Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Khắc phục lỗi 3rd trên Blackerry

Smowtion
7/5/2011 5:48Phản hồi: 344
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái scrip cua bác hay quá,em thì quất sim mobi xài cả tuần nay zo mạng bình thường hết 3rd,không phải reset mà sóng ổn định pin xài cả 4 ngày,con sim vt em cho vào nokia chống cháy chạy ngon.
anhduytung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn máy mình, nhưng dùng sim mobi thì không bị.
Viettel thì chạy 2g ở Hà Nội thì chậm lắm. Và lỗi 3rd liên tục
Các bác để 3G, chỗ network selection mode: để manual. ( Để tránh tình trạng nó dò sóng liên tục): thì sẽ ít bị lỗi này hơn 😁
Do mạng sao? Vậy các máy ko có 3g có thấy kêu đâu, toàn thấy Bold kêu thôi. Em nghĩ do bản rom của máy!
Em thấy trong diễn đàn có bác đã chỉ cách và e đã khắc phục đc trên BB9700 của em. là các bác vào APN thay v-interner thành epc.tmobile sau đó khởi động lại là ok. e dùng 4 ngày rồi chưa thấy hiện tượng 3rd nữa 😁, em dùng mạng vietteo
bestboymm
ĐẠI BÀNG
13 năm
vẫn bị bạn ạ, của mình default là "epc.tmobile.com", xóa .com đi không vào được 3rd, thêm vào một thời gian vẫn chết, hên xui thôi 😆
ẹc ẹc
vậy toàn rom 5.0 trở lên hay là chỉ máy có 3G bị vậy ta
MgClamn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thử vào Wireless update rồi ấn vào Check for updates nó chỉ hiện ra Unable to send request for Avaiable to check udates thôi 😔

---------- Post added at 02:09 PM ---------- Previous post was at 02:05 PM ----------

Em dùng 9630v rom 5.0.0.419
lỗi 3rd này có bị trên OS 4.5 không các các. em dùng 8310 lâu nay vao browser. gmail, google maps, bao moi....bình thường mà. hôm nay lên diễn dàn mới nghe về lỗi 3rd này đấy. em xài mạng vina nhé.
Mình để sóng 2g, chạy từ trưa hqua, đến giờ đã hơn 1 ngày, chưa thấy bị. Có điều đọc báo trên 2g chậm quá, đang dùng 3g quen rồi.
Đang ol bằng Black Berry.
mình dùng viettel, mấy hôm trước bị gần như liên tục 😔 nhưng hiện tại đã gần 24 tiếng r mà vẫn k bị :X
Mấy tuần nay thì bị cái này. Chẳng hiểu bị cái gì.
Sử như mấy bác trên thì sử dụng được một thời gian . Nhưng sao không gửi email được nhỉ ? hix hix
Hnay máy e cũng bị rồi, vừa reset tối hôm qua mà sáng nay đã dính chưởng, ngại reset vì sụt mất nhiều pin lắm. Dùng Bold kiểu này kể cũng chán thật.
không có một giải pháp hữu hiệu nào sao hả các bác 😔. Em mới mua 9650 và xài viettel. Nghe các bác nói phải sống chung với lũ mà nản quá
Mình dùng vina, OS 6.0.0.526, để 3G thường xuyên tuy có hơi tốn pin hơn nhưng cả ngày ko phải lo lỗi 3rd kể cả những khi vào hầm gửi xe báo SOS đỏ lòm xong ra chỗ nào có sóng là lại chạy ngon 3rd, còn để 2G thì đừng hỏi chỉ 30' là lỗi 3rd.
Em thấy các bác cứ hay lận đận với chuyện 3rd party nhỉ? đã có nhiều bài viết nói về vấn đề này rồi mà... hic . Hiện tại em bảo đảm 100% các bác chuyển qua xài mobifone là ko bị nữa. em nói vậy ko có ý là quảng cáo cho mobifone, vì em là người trực tiếp làm rồi. Đó giờ em thích xài mạng vina hơn, xài lâu rồi nên không đổi số được, em đành mua thêm một con sim mobi để dùng BB, chấp nhận 2 tay 2 súng cũng vì thích BB.
Em đang dùng OS 5.0.0.743. Dùng mobifone 4 tháng nay ko bao giờ bị lại tình trạng 3rd party ~~> Reset máy ~~> Tốn pin + mất thời giờ trong khi việc check mail thì đang gấp ~~> Bực bội + Ức chế ~~> Tình yêu BB suy giảm.
của mình lại ngon dùng chưa thấy bị lỗi 3rd lại 😁
Lối 3rd được phát hiện từ năm 2008, tuy nhiên cho đến nay vẫn chưa có cách giải quyết nào cả :
http://supportforums.blackberry.com/t5/BlackBerry-Bold/3rd-party-applications-gt-no-connection/td-p/40296

http://supportforums.blackberry.com/t5/BlackBerry-Storm/Problems-with-third-party-applications-I-can-t-acces-internet-on/td-p/598438
Không phải chỉ ở 3 nhà mạng Viết nam mà còn cả nước ngoài nhá.
Có một cách hạn chế : hoặc chỉ dùng 2G hoặc chỉ 3G chế độ manual và khi nào dùng mạng thì DATA ON, không dùng mạng thì DATA OFF "ra vào phải đóng cửa".
Cách này kéo dài độ vài ngày.

ACE đừng nhầm lẫn hoặc VINA hoặc Mobile hoặc Viettel , một mạng nào đó bị 3rd mà dính chưởng tất
PHÁT HIỆN MỚI :
Chả là em đang xài con 9780 + sim viettel, mấy ngày nay thỉnh thoảng bị 3rd nên bực quá định bỏ luôn.
Lần gần nhất là tối hôm qua trước khi ngủ có vi vu lướt web tý mà bị 3rd ko vào opera được, IM+ cũng ko vào được, em bực quá vứt em nó ở 1 bên đi ngủ, thế mà sáng hôm sau nó lại vào mạng được các bác ạ. Opera, IM+ ... lại vào vi vu (em ko reset máy lại đâu) , niềm vui lại trở lại khi tính đến bây giờ vẫn chưa bị dính 3rd

ps: đang test tiếp 😁
locong
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này em nghĩ các bác đừng suy nghĩ nhiều 😁 yêu thì chấp nhận k yêu nổi thì té :D còn các nc khác k bị mà chỉ ở vn thì các bác cứ nhè mạng mà chọi đá,mà cơ bản là chúng ta cũng chả mấy người sài bis,bes => k đi cổng chính rẽ rào rách áo là chuyện thường mà.hỏi các bác sài bis /bes xem, nếu cả bis/bes mà vẫn dính cả 3rd thì chúng ta mới nên kêu ca các bác ạ
Mình ko dùng Bis/Bes mà dùng dịch vụ data GPRS không được sao bạn. Đâu cứ phải bis với bes mới lướt được net. Bị cái lỗi này chuối không tả được. em rất hay dùng Google map vì thuộc dạng mù đường, thế mà giờ đây đành bó tay. Cầm Bold 9k mà có ai nhờ xem hộ đường trên google map là bó tay 😔(
Odin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em chuyển từ Viettel qua Mobi từ hôm qua. Tạm thời đến hôm nay vẫn ngon.😁
Em bị 3rd từ hồi Tết sau đó 3 tháng sau ko bị lại, gần đây khoảng 3 tuần lại dính tiếp
Hôm nay thấy ko bị nữa ko biết do mình chỉnh hay là ko còn lỗi nứa (em chỉ mới thay đổi là tắt bỏ data while roaming)
Em dùng ROM tối ưu 6.534 + bỏ browser push+ bỏ data roaming nhé, sb full viettel 😁
các bác thử xem đc ko (hôm nay đi qua đi lại 15 km mà chả bị gì )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019