Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kết quả benchmark chính thức của Nexus 7 2013

TDNC
1/8/2013 16:5Phản hồi: 113
Kết quả benchmark chính thức của Nexus 7 2013

Nexus 7 2013 là chiếc máy tính bảng mới nhất của Google vừa được giới thiệu tuần trước, Tinh tế đã có bài trên tay phiên bản bán chính thức và nhân tiện mình cũng làm bài đo điểm benchmark luôn. Thật sự thì những con số này không có nhiều ý nghĩa cho lắm, nó chỉ có tác dụng cho chúng ta thấy Google đã cải tiến sức mạnh bên trong của máy, về mặt kỹ thuật, lên bao nhiêu lần qua hai đời máy mà thôi, bạn không nên quá chú trọng vào yếu tố này mà hãy coi trải nghiệm thực tế mới là yếu tố đánh giá đúng đắn nhất.

Bản thân mình thấy chiếc Nexus 7 2013 nhanh hơn đời đầu khá nhiều, tốc độ thao tác nhanh, độ trễ thấp, chiếc máy mình dùng để đánh giá là bản Wi-Fi, 16GB chạy trên Android 4.3 mới nhất, nhưng khi sử dụng máy lại dễ nóng, nhất là phần phía trên ở mặt sau.

Ở hình đầu tiên phía trên bài viết, Nexus 7 2013 dễ dàng vượt qua bản đầu tiên ở cả 3 bài đánh giá tổng hợp bằng các phần mềm AnTuTu Benchmark, Geekbench 2Quadrant với mức chênh lệch điểm số từ 54-84%. Còn dưới đây là các bài benchmark khác nhỏ hơn.

Sau cùng là so sánh điểm số benchmark với các tablet 7" khác:

Thông số cơ bản của Nexus 7 2013:
  • Android 4.3
  • CPU: Snapdragon S4 Pro, bốn nhân 1.5GHz
  • Màn hình: 7" IPS LCD, 16 triệu màu, độ phân giải 1920 x 1200, 323 ppi
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 16/32GB
  • Kết nối: Wi-Fi n, BT 4.0, 4G, micro USB, NFC, A-GPS
  • Camera: 5MP quay phim Full-HD @ 30fps
  • Camera phụ: 1.2MP
  • Kích thước: 200 x 114 x 8,7 mm
  • Nặng: 290 gram
  • Pin: 3.950mAh
Hình chụp kết quả Benchmark
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có em.
Hì hì.. Bi h mà nói benchmark thì khó thuyết phục rùi.. Nhưng để tham khảo cũng vui vui..
Ngon. Điểm bằng Z mà là con ruột GG chắc lướt wed phê luôn.
Sona6789
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thang270981 Giờ này còn tin Benchmart.... tỉnh mộng giùm chú ơiiiiii
chờ đến khi đúng giá thì bít bao giờ 😁
nhohanoi
TÍCH CỰC
11 năm
Bây giờ ko tin tưởng Benchmart nữa rồi
ngom\n
Ha_TM68
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng phải xem lại kết quả "benchmark" đã . . .
Chỉ mạnh hơn về phần cứng và ko có đột phá. Vẫn trung thành với em N7 cũ :-"
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@exciterc Mạnh hơn đặc biệt là về GPU nên sẽ mượt và game sướng hơn nhiều,màn hình đẹp hơn nhiều,có camera sau
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@exciterc Mạnh hơn đặc biệt là về GPU nên sẽ mượt và game sướng hơn nhiều,màn hình đẹp hơn nhiều,có camera sau.
À còn cái RAM 2GB đa nhiệm sướng hơn nhiều
cấu hình như vậy là khá cho tab 7' rồi .
Mấy cái benchmark chấm toàn vớ vẩn , cùng 1 thiết bị chấm mỗi lần ra 1 kết quả khác nhau , cái này chỉ mang tính chất tham khảo thui .
@vutuananh93 bình thường mà bác đó giờ e có bao giờ tin benchmark 😆 Nó chấm luôn cả khi máy bị chiếm tài nguyên. Bởi vậy muốn điểm chính xác thì chỉ rom gốc mà bench đừng cài gì thêm nữa là chính xác nhất 😃)
@darkprinủaxxx Con tab 3 10.1 của e chấm antutu lần đầu dc 22k , lần 2 được 15k vậy là biết ko chính xác .
@vutuananh93 hì bench làm gì bác cứ tự kỉ với cái máy là được rồi...bench làm gì rồi lại buồn với con số 😆
Con này thì tốt rồi, gom lúa chờ đúng giá nữa thôi. 😁
baoon1995
ĐẠI BÀNG
11 năm
được đấy rất hài lòng với nexus 7. cũ chạy mượt mà đồ họa đẹp chơi game hentai bằng flash sướng. bây h ra em mới hi vọng giá sẽ mềm
Không bất ngờ với điểm số N7 mới chỉ thấy thất vọng với fonepad và nghi ngờ điểm số của Acer Iconia
Topic nào nói về Android thì đều lấy điểm benchmark ra so hết nhỉ. Còn cái gì để so ngoài cái đó ko?
@duy2
Ko phải lúc nào cũng JB đc.
@Sonltt Đúng là chúa cùn. Thế bây giờ con iPhone của bác ispace456 sync với cái laptop của bác ấy, rồi cái laptop của bác ấy hư như bác ấy nói, muốn copy nhạc thêm vào iPhone của bác ấy thì làm thế nào nếu ko đồng bộ ở máy khác rồi chịu mất hết nhạc?
Lưu ý kỹ là bác ấy ko JB, ko xài Cydia nhé 😃 Àh mà cho dù bác ấy cho bạn JB để dùng iTools mà copy luôn, nhưng máy bác ấy ở 6.1.3 thì làm thế éo nào để copy nhạc vào mà ko phải đi kiếm từng bài nhạc cũ để copy lại?
@Long_Xuyen_Boy Đúng miệng lưỡi của mấy ng ko biết mà 😕

Đây là câu trả lời từ chính Apple, chỉ cần dùng iTunes thôi ko cần gì khác (nếu bợn ko hiểu thì mình có thể dịch hộ hoặc nhìn hình là hiểu rồi)
http://support.apple.com/kb/HT1329?viewlocale=en_US&locale=en_US

ko thì dùng phần mềm bên thứ 3 cũng đc
http://osxdaily.com/2012/06/04/transfer-music-from-iphone-ipod-or-ipad-to-computer/
@htevn 😆 Có chết apple cũng không làm thế 😃) Nếu bác cmt được như thế mà không hiểu e nói gì thì thật là...e bó tay =.=
Red Man
TÍCH CỰC
11 năm
Ngon quá, chờ giá em này ở VN rẻ lại là hốt luôn 😁
😃:eek:
KHÔNG !😁 !
tanbeo213
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thích nexus 2013 mới thiệt đó,nhưng e nexus wifi 16gb của mình vẫn mượt ko ngán game nào :rolleyes:
hyn172
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai làm cái so sánh pin dùng thực tế so vs bản cũ cho mình vs. Đã bán con cũ đi để xem xét nâng cấp mà không biết khoản pin này thế nào vì lý thuyết dung lượng thấp hơn 😔
@hyn172 pin con cũ ổn mà bác em thấy xem phim wifi một tập 2 tiếng mất ~27% thôi
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@hyn172 Chỗ thì bảo tốt hơn,chỗ thì bảo kém hơn nhưng chỗ nào cũng khẳng định là qua được 1 ngày Có trang còn bảo dùng đc 2.5 ngày
hyn172
ĐẠI BÀNG
11 năm
@prohieune123 Mình có kêu tốt hay ko tốt gì đâu. Chỉ hỏi là thực tế có hơn con cũ ko vì mình dùng con cũ rồi, giờ xem con mới này sao
Khi nhắc tới nexus thì đừng nhắc đến cấu hình!cỡ nào cũng mượt hết!
@quangloc999
Đc 6 tháng là bắt đầu chậm rồi bác ơi. Mình đọc mấy bài review (nhớ mỗi cái theVerge) nào cũng bảo sau 1 khoảng tgian, cài nhiều app là bắt đầu delay
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@hienng1991 Đấy là do Nexus 7 cũ bộ nhớ ko tốt và Android chưa có TRIM,lên 4.3 giải quyết vấn đề rồi.Ban đừng vơ đũa cả nắm
@M3ga Chính xác lên 4.3 là ngon hết hehe thử mới biết
@M3ga
Ko có vơ đũa đâu. Mình đọc thế nào thì nói thế thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019