Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kết nối Lumia 620 với PC

Mr.BoMb
1/2/2013 13:37Phản hồi: 18
Như tiêu đề xin cho mình hỏi Lumia 620 kết nối với PC có cần thông qua ứng dụng hay chương trình nào không? Mình đã thử kết nối Lumia 620 với PC bằng cáp thì thấy dùng như USB nhưng có 1 số thắc mắc như sau mong mọi người giúp đỡ:
1. Khi cắm cáp (kết nối Lumia 620) vào PC thì hiện ra thông báo cần phải cài Driver, đó là gì? cài thế nào? Sau khi tắt bỏ thông báo đó thì xài bt như USB.
2. Làm thế nào để ngắt kết nối Lumia 620 với PC để rút cáp ra? Tình hình là khi kết nối ĐT với PC thì trên góc phải thanh Taskbar chẳng hiện ra cái Icon kết nối như khi dùng USB. Chính xác là kô có gì cả nên không thể ngắt kết nối được. Nếu cứ như thế mà rút cáp ra thì mình sợ lâu ngày sẽ bị hư ổ cứng ĐT. Vậy phải làm sao đây?
...
Mọi người, ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp mình với! Thanks!

P/s: sẵn hỏi thêm 1 tí: Tại sao chế độ rung cua Lumia 620 chỉ rung 1 lần rồi đổ chuông khi có ng gọi đến. Chỉ rung 1 lần duy nhất thôi, mình xin hỏi có cách nào chĩnh lại cho nó rung suốt quá trình đổ chuông không?
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr.BoMb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chỉ còn cái thắc mắc số 2 thôi. Có ai biết thì chỉ giúp với!!!!
@Mr.BoMb Chính bởi vì bác bỏ qua cái thứ nhất nên mới không có cái thứ hai! Giờ bác làm lại, kết nối Lumia với PC rồi cứ để kệ hệ thống setup... có thể mất vài phút. Sau đó PC sẽ nhận Lumia như một USB và bác đã có thể sử dụng bình thường.
Mr.BoMb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em kô bỏ qua đâu bác ạ. Em cũng cài rồi nhưng đến cuối cũng báo rằng không tìm thấy driver nên tắt. để mai em up hình lên cho bác xem rồi cho ý kiến nhé!
1- HIện thông báo --> win 7 nó tự search những thứ còn thiếu và cài cho bạn -> kết nối được (dù bạn ấn X tắt đi nó vẫn tự cài)
2- Rút ra (thời buổi này cái gì qua cổng usb cũng rút ra luôn, không phải xoắn. Mình dùng đều rút ra và chưa thiết bị nào bị hư hại cả)
3- Win phone 8 chỉ rung 2 lần vào đầu bài nhạc chuông -> để nhạc chuông ngắn thôi, tốt nhất là những đoạn nhạc trong máy.

Ngoài ra: Lumia 620 mới mua sẽ có rất nhiều lỗi (đơ máy, chụp flash bị lóa, mở tiếng nhỏ nhạc bị tậm tịt ...) --> khắc phục bằng cách cài fw mới nhất (tất cả đều là lỗi phần mềm nên không phải xoắn
Mình gắn cape vào. Folder emty là sao các bạn. Mình dùng win 8
các bác dùng với win xp3 và win7 là nó tự nhận nhé....
từ bản xp1,2 chỉ cần update lên bản xp3 là ok
@itvn87 xp3 là gì bạn mình chỉ bít xp sp3 thôi bản 3 sài ổn nói chung là up rom cắm cable tất cả như win7 thôi những cái cơ bản không gì khác
Ban đầu mình cũng bị như bạn đó, sau đó download cái phần mềm j đó WP8 thế là lại đc....
Các bác cho em hỏi thêm, fw bản nào tốt cho 620 ah?
Cho mình hỏi tại sao?
PC của mình dùng Win7pro (.......): lần đầu nhận Lumia620, thấy các folder của Lumia và thẻ nhớ. Lần sau:
+ Vẫn nhận nhưng mở vào My Computer -> Window Phone thì empty
+ Kiểm tra Device Manager thì báo thiếu driver RM-846|Nokia Lumia 620. Cho window tự tìm driver thì báo not found.
minhasp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi, làm thế nào để dùng Lu620 như 1 modem internet cho máy bàn , thanks.
minhasp
ĐẠI BÀNG
11 năm
CÓ bác nào gặp lỗi giống em ko:
Khi dùng Lu620 làm wifi hotpot thì tất cả các máy tính chạy windows 8 đều ko vào đc mạng, ping ko thấy gì luôn
còn những máy chạy windows 7 thì vào bình thường
dungdal
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhasp cái này giống mình
Các cho mình hỏi kết nối 620 vào pc rôi copy nhạc chuông vào mục nào thì đc vậy ? Mình copy vào mục ringtune mà vào máy thì lại ko đc .
Chào bạn!
Nếu Win XP vẫn chưa nhận được driver/ hoặc nhận lumia như 1 camera thì bạn không thể chép file vào lumia phone được.
Mình đã tải driver về và soạn các bước hướng dẫn từ thực tế trên PC cài XP SP2 để các bạn cài driver cho dòng lumia phone nói chung (620/ 720/....)

Chúc thành công!
Ủa sao không thấy chổ đính kèm file ?!!!!

Xem ảnh chứa link trên nhé!!
timem81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks bạn nha, mình đã kết nối được rôi
vipanh16
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đơn dản tháo cái thẻ nhớ ra là nó nhận à
ko hieu sao cai lumia 620 cua mjnh ko ket noi dc voi pc chi thây 2 tiep bip la thui
kết nối lumia 625 và PC ko nhận là sao? lúc đầu được. xong tháo ra cắm lại thì không thấy gì.như đáng sạc pin thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019