Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Khắc phục lỗi 3rd trên Blackerry

Smowtion
7/5/2011 5:48Phản hồi: 344
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hmm, mình không chém gió hay ném đá đâu, 3rd là lỗi gì vậy ? có tồn tại trên 93, 83, 88 và 87 không ? vì mình chưa gặp bao giờ khi sử dụng bộ sưu tập của mình 😕
Các bạn, lỗi này hiện chưa xử lý dứt điểm được đâu. Tuy nhiên các bạn có thể dùng cách sau khôi phục kết nối (mà không phải reset, khởi động lại máy).
Khi nào báo lỗi "no connecttion...", vào Option --> Device ---> Software updates. Máy sẽ chạy updates và tự khôi phục 3G và các kết nối .... Sau đó máy
sẽ báo là "No update ..." finish. Lúc này kết thúc và quay ra chạy các phần mềm 3rd lại OK ngay.
Tạm thời chạy mẹo chút, phần xử lý tận Gốc còn phải ngâm cứu dài dài các bạn ạ. Các bạn check xem nhé. Minh test trên nhieu may, cả OS5 và 6
đều OK.
Option --> Device ---> Software updates
mình dùng bold 97 os 5 sao k thấy phần này nhỉ 😔
Chuẩn đấy pro. cảm ơn pro nhiều lắm
Theo em thi e xai mobi nen chay muot k con gi de noi ca , e chua ghet then viettel , xai mobi chay 3g am am , khoi fai ton gprs nhieu , e chi dam noi vay thoi , con quyen su dug la cua moi nguoi , nhug voi e mobi la good good .... Hehehe
cadicktran
ĐẠI BÀNG
13 năm
O thế 3G là ko phải tốn gprs nhiều á! Bạn này ở đâu rơi xuống thế!
Option --> Device ---> Software updates (OS6)
Còn OS5 hình như la Option ---> Advance --> Software update (hoặc bạn dùng chức năng Search là nó ra ngay).
Goodluck.!
sao e dùng 97 os6 bản 534 vào Option --> Device --> cũng ko thấy phần sofware updates nhỉ
Bạn vào Option, sau đó dùng chức năng Search. Nó sẽ ra ngay.
(có lẽ các version co chút khác biệt về sắp xếp vị trí, nhưng chắc chắn là có Software Updates)
dohuudung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có bác nào tìm thấy mục Software updates trên OS5+6 như bác này hướng dẫn không vậy .... Nếu có cho xin ít ảnh với....
Mjh xaj 9k7. Os 546 kug ko thay soft o dau ka,search kug ko thay dau het
redapple304
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỉ máy của AT&T mới có Software Update bạn nhé !
e search nhưng vẫn ko thấy.bác dùng máy và bản rom nào thế ạ.
6.0 Bundle 2391.
(Software update thì ở rom nào cũng có mà)
e tìm mỏi mắt mà chả thấy mục nào là mục software update cả.bác cho e xin cái hình được ko ạ.thanks
Kô phải đâu bác, em dùng BB9650 + OS6. 524 cũng không tìm được Software Update bác ạ.
à hình như là Opitions -> Advanced Options -> Wireless update
ở Os 5 nhé
Đúng là OS5 là wireless update như bác Ziunhn (Opitions -> Advanced Options -> Wireless update)
Còn ở OS6 chính xác là Software Updates.

Mục đích chạy phần này là để khôi phục kết nối thôi. Thường thi chạy xong máy báo là "No update avaiable",
vi đa số anh em dùng BB luôn update = desktop với rom mới nhất rùi.
azumi_ht
TÍCH CỰC
13 năm
Bình thường tầm 2 tiếng là bị,lần đầu tiên giữ được từ sáng đến giờ!Được 10 tiếng rồi! Phải chăng là tín hiệu tốt....?
Mà ở Os6 k có cái nào là Software Updates cả!E vừa onl bằng BB vừa test xong!
9700 Os6 534 - Vịt teo!
Cao điểm nhất của em là được 2 ngày 3rd chạy ầm ầm. Ko vấn để. Đến ngày thứ 3 thì toạch. Thử đủ các cách,up đủ các rom. Chốt lại là em đăng ký bis. Giờ thì ko biết 3rd là cái mẹ gì nữa. Hị hị. Một thời đau khổ

Sent from my mobile device using tinhte
awp1323
TÍCH CỰC
13 năm
sắp có BIS giá mềm... hi vọng là vậy. như vậy sẽ k bực mình cái lỗi củ chuối này nữa
awp1323
TÍCH CỰC
13 năm
bạn muốn tìm cái bundle 2391 kia hay muốn tìm mục software update....
nếu muốn cái 2391 thì alt+cap+h là thấy. còn software update thì bật BDM lên, nó so bản ROM trong máy bạn và bản ở máy tính hoặc bản update của nhà mạng, nếu cao hơn nó mới báo là update. lúc đó mới thấy.
e muốn tìm mục software update trong phần option như bác eman bảo ấy ạ.e tìm mà ko thấy mục đó ở đâu
awp1323
TÍCH CỰC
13 năm
OS 6 thì đào đâu ra phần đó hả bạn?
OS 5 đào mãi cũng chả thấy...heiza...ông kia lên mà thấy thì vui lòng gải thích rõ dùm cái
Sau gần 3 ngày làm theo cách bác Smowtion không bị lỗi. Như vậy là tạm ổn. Chừng nào bị tính tiếp.
Mình dùng cả OS5 và 6. Chính xác như sau.

+ OS5 (Opitions -> Advanced Options -> Wireless update)
+ Còn ở OS6 (Options -> Device --> Software Updates)

Chạy chức năng này máy sẽ chạy chức năng "cập nhật" thông qua kết nối "không dây - wiresless" như vậy các kết nối tự động kết nối lại. Các bác cố tìm đi, chẳng nhẽ phần rom của các bác lại kg có cái mục này (vô lý).

Nếu kg tìm dc cho xin email mình chụp cái hình và gửi cho.
skyline2
TÍCH CỰC
13 năm
vậy chẳng lẽ cả trăm người bại não có vài dòng vô mà vô ko được à,nó ko có thì ko có .có thể là do rom thiếu,hoặc sao em cũng chả biết hehe ^^
Tìm mãi mà không thấy phần Wireless update, đến từ update còn không có nữa cơ, tìm hết tất cả các mục luôn mình dung bond 9k AT&T
daovantu24
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là khốn khổ khi dùng em này và bị lỗi giống các bác.mỗi lần khổi động lại máy rùi phải tháo pin ra đến là nhục
Bác nào guide mình cách up ảnh lên cái (hoặc cho xin email để gửi).
awp1323
TÍCH CỰC
13 năm
thanks in advance😃

mà có lần em thấy trên mạng quay video máy OS 5 có phần đó... máy mình k có:-l
Đọc help thì nó bảo tùy vào nhà mạng sẽ cho update qua mạng...
Đã có ảnh up lên rồi đây. Máy mình k có phần này...😔 Device.jpg Software update.jpg options.jpg
Bác gửi mail cho e rồi e up ảnh lên cho ae xem
Mail: manhvh90@gmail.com
Thanks
Đã email cho bạn awp1323 hình ảnh.
(đây là hình ảnh của OS6, mình không cầm máy có OS5 ở đây nên kg gửi luôn được)
Tớ giống bạn này. 😔

---------- Post added at 12:12 AM ---------- Previous post was at 12:06 AM ----------

Chính xác là tớ không tìm ra. Nhưng vẫn thanks
Edit: Em cụa tớ là OS 5, và trong phần Advaced Optinon hem có WU như mấy AE nói. Tớ chịu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019