Kết nối iPhone qua WinSCP không cần Wifi...

vietanhle
5/8/2008 3:34Phản hồi: 539
539 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bro cho e hỏi? sao e dùng win scp nó báo lỗi network error : confused j` j` ý.. ko kết nối đc lun 😔... Có ai chỉ giùm với máy đã cài đầy đủ rồi
Kính chào các Pro!
Cho hỏi có phải WinSCP này không chạy được trên Win Vista và Win 7 phải không ?
Mình chạy cũng toàn bị Network error . . . không kết nối được.
Có Pro nào giúp chỉ giáo với.
Thanks trước nhiều, nhiều ....!
Kevin414
ĐẠI BÀNG
14 năm
WinScp hoàn toàn có thẻ chạy đc trên WIn7 và WinVista mọi phiên bản.
Có điều là bạn phải tùy chỉnh cho hợp với hệ điều hành mình đang dùng thôi. Kevin đang dùng WinSCP trên Win7 nè, chạy như bt!
Bạn tùy chỉnh cách nào có thể hướng dẫn chi tiết được không ?
Cám ơn Kevin414 trước !
chỉ giúp mình mở open ssh với mình cài từ cydia về rồi sao nữa dể mở nó ra
* iPhone Tunnel Suite dung lượng 2.63Mb download tại đây:
http://www.makkiaweb.net/itunnel/data/its_setup.exe

ban oi, mình không down dc từ đây?
làm thế nào có cái IP tunnel Suite bây giơ?
CHỉ cho mình cách với. Cảm ơn bạn trước nhé!

Ah, mình sử dụng Win vistar, có chạy được phần mềm này không?
zPhiLongz
ĐẠI BÀNG
14 năm
Not Found

The requested URL /itunnel/data/its_setup.exe was not found on this server.
ko biết sai ở đâu nữa mà chưa đc!
link not found my brother
Bạn ơi, minh dùng chương trình do, cách đó. Nhưng ko xài đc với Ipod. Nếu ma Ipod, thì phải làm sao hả bạn. Chỉ giúp minh nha, Mình cám ơn nhiều lắm nha,
kể ra cũng hơi khó hiểu....! để mình cũng thử phát
Chầcio bạn! bạn có thễ cho mình phần download của itunnel suite set exe ko vì link download bên trên kô load được nữa rồi....pm cho mình nha iphone của mình version 3.1.2 cám ơn bạn nhiều
ChungTuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu bạn nào dùng Laptop có wifi có thể tạo 1 adhoc connection để chuyển wifi từ laptop sang iPhone (dùng chức năng wifi trên laptop là điểm phát), nếu có internet căm = mạng LAN thì cả 2 (Lap và iPhone) đều vào internet được. Việc này cũng tiện cho sử dụng các chương trình mà cần wifi.

Cách thức tiến hành bạn có thể tham khảo qua topic này: http://heaveniphone.com/iphone-chia-se-kinh-nghiem/4136-huoi-ng-dai-n-tai-o-wifi-tui-laptop-cho-iphone-hot.html#post18570
mình không download được link này nên mình down cái iPhone Tunnel Suite 3.0 về làm thử mà không được. khi click vào WinSCP connect thì nó báo Network error: Software caused connection abort . Bác nào giải quyết được vấn để này không chỉ giúp mình với
Em cũng gặp tình trạng tương tự bác ở trên. Khi em xài iTune 8. thì k sao, lúc update len 9. thì nó hiện ra dòng : Network error: Software caused connection abort Bác nào pro chỉ giùm với, thx trước 😁
AlexDJ
TÍCH CỰC
14 năm
Alex đã có nói từ trước là WinSCP nó phụ thuộc vào iTunes và FW trong máy cho nên khuyến khích xài đúng phiên bản.

FW3.0 xài iPhone Tunnel Suite 3.0 và iTunes 8.2.0.23
FW3.1.2 xài WinSCP 4.2.3 USB/WIFI và iTunes 9.0.2.25
em dùng cái iphone 3GS , e k biết cài theme cho máy ntn, xem qua thì có bảo là phải dùng WSCP nhưng mà có OpenSSh , e k biết cài :-s máy e bản wolrd có phải jaibreak nữa k ? mà cài kiểu j ạ, chỉ giúp e với. E cảm ơn nhiều lắm lắm ạ =) :x
AlexDJ
TÍCH CỰC
14 năm
Đương nhiên máy phải jailbreak thì mới làm được những điều hay khác ngoài việc chỉ cho cài ứng dụng từ AppStore đối mới những máy không jailbreak. Bạn muốn cài theme thì chắc chắn phải jailbreak rồi. Khi jailbreak xong thì vào Cydia cài OpenSSH, WinterBoard. Sau đó có thể dùng những chương trình sau để chép theme vào iPhone theo đường dẫn /Private/var/stash/Themes.xxx

(Không nhất thiết phải cần WinSCP)
đó là: WinSCP, iPhone PC Suite, Total Commander, iFunxBox.....
kotarohp84
ĐẠI BÀNG
14 năm
link down iPhone Tunnel Suite đã die rồi
hic lam wai ma hoh dc
cai app cho iphones

chep themes xong lam nhu the nao nua moi cai duoc vay ban?chi chi minh voi!ca viec cai app nua.minh chep duoc vao may roi nhung khong biet cai kieu j nua.cam on!:angry6wn:
link dow Microsoft .NET framework 3.5 chết rùi. ai có cho mình xin với. va cho mình hỏi mình đã cài openssh trên cydia nhưng không biết mở làm sao.mong được chỉ giúp
sao iPhone Tunnel Suite ko ho tro 3gs ha anh? E may xai IP nen ga lam. Voi lai e cai theme cho ip tren Win7 sao ko duoc vay ah? E cai SSH NO WIFI thi no thong bao ko toi duoc hót la sao vay anh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019