9000/9700 Khắc phục lỗi 3rd trên Blackerry

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Smowtion, 7/5/11. Trả lời: 344, Xem: 60300.

1. HM_BK

HM_BK Thành viên

Bác gửi mail cho e rồi e up ảnh lên cho ae xem
    Mail: manhvh90@gmail.com
    Thanks

2. eman

eman Thành viên

Đã email cho bạn awp1323 hình ảnh.
    (đây là hình ảnh của OS6, mình không cầm máy có OS5 ở đây nên kg gửi luôn được)

3. TOCNAUXOAN

TOCNAUXOAN Dự bị

Tớ giống bạn này. :(

---------- Post added at 12:12 AM ---------- Previous post was at 12:06 AM ----------

Chính xác là tớ không tìm ra. Nhưng vẫn thanks
    Edit: Em cụa tớ là OS 5, và trong phần Advaced Optinon hem có WU như mấy AE nói. Tớ chịu.

4. eman

eman Thành viên

Bạn nào dùng OS6 thì ở Options có chức năng Search (bar trên cùng). Đánh từ khóa Update xem sao... nếu có chắc chắn ra, còn nếu do rom đó kg có thì kg dùng được cách này rồi ... cố "sống chung với lũ" chút thời gian. Sắp có thêm cách nữa giải quyết vấn đề này mà kg phải reset máy ! Thanks all

5. HM_BK

HM_BK Thành viên

search cũng ko ra bác ạ.chắc tại do bản rom
    Đây là ảnh chụp màn hình máy e

File đính kèm:

6. nghiemdung

nghiemdung Thành viên

Chính xác là đại đa số đều ko có software update.
    Bác eman cho e biết là b dùng con gì của nhà mạng nào? Rom gì nữa nhé.
    E dùng 9650-verizon vọc vạch cũng ko ít mà chưa thấy bao h luôn, cả os 5 lẫn 6

7. longccf

longccf Thành viên

máy em cũng giống bác này, hoàn toàn ko tìm thấy phần software update

8. knife1805

knife1805 Thành viên

Phải cảm ơn a vì cái mẹo này nhưng đã thử và nó ko khả quan với máy của em vì nó bị tịt ngay khi dùng đc vài giờ. Tóm lại là lại đợi a nào có biện pháp mạnh hơn hoặc chờ khi 1 trong số các anh trong tinhte.vn lên làm CHóp Bu của Viettel thì anh em đc nhờ... hic

9. chemi1209

chemi1209 Thành viên

Cách này không ăn thua đâu các bạn ah, chỉ cần 1,2 lần tắt sóng là lại dính ngay

10. 0986864888

0986864888 Thành viên

Khi nào mới hết bệnh này đây...............:-ss

11. radeon1950

radeon1950 Thành viên

Cái này cũng nói nhiều rồi. Ko hiểu sao máy mình ít khi bị, vì bjo mình ko chuyển qua lại giữa 2G 3G nữa. Giờ toàn để 3G chẳng mấy khi thấy mất. Thỉnh thoảng bị thì reset tạm cũng dc, sống chung thôi.
    Còn cái software update thì đúng là ko có thật, chắc phần lớn a e dùng Rom tối ưu tinh giảm =))

12. quadua1

quadua1 Thành viên

Bay tối qua rồi bác ơi. Post xong em đi ra ngoài giờ mới vào nên ko thấy reply của bác :(

13. cadicktran

cadicktran Thành viên

Hix! Đen thế :(! Chưa đọc reply mà đã cho nó bay ahf!?

quadua1 thích nội dung này.
  14. nguoisomot

nguoisomot Thành viên

mình dùng bold 9700 os6 đã lâu rồi mà có thấy lỗi j đâu, lần đầu nghe lỗi này, ko biết là lỗi j vậy

15. dieptit

dieptit Thành viên

He. Cảm ơn bạn, mình đã sửa được lỗi không vào được mạng của các phần mềm cho con 89 của mình

16. hoabinh

hoabinh Thành viên

Mấy hôm nay con 9700 của tôi bị liên tục, nảm quá. Ko có mail thì BB hết ưu việt, quay về dùng Win Mobile thôi. Viêt tel bán gói Bis, bes quá đắt.

17. eman

eman Thành viên

Right.... Bệnh này chưa có thuốc chữa triệt để đâu (như đã nói từ đầu), cách dùng chạy qua update là mẹo để máy khởi động lại các kết nối đã mất. Cách này thay cho cách phải khởi động lại máy ... đỡ mất thời gian...tốn pin...

Máy của mình
    OS version 6.0.0.534
    Platform Version 6.6.0.200

Mạng Viettel
    Bold 9700 (AT&T)

18. quadua1

quadua1 Thành viên

Em nghĩ bác nói cho vui chứ ko nghĩ ... :(

19. topwatches

topwatches Thành viên

Bác chủ ơi em làm theo cách này với em 9780 chỉ được tầm 5 tiếng là lại trở về nguyên dạng

Không biết có cách nào nữa không chứ hồi mới mua về vivu suốt , anh em tinh tế kêu mà mình chả thấy

Giờ thì ngấm rồi ah , hức hức , mất hết SM , Opera , ...

Và có restart máy thế này thật không ổn chút nào

nguyenvinhsit thích nội dung này.
  20. nguyenvinhsit

nguyenvinhsit Thành viên

hê chúc mừng bác đã thấm thía xài 9650 đi cho đở tức :))