Kết quả Benchmark của Snapdragon 600 trên Optimus G Pro

TDNC
2/3/2013 3:8Phản hồi: 209
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tangtrungvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG có sản phẩm rất tốt nhưng gần như chả biết quảng cáo nó tốt đến thế nào. Còn Samsung thì vẫn luôn vô đối ở khâu PR sản phẩm
MrActor
TÍCH CỰC
11 năm
Cấu hình S3 mạnh hơn 4s khá nhiều nhưng nếu xét về đồ họa thì còn kém kha khá. Thiết nghĩ Android nên tập trung chú trọng phát triển HĐH thì tốt hơn là chạy đua cấu hình. Cấu hình rất khủng nhưng độ ổn định không cao, vẫn xảy ra tình trạng theo, lag máy.
(mình đã dùng cả 4s và s3 nên đừng bảo là antifan nhé 😃 )
Đúng là ko có j là tuyệt đối, khi nào ra s800 thì lại tiếp tục há mồm vì sức mạnh của n
quan trọng là trải nghiệm thực tế , N4 tuy thấp nhưng sử dụng thực tế thì rất mượt đấy các pro à .
dvthong
ĐẠI BÀNG
11 năm
kết quả ấn tượng quá, ;)
Sao kết quả ở đây lạ vậy nhỉ? Trong Quadrant thì Butterfly và Z xấp xỉ 8 nghìn (ở đây có 6 nghìn). Trong Antutu thì Butterfly và Z bench thực tế là 20 đến 21 nghìn (bài này cũng báo là 17 nghìn?!). Bó tay luôn á.
G pro hơi bụ :đỉnh" trong làng Smartphone hiện tại :p
ý cua ho la it nhat cung phai 40% 😁 chat qua the nay con ai mua ss nua 😆
Bài viết chỉ mang tính quảng cáo sai sự thật để che dấu sự tối ưu hóa yếu kém của LG 😃 Thông số sai bét tè lè nhé rồi bác.
pine_le
ĐẠI BÀNG
11 năm
So với benchmark của SS4 thì ăn đứt rồi nhỉ (SS4 so với OpG hơn có một đoạn). Chạy đua vũ trang năm sau chip 16 nhân
em này điểm benchmark kém xa tegra 4 ,tegra 4 benchmark antuu dc 33k ,quadrant dc 19k,mình chỉ đợi ra smp dùng tegra 4 là xúc,s4 rò ri benchmark antutu dc 24k điểm thấy vẫn thua xa
jeratul
TÍCH CỰC
11 năm
các bài cpu cho thấy con chip mạnh hơn 20% so với S4 pro, còn cả 2 bài gpu thì chẳng đánh giá đc gì cả 😁 Nếu có kết quả các bài Glbenchmark thì sẽ chính xác hơn.
Các máy đc so sánh với G pro trong bài đánh giá này toàn sử dụng tegra 3, s4 pro và exynos 4. Và bây h đã là thời của Tegra 4 và Exynos 5 rồi ;)
Kết luận : bài viết chỉ mang tính giải trí 😃
zduannv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy Adroid chạy đua cấu hình kinh khủng quá nhỉ, chả bù cho IP và WP , thấy cấu hình yếu mà chạy vẫn cứ em ru, ầm ầm .
sao ko chay dua cn sx pin nhi

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
Hài.. ĐIện thoại giờ cũng so fps như PC chuyên game à 😁 60fps chỉ là con tép so với dòng game trung bình của PC.. lại là đỉnh của đt sờ mát phone thời nay.
Suốt ngày đua cấu hình,e thấy nhàm quá,toàn là thông số rõ khủng,mà mình có dùng hết đâu,bây h 1.5GhZ lõi kép 1GB ram là chuẩn rồi:oops: mấy cái kia chỉ cho đẹp mặt khi đi so sánh thôi😕
zenukyo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Monam1594 Thế ngày xưa xài chip 1Ghz cũng nói câu đó thì bây giờ lấy đâu ra lõi đôi, tứ cho các bác xài ? Phát triển để có cái mà xài chứ, 1gb ram mà bác nói đủ thì chắc bác chỉ chơi toàn game platform thui à ?
musicfan181
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG dạo này đang lên, cố lên LG
dxmanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Check bằng antutu có vấn đề. Optimus G của mình lúc được hơn 21k lúc được 19k có khi còn xuống 17k

OptimusG đã trâu lắm rồi thì không cần test cũng biết G Pro mạnh như thế nào.
tuyệt cú mèo, đề nghị bác chủ thớt cho thêm phần so sánh đọ nhạy sensor ( gps, cảm biến,...) với note2
d7293
CAO CẤP
11 năm
Cái gì cũng thấy Max thế này thì không biết sẽ là bom xit hay bom Hidro, 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019