Khắc phục lỗi galaxy S2, S3 không vào được Wifi!

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi school1985, 12/11/12.

1. school1985

school1985 Thành viên

Mình đã dùng qua 2 đời máy S2, S3 và đều dùng wifi TP-Link đều gặp lỗi là khi kết nối thì sóng đầy căng mà không vào được mạng. Mình tìm hiểu trên mạng khá nhiều cũng thấy mọi người đưa ra nhưng cũng không có ai hướng dẫn giải quyết.
    Sau khoảng 1 tháng mầy mò lên mạng bằng 3G-Mobifone mình đã tìm ra 1 cách để khắc phục lỗi này (test 2 ngày nay chạy đều ổn định)

Hướng dẫn cài đặt nhanh thiết bị wifi TP-Link

TP-Link TL-WR340G 54M Wireless Router54M Wireless Router

2.4GHz, 802.11g/b, Built-in 4-port Switch
    supports PPPoE
    Dynamic IP, Static IP, L2TP
    BigPond Cable Internet Access, 802.1X
    Parental control, Ăng-ten dính liền

Hướng dẫn cài đặt Wireless Router TP-Link TL-WR340G.
    1. Kết nối Router.

Trước khi cài đặt cho router bạn cần kiểm tra để đảm bảo chắc chắn rằng kết nối tới internet của bạn đang hoạt động ổn định. Sau đó tiến hành cài đặt cho Router theo các bước sau:
    a. Tắt tất cả các thiết bị như máy tính, Modem ADSL và Router.
    b. Chọn vị trí thích hợp để lắp đặt router.
    c. Chỉnh cho antenna của router thẳng đứng vuông góc với mặt đất.
    d. Kết nối máy tính tới cổng LAN trên Router như hình sau.
    e. Kết nối dây internet tới cổng WAN trên Router.
    f. Cắm điện và bật nguồn cho các thiết bị như máy tính, Modem ADSL và Router.
    g. Khi các thiết bị hoàn tất quá trình khởi động thì đèn báo trên Router sẽ được hiển thị như sau:
    Power LED: Sáng
    System LED: Nháy sáng
    Links/Act LED(WAN&LAN): Sáng
    WLAN LED Nháy sáng.
    2. Truy cập vào Router

Để kết nối được tới Router bạn phải thiết lập giao thức TCP/IP ở chế độ tự động nhận địa chỉ IP (IP động)
    (Chú ý: Khi cài đặt từ bước 1 đến bước 3 bạn sử dụng trình duyệt Chrome, từ bước 4 trở đi dùng trình duyệt Internet Explorer, nếu dùng 1 trình duyệt mình đã thử rất nhiều lần đều không cài đặt được nhưng khi dùng 2 trình duyệt theo thứ tự trên thấy ngon luôn)
    bước 1. để truy cập vào trang điều kiển của router bạn cần mở trình duyệt web sau đó nhập vào địa chỉ: http://192.168.1.1
    bước 2. Sau đó xuất hiện của sổ login bạn hãy nhập User name: admin, Password: admin sau đó ấn Enter.
    3. Thiết đặt cấu hình Router

Sau khi đăng nhập, bạn sẽ vào phần thiết đặt Router như hình sau:
    Bước 3:Chọn Network / LAN: Thay đổi địa chỉ IP từ: 192.168.1.1 thành 192.168.0.1 rồi nhấn Save để có hiệu lực
    Router sẽ tự động khởi động lại.
    Bước 4:Để truy cập vào trang điều kiển của router bạn cần mở trình duyệt web sau đó nhập vào địa chỉ: http://192.168.0.1
    Sau đó xuất hiện của sổ login bạn hãy nhập User name: admin, Password: admin sau đó ấn Enter.
    Vào Wireless / Wireless Settings
    SSID: Thay đổi tên của Router
    Để đặt Password bạn chọn:
    Security Type: WPA-PSK/WPA2-PSK như hình dưới
    PSK Passphrase: Bạn đánh pass (trong khoảng từ 8 đến 63 ký tự)
    Sau đó nhấn Save để hoàn tất. Quá trình cài đặt hoàn tất. chúc quý khách hàng cài đặt thành công.
    (Đã test 1 tuần nay chạy ổn định, chưa găp lỗi gì cả)
    :
    ronganh, khuongduy214, l0v317892 người khác thích nội dung này.
  2. school1985

school1985 Thành viên

Ngưỡng mộ bác Harrynghiem từ thời mua con S2 lỗi hồng tâm, được bác thank thật là vinh dự. HeHe
    harrynghiem thích nội dung này.
  3. leanhhung1977

leanhhung1977 Thành viên

Bạn cho hỏi? Mình thấy đây chỉ là cách cài đặt wifi mà liên quan gì đến S2 và S3 nhỉ?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
  4. newstarwar

newstarwar Thành viên

Tớ cũng xài s2 ,s3 và router tplink đây,ko bị vấn đề như bác nói :)
  5. school1985

school1985 Thành viên

Khắc phục lỗi kết nối 100% nhưng không vào được wifi với S2, S3 thôi. Bác nào bị lỗi thì quan tâm còn không bị lỗi thì quá tuyệt rồi
  6. april11

april11 Thành viên

username vs pass mình gõ "admin" luôn hả bạn, nếu vậy thì mình thử rồi nhưng nó ko nhận. Mình dở máy cái này lắm :(
  7. school1985

school1985 Thành viên

Wifi của bạn là loại nào nhỉ.
  8. april11

april11 Thành viên

wifi di động áh
  9. thik0k

thik0k Thành viên

hồi mơi mua máy tơi h e chưa đươc sai wifi của mình mà phai sai chùa cũng chỉ vì cai router tp-link.sóng căng đet ma ko zo mang!nản!

10. anhtuan646

anhtuan646 Thành viên

Máy mình lúc được lúc koh,cáu vl!tối hôm qua dùng bình thường giờ lại koh được!

11. kieunofaithe

kieunofaithe Thành viên

đã biết cách cài đặt wifi thank bác nhiều
  12. DarkWings

DarkWings Thành viên

Máy s3 của mình cũng bị hiện tượng bắt được sóng wifi của tp-link nhưng không vào được mạng,mình đã chỉnh sửa như trên nhưng cũng ko vào được mạng trên s3.Ai có cách khắc phục không chỉ giúp mình với
  13. sieuchuot2010

sieuchuot2010 Thành viên

Cái này là cách setup modem adsl phát wifi thôi mà :)
    Có thể thì chắc liên quan ở Bước chọn kiểu bảo mật WPA, WEP hay WPA2.... thôi.
    Chứ nếu S3 thì kiểu nào vào cũng dc cả.
  14. mrkien1408

mrkien1408 Thành viên mới

chẳng liên quan gì đến điện thoại. Nhưng vẫn phải công nhận bạn giỏi. Cố gắng phát huy na.
  15. jlovec

jlovec Thành viên

máy mình rõ ràng nãy bắt đc wifi mà giờ tịt. trong khi máy tính cũng đang dùng con wifi đó. tenda w311r
    máy galaxy s2 250k. chả hỉu thế nào lun, có sóng mà ko vào đc mạng:(
  16. l0v31789

l0v31789 Thành viên

đã thành công cảm ơn bác nhiều ạ :D
    school1985 thích nội dung này.
  17. thienti

thienti Thành viên

Cái này rất đơn giản.
    Các bạn chọn quên cái điểm wifi đó đi rồi dò lại, chọn nâng cao rồi set ip tĩnh là xong.
  18. kaipa90

kaipa90 Thành viên mới

mình cau cap tu router chu~ roi mua them 1 cai router wifi de fat ra dung cho 2 dua trong phong , ma nhu vay trong interface k co muc wireless
  19. hoangseven

hoangseven Thành viên

k đc bác e dùng note 2 đổi ip như thế nó bắt đc nhưng k vào mạng đc r nó disable liên tục ý :(
  20. school1985

school1985 Thành viên

Reset wifi đi bác. Xong cài như em hướng dẫn nhé