9000/9700 Khắc phục lỗi 3rd trên Blackerry

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Smowtion, 7/5/11. Trả lời: 344, Xem: 60321.

1. nghiemdung

nghiemdung Thành viên

Cách này có lâu rồi mà.trc làm theo thì dính.đợt gần đây thì hết.ẢO quá!

2. lateatnight

lateatnight Thành viên

Không ăn thua các bác ạ, bác chủ thớt vừa đăng bài em đã thử luôn và đến 9h30 đã tắt ngúm rùi, hix, nói chung là sống chung với lũ thui, huhu, như này mà dakota ra thì cũng thế mà thôi, chẳng nhẽ tẩy chay:((

3. longccf

longccf Thành viên

Đã có bác post lâu rồi và cũng ko hiệu quả trên 9700 chạy OS6

4. socutezen0s

socutezen0s Thành viên

bác thử về hn đi xem có bị ko :D nếu ko bị thì tốt quá , và bác share ae cách config nha

5. hadungmk

hadungmk Thành viên

Thank bác chủ thớt .! Đã test 4h thấy rất ok .! nhưng có vẻ mạng hơi chậm một chút .......

6. maingockhuong89

maingockhuong89 Thành viên

Cũng đã thành công nhưng chỉ được vài tiếng em 9kkk của e lại ngỏm! Sống với cảnh này mãi thì chán quá. Có lẽ phải nhẩy nhạc khác thôi. Hic

7. HM_BK

HM_BK Thành viên

được 8 tiếng.dù sao cũng khá hơn trước :)

8. bninek

bninek Thành viên

Ko ăn thua đâu bác ơi :D, Máy của e cũng làm roài, chỉ kéo dài time ko bị lỗi, tầm 8 - 10h roài lại dính :(

9. steve_91

steve_91 Thành viên

bệnh này là do mạng,tại vì em chạy ra khu khác vẫn xài bình thường nhưng về nhà lại dính,sáng nay em mới thử sim mobi thật bất ngờ vào bình thường,thôi em tạm qua mobi đợi vtel check xong đã

10. Masuto

Masuto Thành viên

Vina thì sao nhở. Thử rồi sẽ biết. ka ka

11. jimmybaby83

jimmybaby83 Thành viên

Được 3 ngày rồi chưa bị h lại bị tiếp rồi.

12. quadua1

quadua1 Thành viên

Quyết định cho đi em 9780. Chán kiểu này lắm rồi. Ko khác gì 1202

13. Odin

Odin Thành viên

Vứt cha nó sim Viettel đi để về với Mobi vậy.

14. Long Kurt

Long Kurt Thành viên

Vứt làm gì bác...
    Làm thêm con máy ghẻ nữa mà cắm sim để liên lạc trong thời gian mọi ng chưa kịp update số mới... :))

15. mrocean

mrocean Thành viên

Dùng sim viettel gần 10 năm rồi chả lẽ lại đổi...
    Hôm qua mình ở nhà tắt sóng đi chỉ dùng wifi đến hôm nay là gần 1 ngày vẫn thấy ok.
    Có cao thủ nào biết cách khắc phục lỗi này cho sim viettel để a/e được hân hoan với?

16. choikihoi

choikihoi Thành viên

mình đang ở hà nội rồi, check trên đường đi nữa thì mới nói vậy chứ. Trước cũng dính lỗi này bực mình lắm, nhưng từ hôm không đụng gì đến bowser của máy nữa (mình còn cho ẩn đi luôn), để nguyên sóng 3G------> dùng các pm như opera, google map, gmail thoải mái đến hôm nay là được 10 ngày rồi.

17. awp1323

awp1323 Thành viên

nếu được thế này thì quả là khó tin:D có người bảo do dùng opera bị, e tắt đi, cuối cùng vẫn dính, để thử xem nào.

18. nguyenvinhsit

nguyenvinhsit Thành viên

sim viettel muốn vào mạng nhưng phải qua 3G mới vào dc ko hiểu mạng viettel dạo này làm cái khỉ cứ tối là chuyển sang GSM mình ở SG có bác nào giống mình ko?..

19. teokids1987

teokids1987 Thành viên

Sao mọi người hay bị lỗi này nhỉ! Em xài bold 9k tới nay là 3 tháng rồi mà bây h mới biết nó bị lỗi này! Con bold của em ít khi bị lắm! Có hôm đi đalat vẫn dò gps ngon lành! Hôm bữa tự nhiên không vào được opera nên mới biết!Nhưng reset lại cái là ok!Xài mấy ngày rồi vẫn chưa thấy bị lại! Chắc tại hàng em ngon!Hehe

20. awp1323

awp1323 Thành viên

k chỉ có bác bị bệnh này đâu. e ở HN cũng vậy nè:))
    chắc quá tải nên nó chuyển sáng gsm. dạo này viettel ép nhân viên bán d-com 3G nhiều quá mà:))