác chém nhẹ tay ạ, còn bài Hướng dẫn e đọc ở đâu h ko nhớ nữa 😁
Ngon rồi!
Nhưng vẫn akay vì mấy hôm mưa bão cứ phải tắt đi rồi bật lại wifi nên nó không lưu IP cua điện thoại.
Làm mình cứ đè ca hai em no ra hết rút nguon tháo pin lai khoi dong đu kieu không duoc. Chết cái cứ đinh ninh là thằng android đã được thằng nhà sx mặc định IP động rồi nên cũng ko kt và từ lúc mua về vẫn vào wifi ngon lành, chưa găp su cố wifi nên chua mò ra để set IP động.
Giống những lúc cầm chìa trong tay này mà tay kia vẫn tìm để mở khóa.
Wá akay!
khổ lắm.
vấn đề không nằm ở điện thoại mà nằm ở cái wifi. vì cái wifi của bạn để chế độ enable với DHCP. bạn chỉ cần disable cái DHCP đi. rồi tiếp theo là wifi chuẩn gì. nếu để chế độ auto của wifi thì bạn nên thiết lập lại cái tần số B, N hay G. nên đặt ở chuẩn g nhé.
@duythai.kiss cái model ở quê cũng bị tình trạng tương tự 😔
máy tính khi kết nối với nó cũng chỉ nhận wifi mà ko có mạng
phải set IP tĩnh...
điện thoại em nghĩ cũng làm tương tự! nhưng ko biết phần mềm nào set IP cho điện thoại cả?

lót dép hóng -_- 😁
@badboy_hippy IP của điện thoại cũng tự set chứ không cần dùng phần mềm nha bạn, tùy dòng điện thoại, nhưng đều nằm trong vùng chọn wifi bạn nhấn im vào cột sóng ( có điện thoại thì chọn vào dấu 3 chấm ) wifi bạn muốn kết nối bấm vào tùy chọn nâng cao phần DHCP chọn IP tĩnh, sau đó thiết lập IP là xong
hungcobap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình nghĩ là cái Mac của bộ phát wifi. Cunũng đang bị như vậy
lap top ket noi binh thuong ( truy cập mạng tốt), nhung smartphone thi lai không truy cập mạng dc. Mong các Bác chỉ giao.
caolien2006
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn cài phần mềm quét virus nên nó bật tường lửa, điện thoại k vào được mạng. nếu bạn cài avast internet security thì chọn tắt tường lửa đi . Đt và mạng bình thường
@caolien2006 Bác nói chuẩn đấy 😃
@caolien2006 Vấn đề là ra quán càfe thì vào wifi đc, nhưng ở nhà thì ko được, tín hiệu thì vẫn nhận, nhưng dữ liệu thì ko truyền tải đc.
ai có cách nào khác ko ạ 😃
Mình ms chuyển nhà,vẫn cái modem ấy ở nhà cũ thì dùng ngon,sang nhà ms thì bạn mình dùng đc,mình thử = máy tính thì k đc và máy mình thì bị như trên,cũng kết nối đc wifi nhưng k vào đc mạng 😔
khả năng do ip động rồi. bác chỉnh lại xem sao
olnica57
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhầm chuồng. Xin lỗi
sunnelson
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hạ channel trong wifi xuống 5 xem sao
k1200gt
TÍCH CỰC
7 năm