Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kết quả Benchmark của Snapdragon 600 trên Optimus G Pro

TDNC
2/3/2013 3:8Phản hồi: 209
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trith
ĐẠI BÀNG
11 năm
con chip khiếp thật
hóng review xem nó mượt như thế nào 😃
Hai bạn thông cảm! Đang PR cho em nào thì em đó tự nhiên lên đầu dìm hàng mấy em kia thôi.
doi galaxy s4 ra thi Optimus G Pro di hit khoi nha....
tinhte đánh giá, nhưng mà LG chả có thông tin gì về việc bán ở VN cả. Op G hôm nay còn chưa bán nữa là. hi!
Optimus G chưa root , chạy rom gốc 4.1.2 Quadrant lên được 7k8 đây . :p

ANTUTU thì ~ 21000
Anh TDNC ơi cái phần đánh giá đồ hoạ này bằng nena mark 2 ko thể hiện được hết sức mạnh đâu anh ơi. Mà đa số các máy đều giới hạn V-Sync đồng bộ với refresh rate của màn hình ở mức 60fps. Nên tất cả các con khác đều ra kết quả dưới 60fps. Có con tàu khựa nó ko giới hạn nên ko có nghĩa là nó mạnh hơn.

Em hy vọng anh dùng phần mềm GL Benchmark để bench đồ hoạ là tốt nhất. Nó có chế độ bench theo độ phân giải của màn hình và cả chế độ off screen sẽ ko bị phụ thuộc vào độ phân giải khác nhau của các máy và ko bị giới hạn V Sync.
@jeratul đây là gl benchmark mà
jeratul
TÍCH CỰC
11 năm
@cong308 Ipad 4 test Gl 2.5 1080p onscreen thì đc 42.2 fps ---> Tegra 4 mạnh hơn 😁
@jeratul wow,cuối cùng gpu android cũng vượt ipad,chơi game ko bị lag vs thiếu hiệu ứng nữa rồi ,ra là xúc liền :D
@jeratul bạn ơi nhưng mà on screen của ipad 4 là nó phải render ở độ phân giải 2048x1536, nặng hơn độ phân giải 1080p của bài trong video rồi nên so sánh vậy ko công bằng cho 2 máy.
khủng thật...................
Cấu hình này chơi pikachu mượt lắm đấy
Ngon quá
Những thông số trên hoàn toàn là không chính xác:
Antutu N4 của mình được: 21K
Quadrant Benchmark là: 5K7
có vẻ như các thông số để so sánh chỉ mang tính chất "Tâng bốc"
0915550390
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá ấn tượng với xperia Z.dù cungf chip vơí mâý e kia nhg khả năng xư lý lại vượt trôị hơn hăn
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã đến 4 nhân rồi thì cần j để ý tý hiệu năng nhỉ!!
cần sao tiết kiệm pin đc oài
quan trọng là trải nghiệm thực tế:p
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
vãi quá cơ
Qua đây mới thấy phần mềm của LG tệ thế nào. Mặc dù phần cứng thuộc loại gần như tốt nhất hiện nay mà trong một số bài đánh giá chả hơn được những chiếc dùng chip S4 Pro của HTC hay Sony bao nhiêu cả
zenukyo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhtuanngoc Bài đánh giá này có vấn đề sao ấy, con LTE2 cùi của mình còn được antutu 11400 và quadrant được 6300, nó chỉ xài chip S4 2 nhân, adeno 225 thui, nghĩ sao mà test con G S4 Pro adeno 320 mà yếu hơn con mình à ?
@zenukyo Con của bác dùng Rom cook à
zenukyo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhtuanngoc Rom Stock của LG lun bác ạ, mà rom cook cũng same same như vậy, có cái nhỉnh hơn nhưng chỉ 1 chút thôi, bác vô box LTE2 thủ thuật ấy cũng có nhiều bác post điểm lên lắm 😃
Hàng sony vẫn tối ưu hóa phần cứng tốt nhỉ
Tuyệt nhỉ, năm nay k lẻ terga 4 chịu thua sao, mấy sản phẩm tiép theo của các hãng vẫn nói sẽ dung chip qualcom k ah. Mình ráng đợi con nào xài tẻga 4 ra coi 60 nhân đồ hoạ của em nó làm ăn ra sao rồi mới...để dành tiền. (Nghèo mà yêu công nghệ nó khổ thế đấy)
thanhphattx
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG chat luong vo may rat tot. Nhin rat cung cap.
ấn tượng thật
ngtamabc
TÍCH CỰC
11 năm
cách trjnh baj hàj nhj. Cứ như đang trog truc tiếp f1 ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119