khắc phục, chữa liệt phím back, loạn cảm ứng dòng LG nói chung Vu2 nói riêng

tomyduc
17/10/2013 8:14Phản hồi: 195
195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi thay cảm ứng zin của vu2 ở hcm giá tốt ở đâu vậy mn
Oánh dấu mai thử
sao một thời gian mình cứ vào chơi game online mặc kệ nó loạn chơi liên tục thậm chí vừa sạc vừa chơi thì có điều bất ngờ sãy ra nó chở lại bình thường ko bị loạn nửa đc 4 ngày rồi. vậy là sao hã mn??????
cuối cùng đã có cách khắc phục hiệu quả chưa mọi người, máy mình vừa bị loạn rồi, buồn quá
cuối cùng đã có cách khắc phục hiệu quả chưa mọi người, máy mình vừa bị loạn rồi, buồn quá
clapzen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khổ quá các cụ ạ. Gk của mình chắc bóp mãi mua lại đc con thấy ok cả trên màn hìnhcchỉ có một đốm sáng nhỏ như cái kim nên mình chấp nhận mua. Lúc mua thì up rom các thứ thoải mái thấy ko bị gì mặc dù phím back không nhạy lắm menu thì bình thường. Sau khi dùng gần hết pin, mình cắmssạc lg 1a zin của lte3 vào và cài epx root và để vào rot thì thấy hai nút cảm ứng bị loạn. Mình tắt máy khởi động lại thì thấy nonó kkhông dùng được lun.
Giờ phải chơi navibar ảo. Không biết làm sao khác phục dduocj đây
transcom
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai ở SG biết KDZ Rom gốc không nhỉ? Mình mời cafe, mang theo laptop, nhờ các bác làm. Mình thấy trên topic hướng dẫn nhiều link và cài đặt tùm lum, mệt quá, xin hầu bác nào quen tay 1 chầu cafe làm rẹt rẹt cho em với ạ.
ttahoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cùng tâm sự với ace, đã làm tất cả mọi cách trừ thay cảm ứng (mới bị có 1 ngày thôi), bro nào cần kdz lại thì chạy qua quận 1 ae chia sẻ nhé!
transcom
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ttahoang bác ttahoang có kinh nghiệm xài VU2 trước mình, có cách giải quyết chưa bác, cho mình xin 1 chân chạy theo với.
Éo hỉu sao đời lg nào cũng thế nhỉ

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
transcom
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai có quan tâm tới chỗ sửa ngoài Hanoi thì rủ nhau ship máy 1 lần luôn thể nhỉ.
k làm theo thứ tự đc k?vì nhà mình có cai tivi cổ màn hình lồi chắc thử trước 😆) mà k có xe nouvo rx thì bước cuối làm sao thực hiện đây 😔
transcom
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyễn Đức Mạnh YDS mình làm giùm bạn công đoạn xe rx, còn bạn làm giùm mình khâu ...về rom gốc.
ttahoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
phải nói là kop biết thằng LG nghĩ gì về dòng này luôn. Sau hôm tháo pin để 2 đêm thấy xài lại được, không ngờ con gái chơi game 2 tiếng liên tục lại đứt lại. tức quá tháo cảm ứng cho luôn vào ngăn mát của tủ lạnh để 1 đêm (xác định đc ăn cả, ngã về ko). sáng hôm sau thấy bám đầy hơi nước (haizz), lau ko đc, nên lấy sấy tóc cho khô, sau đó gắn vào, kết quả... loan toàn tập, liệt 2 phím luôn, ghét cứ gắn sim vào đi làm, đột nhiên tới cty tất cả lại trở về bình thường, dùng đc 2 ngày nay, quan trọng là ko biết khi nào nó sẽ chết lại.
transcom
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ttahoang haizzzz, chắc mình cũng như bạn, làm tới luôn đằng nào cũng vừa đứt vừa liệt đây. mà tháo cảm ứng là tháo làm sao vậy bạn?
ttahoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tháo cảm ứng của vu 2 còn dễ hơn mấy con htc cũ nữa. Tháo hết ốc sau ra là đã thấy xong rồi. Chỉ cần móng tay dài 1 chút là ok thôi. Chỗ cái socket cảm ứng là miếng keo dính vào main, nhẹ nhàng tách nó rà là coi như xong. Xài hơn tuần nay rồi, vẫn ngon.

Sent from my LG-F200K using Tapatalk
transcom
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ttahoang vậy giờ muốn làm theo thì mình làm tuần tự:
- tháo hết ốc
- khảy cái miếng keo dính cái cảm ứng ra khỏi main.
- cho vô bịch nilon để vô ngăn mát tủ lạnh 1 đêm
- lấy sấy tóc sấy khô
- gắn vô chờ vài ngày
- thấy bình thường thì xài, thấy thua toàn tập thì gởi ra Hà nội sửa.

Đi trình tự vậy các bác thấy có nên không? Help em.
ttahoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phải gỡ đc cảm ứng ra chứ. Chỉ cho cw vào thôi.

transcom
ĐẠI BÀNG
10 năm
hỏi ngu tí nhưng mà cw lá cái gì dzạ?
wan
TÍCH CỰC
10 năm
vụ về kdz gốc có chính xác ko để mình cho về lại
ttahoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ứng. Mình nghĩ kdz chẳng giải quyết đc gì. Đó ko phải vấn đề.

wan
TÍCH CỰC
10 năm
m cũng nghĩ thế vì máy của m vứt só cả tháng lấy ra sài lại dc,dùng dc 10 ngày giờ lại b ị lại
😁 dùng LG nản nhất là khoản cảm ứng. Trước e bị con Lu6200 cũng chạy ngược chay xuôi mãi cuối cùng bán luôn.
Giờ e xài LG toàn sạc qua dock, hư pin thì mua cục khác :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019