Kết quả benchmark của Motorola Razr i XT890 dùng chip Intel Atom 1 nhân

cuLong
28/5/2013 9:35Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

olamo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thank bác đã chỉ giáo, đúng mình vẫn dùng 4.0.4.
Tuy nhiên mình cũng ko hay vọc vach gì cả, Xem hồ sơ thấy Bác ở HCM, có lẽ chắc ko nhờ Bác được. Anws, thank Bác rất nhiều ! Đã hiểu và chắc phải mang ra hàng nhờ lên 4.1.

Many thanks
@olamo Tự lên luôn, như tui có hướng dẩn bạn đó, coi vậy chứ dể lắm, dùng 4.0.4 là ROM Orange.GB nên hay bị vụ mất sóng và mất kết nối SIM là đúng rồi.
olamo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác cho hỏi luôn 4.0.4 vs 4.1 có gì khác (pin, sóng, chất lượng cuộc gọi..v.v). Nếu flash như vậy có mất dữ liêu bên trong không? (ví dụ như: Danh bạ, call recorder..v.v). Mình không thuộc tuýp vọc vạch nên rất lo mấy vu mất contact.
Thời gian tới vào SG, nếu rảnh, xin được mời bác ly cafe.

Brs
@olamo Ấy chà, nếu flash như vậy thì có mất dữ liệu, không thì bác cho máy kết nối WIFI rồi vào mục About phone trong setting nè, rùi nhấn vào mục System update trong đó, máy sẽ tự kiễm tra rồi thông báo có update mới, bác chỉ việc ok cho máy tự tải bản update về và tự cài đặt, rất an toàn luôn, không sợ mất dữ liệu gì hết đấy. Lên 4.1.2 thì pin tốt hơn tí, các kết nối sóng mạnh hơn, máy mượt và giao diện đẹp hơn, thêm vài mục ứng dụng hổ trợ nữa. Rất hay đấy.
olamo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Ton Binh báo cáo Bác. đã thử update trên máy nhưng nó ghi: Updated. ( ko up được lên 4.1) . Do vậy chắc phải dùng cách kia giống như bác đã chỉ.
Hoặc nếu có cách nào bác cho biết nhé !!!

BRs
@olamo Vậy là phải dùng cách Flash qua RSD thôi bác ơi. Cứ sao lưu và copy hết toàn bộ dữ liệu cần lại thẻ nhớ, sau đó thực hiện đồng bộ hóa tài khoản Google 1 lần nữa để lưu dữ liệu lại rồi flash.
Mình có 1 Motorola DROID RAZR i XT890 Like new full box sạc, cable, tai nghe, dán màn hình, hướng dẩn sữ dụng v.v...nay mình bán với giá 3tr 900k tặng thẻ nhớ 2GB luôn, mình ở tp.HCM.
Anh em ơi Motorola sắp ra mắt smartphone mới với cấu hình khủng rồi http://www.phonearena.com/news/New-...droid-4.4.3-spotted-in-benchmark-test_id55506
Hướng dẩn các anh em re-lock bootloader cho RAZR i XT890

1.Yêu cầu:

Đầu tiên tải về bản ROM gốc tương ứng với bản ROM mà máy đang hoạt động tại web sau:

http://sbf.droid-developers.org/phone.php?device=13

Tiếp theo tải về đầy đủ driver cần thiết (nếu chưa có):

https://motorola-global-en-uk.custhelp.com/app/answers/detail/a_id/89881

Tiếp theo vào website sau: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2398347

Lăn chuột xuống 1 chút sẽ thấy mục Relock your Bootloaderbỏ qua dòng JB (4.1.2) Fastboot File (chỉ là đường dẩn tải ROM gốc như phía trên) quan trọng là dòng thứ 2 [XT890] Re-lock Bootloader.zip, nhấp vào để tải file .zip về.

2.Thực hiện:

Tiến hành cài đầy đủ driver vào máy tính

Giải nén file ROM gốc vào ổ C

Giải nén tệp tin [XT890] Re-lock Bootloader.zip vừa tải về rồi copy tất cả các file đó vào thư mục ROM gốc vừa giải nén lúc nảy.

Trên điện thoại mở chế độ USB Debug và cho kết nối với PC qua cable USB chờ cho máy nhận đủ driver.

Tiếp theo mở thư mục ROM gốc vừa giải nén ra và click vào tệp tin Re-lock Bootloader.batđể bắt đầu quá trình re-lock bootloader cho RAZR i.

Qúa trình chạy tầm 10 phút, cửa sổ cmd sẽ thông báo khi thành công. Sau khi re-lock xong máy sẽ quay về trạng thái khi xuất xưỡng.

Tuy nhiên warning boot screen vẫn tồn tại.
@Ton Binh Hoom qua cũng tìm bài này bác ạ 😁 mà k dám tư vấn ;)) sợ hỏng máy bỏ mợ.
Cái logo warning, bác thử tìm hoặc re flash file logo.bin xem sao

Sent from Super-Ultra-Smartphone-Powerd by Google
@windylawyer.1712 À cái đó thử rồi, mà chỉ xóa được trên Android 4.0.4 thôi, tui cũng máu liều, cho downgrade 4.0.4 để xóa mà không xóa được do lúc UB trên Android 4.1.2 nên bị dính cái warning boot screen luôn. Nói chung lần downgrade hôm trước, với re-lock bootloader lần này đều ổn.Dù sao cũng cảm ơn anh, đã để cho tui chút manh mối nên mới tìm hiểu cách làm này mau như vậy.
Theo bác @Ton Binh 14k
nên mua razr i hay razr M hay razr hd xt925 nhỉ
Cũng đang tính xúc 1 em ở xda. Giờ thấy giá khá mềm
@thaianh.itm Nếu muôn tận hưỡng Android 4.4.2 và màn to, cấu hình tốt thì xúc DROID RAZR HD XT925 đi, máy này vừa update Kitkat xong, mà nhớ là lúc mua nhớ check luôn update ngoài của hàng nha. Còn RAZR i thì phải đợi thời gian nữa mới có Kitkat, nhưng RAZR i hơi yếu, RAZR HD mạnh hơn. Còn RAZR M ngoài XDA là bản Australia nên chưa có Kitkat đâu đừng chọn.
thấy xda có bán em xt925 new 99% giá cũng mềm. Không biết có rom chạy TV ko nhỉ
@thaianh.itm Không có ROM TV đâu bạn, nói chung tiếng Anh cũng dể dùng mà. XT925 cấu hình ngang RAZR M nhưng màn hình to và HD 720p nên rất đẹp, RAZR M màn xấu và XT925 hổ trợ nhiều cổng kết nối hơn hay sao nữa đó. Quan trọng là em nó đã có Kitkat 5 ngày nay rồi, mua về lên Kitkat chiến game với em nó đã luôn, mà pin em nó cũng dữ lắm à.
Kể ra thật tuyệt các bác ạ, bữa nay buồn buồn nhớ nhớ cái RAZR i, bèn lấy nó ra, chép thử MC 4 1.1.5 vào để test thử xem chơi có được trên RAZR i không, thì thật bất ngờ, chơi qua mấy mission MC 4 trên RAZR i mà không hề thấy em nó đuối, chiến tốt luôn. 1 điểm nữa là RAZR i trang bị màn Super AMOLED Advanced qHD nên khi chơi game lâu mà pin không bị tụt nhanh như MOTO G màn IPS HD và cũng không có hiện tượng máy bị nóng nhiều. Coi bộ RAZR i cũng rất khá, vẫn yêu thiết kế siêu manly trên RAZR i.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019