Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kexts cho iATKOS S3 v2

vinhphat1996
23/10/2010 12:47Phản hồi: 17
Mấy bác làm ơn tìm giúp em kẽt của card Atheros AR9285 và Marvell Yukon 88E8059! Em tìm mãi mà không thấy!
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Atheros AR9285:
Kext 1 (chạy ngon): http://www.kexts.com/view/462-atheros_ar9285.html
Kext 2 (chưa biết, trông có vẻ mới hơn): http://www.kexts.com/view/564-wifi_ar9285.html

Marvell Yukon 88E8059: Dùng IONetworkingFamily.kext trích từ MyHack 1.14, hỗ trợ hầu hết card LAN
IONetworkingFamily.kext.zip
Anh Linh ơi! Em tải cả 2 cái kext 1 và kext 2 luôn nhưng không có cái nào xài được hết! hic😢
Cài bằng Kext Helper thế đã Repair Permission cho các Kext chưa?. Cái này dùng MultiBeast (chỉ cài chức năng System Utilities) hoặc dùng Kext Utility.
Luôn nhớ là sau mỗi lần cài Kext phải Rebuild Kext Cache và Repair Permission
Rebuild Kext Cache và Repair Permission là làm sao anh?
Rebuild Kext Cache là tạo lại file Extensions.mkext chứa thông tin về các kext được load khi khởi động để tránh bị lỗi khi thay đổi các kext. Repair Permission là chỉnh lại quyền hạn sử dụng của kext sau khi cài cho phù hợp để kext có thể hoạt động khi boot. Dùng Kext Utility sẽ thực hiện 2 thao tác này luôn.
chòa. ông bãn chilinh của mình giỏi mấy cái vụ này quá. ko bít khi nào mình mới có thể đc như bác ấy nhỉ. hiiiiiiiiiii;)
neoquang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác ơi, card Wiless của em là Intel Link 5100 AG,n. có bác nào biết driver cho em nó (Iatkos 10.6) không? Huhu, em khong biết cài nè!
Thanks bác nào quan tâm!
neoquang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hồi nãy em coi cái này mà thấy nó để thông tin là không biết có hỗ trợ 10.6 hay không. Hihi
Anh đang ở nhà hả? Em cài thấy không xem được hình ảnh nữa...phải làm sao để xem được hình trên MAC hả anh Cường....?
Thanks anh nhiều nhiều!
😁

---------- Post added at 06:35 PM ---------- Previous post was at 06:33 PM ----------

Em tải rùi, lát về cài, đang ngồi quán cafe!
Bữa nào rảnh em lên anh em mình đi ucf nha!
:D
hình ảnh gì .... nói rõ hơn được không Quang, có gì ngày gọi anh.
xoideo
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng bị ko xem dc hình và video, chỉ xem dc toàn màu đen rất đẹp :bounce:
Mình cài Retail 10.6 (cho case cấu hình GA- G31m-Es2c, e7400, 4Gb ddr2, 160Gb Hdd, PCI Ex MSI HD4650 512Mb ddr2 128bit) bằng EFI boot, máy nhận ngon lành Lan, Card hình nhưng sound của mình là ALC883 down bao nhiêu bản về mà hôk sao nhận đc. câm như hến.:banghead: m cài:
- HDAenable.kext
- ALCinject.kext
- APPLEHDA.kext
... rồi thì ALC883.pkg, ALC883Audio.mpkg, IOAudioFamily.kext,...và Realtek_ALC883_Audio.dmg.
Thêm nữa, Video thì xem vô tư nhưng no sound, but xem ảnh bằng Preview không đc( mặc dù đuôi ảnh là JPG...😕)
Bác nào có kinh nghiệm chỉ em....TẠI SAO.... Hôm nay Update thấy Aple báo có bản 10.6.5 nhưng hôk dám Up, sợ driver k dùng đc!
Có bác nào rành vụ này không giúp em với ạ........
danght
TÍCH CỰC
13 năm
Thử voodoHDA nhen. chc chắn dc, card màn hình bạn lấy cái Ati-vevet hay Ati-kutary j đó, tất cả kext này lấy trong multibeast nhen, chắc chắn thành công.
em đã cài đặt thành công bản này + kext GMA 4500MHD + RTL 8102E (đã đùng được mạng LAN), riênng wifi RTL8187B thì vẫn chưa được, máy ko nhận đúng BVXL, RAM (của em là pentium dual core, DDR3 1066mhz). Còn cái card 4500 chỉ nhận đúng độ phân giải còn khi chơi game (gunny) bắn rất giật vậy có cách nào giải quyết ko mấy bác. àh còn nữa khi em cài myhack thì nó báo ko thành công, reset lại thì màn hình một màu trắng, ở giữa là màu đen hix
GMA4500mhd hiện nay thì chỉ có đúng phân giải được thôi còn QE/CI chưa chạy được nên có liên quan tới đồ họa là nó đuối, flash chẳng hạn
bạn có thể cho mình xin cái kexts của bạn dc không, vì mình cài thử nhiều kexts cho máy mình và chỉ nhận được màn hình đen
htduy11
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình xin kext GMA 4500MHD và hướng dẫn cài đặt cụ thể nhá. mình cài mãi không được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019