khắc phục, chữa liệt phím back, loạn cảm ứng dòng LG nói chung Vu2 nói riêng

tomyduc
17/10/2013 8:14Phản hồi: 195
195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

transcom
ĐẠI BÀNG
10 năm
tại sao nhieu nguoi xài VU 2 bị cảm ứng thế mà vẫn xài nhỉ. Hix, chả biết sửa hết gần 1 chai mà xài hết bảo hành có bị lại không nữa.
tomyduc
TÍCH CỰC
10 năm
mình bị 3 lần đấy ~`~
transcom
ĐẠI BÀNG
10 năm
rồi làm sao hết vậy bác tomy duc? chả lẽ 3 lần rồi sửa cảm ứng hết 3 triệu rồi vẫn xài hả bác. nói rõ rõ cho em học hỏi với.
Cảm ứng đểu nên mới bị hỏng back. Loạn. Ko tin bac tháo máy ra xem cọng cáp có gi ngay sản xuat. Venh thời gian với main hang năm ý.

Nói chung là chỉ có thay cam ứng khác thôi. Mình có con nó con báo nhiệt độ cao mớ điên đầu.
Ko biết có bác nào bị loạn hỏng cảm ứng chán muốn bán ko bán cho mình.
Hôm rồi có ô bán 1tr trên yên phụ. Ma ko biết .lúc đó máy chua điên . thư mới đau
saker_ls
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác theard cho em hỏi máy bác giowf còn liệt không aj. Em có làm như bác dưng chỉ đc 1 time rồi bị laị, ko hiểu coư chế là sao đưa vào gần tivi nos laị hết liêt. Bác nào giỏi lí gt em vơi. Hi
Cũng chưa biet thế nào
Máy mình k bị lỗi 3 phím cảm ứng mà chỉnh hỏng 1 ở màn hình 1 vệt. nếu nhắn tin thỳ bị phím C vs phím F. liệu làm theo cách trên có giải quyết dc k nhỉ 😔 m k bjk up room nên chỉ dí vào tivi mãi mà k dc... ghjx
mrthang1188
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khuyên ae lg nên dùng sạc zin, ở hnoi thì ra 23 láng hạ trung tâm lg làm cái sạc cáp, và nên dùng dock sạc nhé.
conga01675
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy thằng bạn mình bị loạn phím back.kz lại rom gốc sấy lại rồi làm theo mấy bước như trên thấy khỏi luôn.mình nghĩ có lẽ nó liên quan đến độ ẩm.mà dùng điện thoại mình có 1 kinh nghiệm là nên giữ cho màn hình sạch sẽ k bám bẩn như vậy sẽ tốt hơn đoa
ttahoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
của mình làm xong xài hơn tháng nay, chưa thấy bị gì lại.
Vu2 không có rom nào làm cái thanh navi như sky nhĩ
@thq2009 bạn cài xposed và gravibox là có ah
nản quá, 2 tháng trước vu2 bị loạn cảm ứng đem đi sửa ko được đành thay cảm ứng mới bh có 1 tháng ,sau khi thay xài được 2 tháng lại bị loạn nữa, nản thiệt ko lẻ giờ bán rẻ lun😔
p4bus800
ĐẠI BÀNG
10 năm
từ lúc xài vu2 đến giờ toàn xài sạc zin Samsung 2A 😁 chưa thấy bị loạn cảm ứng
Chán với cảm ứng của con này , nhưng mình mua cho 4 nguười và dùng củ sạc xịn 1a của s3 dùng cả năm chẳng bị gì , từ lúc mua con hàng móng cái với sạc sky a850 ( chả biết có phaải xịn ko ) thì liệt và loạn cả 2 phím
p4bus800
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lamnguyenson87 trước khui box 1 em vu2 xài sạc theo box 1 tg loạn cảm ứng => nạp rom gốc, xài sạc SS 2A đến giờ vi vu hết loạn
bác @tomyduc ơi..nói lại cho em cách chữa liệt back với....sáng nay máy em mới bị xong..😔(
xac deu hong cam ung la tat nhien rui

Sent from my LG-F240 using Tinhte.vn mobile app
@phamxuanluu vâng bác nói đúng...mua hàng thương gia khổ thế đấy..chưa nổi 1 tháng đã liệt back...bực vl*
Mình vừa tìm đc chổ thay cảm ứng cho ae ở hcm giá 650k
http://dienthoaisinhvien.com/product.php?style=view&id=421
@killphone sao ko thấy ghi bảo hành bao lâu nhỉ
Dt mih dag dung room goc cua Vu2 luon.mih factory data reset nhieu lan r ma van~ chua fix loi~ dc.dt dag use binh thuong thi tnhien lai pi liet phim' back 😔((
lanhthuan
TÍCH CỰC
10 năm
@kentrider Bạn dùng sạc gì? Dòng ra bao nhiêu Ampe?
đã làm theo và thành công 😆 mừng quá ^^
Có ai mua Vu2 bị liệt nút back và loạn cảm ứng không, bán kèm 2 pin và đốc sạc, giá 1.500k

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn mobile app
p4bus800
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TranVu77 cái giá đáng để ngâm cứu 😁
@TranVu77 sao ko để lại thông tin liên lạc nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095