Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kết Nối Unibody - Tivi ( Hoặc Một Số Thiết Bị Khác )

Apple®
2/6/2009 11:52Phản hồi: 35
Kết Nối Unibody - Tivi ( Hoặc Một Số Thiết Bị Khác )
- Nếu nhà bạn có một chiếc Tivi với màn hình rộng thì tại sao không kết nối em Macbook ( Hoặc Macbook Pro ) Unibody của bạn với nó để xem Film HD, chơi Games cho đã nhỉ.
- Dòng Unibody có một cổng Mini Dislay Port để cho phép chúng ta làm điều này ( Một số dòng máy tính mới cũng đang phát triển cổng này )
- Giải pháp : Hãy mua 1 chiếc Cable Mini Dislay Port - HDMI để thực hiện điều bạn mong muốn. Sau đây là 1 vài hình ảnh.

Cung Cấp Giải Pháp Kết Nối Macbook Unibody - Tivi : http://www.tinhte.com/forum/t230153/

35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dta3004
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái này ở đâu bán vậy bác ? chỉ cho em với , thank
Apple®
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hàng này hiện giờ VN hầu như không có. Sang tuần sau mới có thể có bác àh 😃
có phải Apple bên macvn đúng không 😁
Apple®
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng rùi pác àh. Thing thoảng sang đây chơi cho vui 😃
minhsound
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác ở miền nam hay bắc thế bác ạ
Apple®
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình ở miền bắc bạn àh 😃 . Hi hi hi..........
Cáp này mình thấy một số anh ở VN bán 38usd thì phải. Không biết bạn gì đã thử nhiều phim chưa vì Apple có chặn khi dùng cổng này để phát phim ra, mà hình như phim có code mới chặn được thì phải. Chưa rõ lắm.
theo em cái cáp này là hàng xyz chứ ko phải hàng hợp chuẩn của apple, vì apple chỉ mới có minidisplay - DVI và DDVI thôi, có thể ở những bản nâng cấp firmware hay driver của mini display port ở phiên bản OS kế tiếp, có thể cọng cáp sẽ không còn xài được (giống cáp tv out cho iphone do tàu làm, lúc đầu xài đc, nhưng up firm mới là khỏi xài😃 )
cổng mini display ở dòng unibody mới hỗ trợ mã hóa dữ liệu HDCP (High-bandwidth Digital Content Protection), theo thông tin em tìm hiểu thì cái cáp ra hdmi nói ở trên có thể bỏ qua tín hiệu mã hóa HDCP để trình chiếu, có nghĩa là phim có khóa từ apple hoặc các hãng khác hoặc phim không khóa đều có thể trình chiếu được, nhưng điều này không có nghĩa là ta có thể xài nó hoài, vì apple có thể nâng cấp để cổng mini display đòi hỏi 1 chip hợp chuẩn thì mới trình chiếu để ép người dùng mua sản phẩm do apple sản xuất - và tất nhiên sản phẩm này sẽ không bỏ HDCP, tức là phim có khóa sẽ không phát được 😃 (theo kiểu chip hợp chuẩn của tai nghe, cáp tivi out cho iphone...) ta hãy chờ xem 😁

Apple®
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác chờ đến năm 3000 đi :D. He he he........................
dta3004
ĐẠI BÀNG
15 năm
bên MAcvn có nhiều giới hạn cho thành viên mới quá bác ạ , ko thoai mái như bên này nên em ít sang 😃
Em cũng đang quan tâm cái cáp mini display port to HDMI này. Em có mỗi cái ra VGA thôi, nhưng dây này có vấn đề với màn hình LCD TV Samsung. Em kết nối qua dây VGA nối dài, có chống nhiễu, hình ảnh có ra màn hình LCD TV nhưng ko thể nào bỏ được dòng chữ to lù lù là "CHeck Signal Cable". Google bảo là phải dùng loại dây VGA to VGA loại xịn, tức là dầy đủ dây nối ra chân chứ ko phải loại Tàu khựa chân thì đủ mà dây thì thiếu. Em chưa thử nên chưa biết thế nào. Các anh em chia sẻ cho em với.
nice_autumn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình cũng bị như bác này, vừa ra cửa hàng vi tính mua một cọng VGA-VGA để kết nối từ minidisplayport to VGA nhưng cắm vào nó cứ hiện ra "check signal cable". Không biết phải làm sao nữa?
giobien
ĐẠI BÀNG
15 năm
em đã up hình thật của cable lên cho bà con thấy nhé, thông tin đầy đủ cũng có đính kèm luôn
_ xXx _
TÍCH CỰC
15 năm
Lu bu quá ! gửi tạm mấy bác cái hình tham khảo
nhìn long lanh quá. Tivi của Iphone là bao nhiêu inch thế.
_ xXx _
TÍCH CỰC
15 năm
Thêm mấy cái hình cho bác kia tham khảo
_ xXx _
TÍCH CỰC
15 năm
Thêm mấy cái hình cho bác kia tham khảo,sorry mọi người,không phải spam!
Cung cấp dây HDMI Cho MAc

Hi. Ai muốn mua dây rắc này đến chỗ mình nhá. DC số 6 Hàng Bài Giá Có 45$ thui. Nhanh tay lên vì mình chỉ có 20 cái đã bán hết một nửa rùi. :mad:
thế cái kết nối này của anh cắm vào tv có xem đc phim k ạh? 😁
Apple®
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn vào link sau để tham khảo nhé : http://www.tinhte.com/forum/t230153/
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
15 năm
ai biết hcm thì mua cả bộ thế này ở đâu các bác nhỉ
ủa thế dùng cái minidisplay port to vga cũng hay bị hỏi "check signal cable" à? em đang định mua loại dây này đây 😔, mang máy tính đến lớp mà chẳng bao giờ cắm được máy chiếu cả, tất cả chỉ vì mac thiếu chỗ cắm.
Kết nối MAC vào TV để xem HD mới chỉ giải quyết được 1/2 vấn đề: đó là hình ảnh. Còn âm thanh thì sao các bác? Xem phim HD hành động mà âm thanh stereo 2 kênh thì chán lắm. Không biết từ bao giờ em xem DVD bật lên mà tiếng chỉ có 2 loa trước là em tắt ngay vì xem mất cảm giác với cảnh đánh nhau + đua xe.
Đường line out của MBP 13 uni có support 5.1 không các bác nhỉ?
Pan37
ĐẠI BÀNG
15 năm
nghe các bác nói như thế em thấy khó khăn quá..cáp thiếu thốn như thế sao?với lại MBP sao mà hỗ trợ đuối thế nhỉ 😔(
o0mickey0o
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hình như nó chỉ ra được hình của wallpaper. Nó ko link dến wed như laptop windows. MÌnh mới mua 1 cộng của HKong . Ko sài được chắc phải mua đúng chính hãng .... po tay rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019