Kết quả benchmark của Motorola Razr i XT890 dùng chip Intel Atom 1 nhân

cuLong
28/5/2013 9:35Phản hồi: 217
Kết quả benchmark của Motorola Razr i XT890 dùng chip Intel Atom 1 nhân

Hôm trước Tinh Tế đã có bài Trên tay Motorola Razr i XT890, chiếc điện thoại dùng chip xử lý của Intel. Như chúng ta đã biết, XT890 có màn hình rộng 4.3" độ phân giải qHD, chạy Android 4.1.2 với cấu hình ở mức trung bình là CPU Atom 1 nhân (Medfield Z2460 xung nhịp 1,6GHz), RAM 1GB. Tuy nhiên, khi thử chạy những phép benchmark quen thuộc trên chiếc Razr i thì điểm số đạt được của máy không hề tệ chút nào, đều ở mức trung bình, thậm chí có phép thử nghiệm còn cao hơn cả Nexus 4 hoặc Galaxy S3. Sau đây mời các bạn xem qua những kết quả này.

Các phép đánh giá tổng hợp
Có 3 phép thử quen thuộc được sử dụng gồm Geekbench 2, Antutu và Quadrant. Razr i đạt 14.357 điểm Antutu, cao hơn cả Xperia Z và Nexus 4 vốn là 2 chiếc điện thoại có CPU 4 nhân.

Các phép thử sức mạnh tính toán của CPU
Mình dùng 3 phần mềm là Benchmark Pi, Billion Counter (đếm từ 1 đến 1 tỷ) và Vellano, cũng là những ứng dụng quen thuộc.

Các phép thử sức mạnh đồ họa
Con CPU Atom Medfield của Razr được tích hợp GPU PowerVGR540. Vì chỉ có 1 nhân nên GPU này có sức mạnh xử lý không nổi bật so với các sản phẩm nhiều nhân hiện nay.

Ảnh chụp về điểm số của các phép benchmark kể trên:
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đoạn này không biết bạn có nhầm hay dùng Antutu bản quá cũ.
Hiện tại bản Aututu mới nhất thì Xperia Z đã đạt ~ 20.000 điểm.
@New Beginning Và con này độ phân giải qHD mà so với Full HD. So sánh có quá khập khiển không nhỉ?. Vi antutu tính điểm 3D+2D vào nên độ phân giải thấp có lợi.
vãi @@
@anhvipwa999 Intel lấn sân qua giành đất của Quancom nVidia Samsung. vài bữa AMD qua theo nè . thị trường sôi động tranh nhau giảm giá tăng hiệu năng để thu hút . người dùng được lợi .
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
con này 8tr mua đc không ạ
@Hi-CNTT 5tr7 trung mobile
@vinhokss bạn ơi cho mình hỏi, mua hàng xách tay vậy thì còn nguyên hộp và các phụ kiện vẩn nguyên seal đúng không bạn, còn về BH thì bảo hành tại cửa hàng hay được BH tại Hồng Quang vậy bạn. Vì mình vừa đi xem ở 1 tiệm, họ bảo vì hàng xách tay nên không có hộp nên mình không dám mua!
@btchicken bạn có thể chỉ giúp mính vài chổ uy tin có bán con này không ạ, mình đang ở HCM bạn ạ!
vinhokss
TÍCH CỰC
11 năm
@Ton Binh ko có hộp ko mua là đúng bạn à. bh tại của hàng nhé, mà giờ mà 6tr thì suy nghĩ mua LG G hơn. Bài này cũng lâu rồi
con nayf có giá bn vậy @@ làm ngay 1 em mới đc su660 lõi kép mới đc 6k4 mà @@
@boyonline0110 con này lõi đơn nhưng của intel mà. nền tảng x86. bá thật. intel mà làm 4 nhân thì thế nào đây
Điểm số ngon cho một em đơn nhân. Intel cố lên!
tuyennima
ĐẠI BÀNG
11 năm
đúng rồi, con xperia z mới xem ben bằng antutu đc 19xxx điểm mà
5m6, Trungmobile đang KM đấy các bác
@Triệu Kiên Ua ? Sao re wa vay ban. Xach tay cung 7t chu sao co 5tmay thoi vay ?
Intel ra tay rồi kìa 😁
zprox
TÍCH CỰC
11 năm
cùng chip với fonepad hả 😁 ngon
Do mo, xz cua to benk antutu duoc ~21k ban nho >.<

SOrry tieng viet
n3_bmt
TÍCH CỰC
11 năm
1 nhân mà cớ này là ghê lắm rồi. Chip này chỉ sợ mỗi cái vụ pin thôi
@n3_bmt pin nó được đánh giá cao lắm bác ạ!
@n3_bmt pin trâu nhé..mình đang xài đây..pin toàn hơn 2 ngày
@underlife bác cho xin cái đánh giá cụ thể sau thời gian sử dụng đi bác!
duytran79
TÍCH CỰC
11 năm
Ko khoái moto lắm...
con này giá có hơn 5tr, cũng ngon 😃
giật mình thử benchmark lại the z = antutu xem tn, vẫn ~20k mà 😁

@blackhole911 Người ta so sánh bằng 1 bản thôi, ông cứ lấy bản này so với bản # làm quái gì. Ông ma đem bản antutu mới, ko khéo cái Razr này lên 25k luôn ấy.
@tienqy90 ý ông là bản antutu hay là rom? rom này ko phải stock, tr' t thử đo stock cũng ngang ngửa 20k. còn bản antutu thì t chịu, k b' mod dùng bản nào, còn đo bt thì cứ bản mới nhất thôi.
kép với tứ làm j cho phức tạp cứ 1 nhân như máy ta nè
Chip của Intel kinh vãi luôn. Kiểu này xu hướng sang năm sẽ là chip Atom của Intel và HDH của GG rồi
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
11 năm
lntel ngon day chu
em nay minh đã cầm trên tay rùi hinh thức ko đc đẹp cho lắm . ai muốn mua thì wwa 95 thái Hà, hà nội. có hàng xách tay và đang bán với gia 5tr2 . có thể có giá thấp hơn nhé
viethung588
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuy6666 có fai hàng tung của ko bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019