Khắc phục lỗi 3rd trên Blackerry

Smowtion
7/5/2011 5:48Phản hồi: 344
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không ăn thua các bác ạ, bác chủ thớt vừa đăng bài em đã thử luôn và đến 9h30 đã tắt ngúm rùi, hix, nói chung là sống chung với lũ thui, huhu, như này mà dakota ra thì cũng thế mà thôi, chẳng nhẽ tẩy chay😔(
longccf
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã có bác post lâu rồi và cũng ko hiệu quả trên 9700 chạy OS6
Thank bác chủ thớt .! Đã test 4h thấy rất ok .! nhưng có vẻ mạng hơi chậm một chút .......
Cũng đã thành công nhưng chỉ được vài tiếng em 9kkk của e lại ngỏm! Sống với cảnh này mãi thì chán quá. Có lẽ phải nhẩy nhạc khác thôi. Hic
được 8 tiếng.dù sao cũng khá hơn trước 😃
Ko ăn thua đâu bác ơi 😁, Máy của e cũng làm roài, chỉ kéo dài time ko bị lỗi, tầm 8 - 10h roài lại dính 😔
bệnh này là do mạng,tại vì em chạy ra khu khác vẫn xài bình thường nhưng về nhà lại dính,sáng nay em mới thử sim mobi thật bất ngờ vào bình thường,thôi em tạm qua mobi đợi vtel check xong đã
Vina thì sao nhở. Thử rồi sẽ biết. ka ka
Được 3 ngày rồi chưa bị h lại bị tiếp rồi.
quadua1
TÍCH CỰC
13 năm
Quyết định cho đi em 9780. Chán kiểu này lắm rồi. Ko khác gì 1202
quadua1
TÍCH CỰC
13 năm
Bay tối qua rồi bác ơi. Post xong em đi ra ngoài giờ mới vào nên ko thấy reply của bác 😔
cadicktran
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hix! Đen thế :(! Chưa đọc reply mà đã cho nó bay ahf!?
quadua1
TÍCH CỰC
13 năm
Em nghĩ bác nói cho vui chứ ko nghĩ ... :(
đã pm cho bạn rồi nhé
Odin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vứt cha nó sim Viettel đi để về với Mobi vậy.
ko đến 10 năm như anh nhưng từ khi dùng Đt 2006 đến giờ, dùng đúng 1 sim thuê bao, chả thấy ông Vtel hỗ trợ gì ( toàn trả trước thôi). bây giờ có cái 9k đê đi làm chek mail cho tiện cũng Lởm khởm luôn. Nản... Cũng đến phải đổi số thôi
Vứt làm gì bác...
Làm thêm con máy ghẻ nữa mà cắm sim để liên lạc trong thời gian mọi ng chưa kịp update số mới... 😆
Dùng sim viettel gần 10 năm rồi chả lẽ lại đổi...
Hôm qua mình ở nhà tắt sóng đi chỉ dùng wifi đến hôm nay là gần 1 ngày vẫn thấy ok.
Có cao thủ nào biết cách khắc phục lỗi này cho sim viettel để a/e được hân hoan với?
sim viettel muốn vào mạng nhưng phải qua 3G mới vào dc ko hiểu mạng viettel dạo này làm cái khỉ cứ tối là chuyển sang GSM mình ở SG có bác nào giống mình ko?..
awp1323
TÍCH CỰC
13 năm
k chỉ có bác bị bệnh này đâu. e ở HN cũng vậy nè😆
chắc quá tải nên nó chuyển sáng gsm. dạo này viettel ép nhân viên bán d-com 3G nhiều quá mà😃)
@awp1323 quá tải gì mấy bác hack băng thông e nó nhìu quá nẹn nó phải thế sài úb mà toàn cắm máy down suốt nó ko rs thì chả ai sài dc gì
Sao mọi người hay bị lỗi này nhỉ! Em xài bold 9k tới nay là 3 tháng rồi mà bây h mới biết nó bị lỗi này! Con bold của em ít khi bị lắm! Có hôm đi đalat vẫn dò gps ngon lành! Hôm bữa tự nhiên không vào được opera nên mới biết!Nhưng reset lại cái là ok!Xài mấy ngày rồi vẫn chưa thấy bị lại! Chắc tại hàng em ngon!Hehe
có khi nào sóng Dcom nó ks với sóng 3G trên bb ta ko nhĩ 😆
Theo như thông tin em hóng được thì RIM chuẩn bị ra Bis cho cả 3 nhà mạng và thời điểm này đang test kỹ thuật cho mạng dẫn tới lỗi mạng. Các Bác cố gắng chịu đựng nhé. Em chuyển bis rồi. Hem bị nữa ;))

Sent from my mobile device using tinhte
hoangnhvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã test hơn 1 ngày, BB 9700 (6.0.0.526) trước đây bị disconnect mạng thường xuyên, ngày bị vài lần, sau khi thao tác theo hướng dẫn của Javelin thì không còn lỗi 3rd nữa.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Chơi cái giống BB này là p kiên nhẫn các bác ợ...
Và em tin là khi mà 3 nhà mạng lớn đều có BIS thì thể nào chúng nó cũng cạnh tranh, khuyến mại ầm ầm cho các bác... 😆
sanhoo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tất cả anh em dùng BB bị lỗi , mỗi người gọi 1 cuộc đến tổng đài Viettel báo lỗi , để Viettel khắc phục lỗi này , chứ chỉ có mấy người khóc lóc e rằng họ không hiểu tình cảnh khổ sở của anh em khi dùng mà bị lỗi 3rd party này. Mình đã gọi 3 cuộc báo lỗi này rồi.
@sanhoo Em gọi có ngày hơn 70 lần...
Nằm viện buồn nên phá...Cứ lỗi nhỏ là em gọi...riết hồi tụi nó cứ thấy số em là sợ vãi cả ra....và kiến thức về BB cũng lên hẳn hơn...
dù đôi khi tụi tư vấn chúng nó vớ vẫn cũng nhiều
hiiihi
@pehoang máy nào mà dỏm với e cũng chả trụ nổi 1 tuần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019