Khắc phục lỗi galaxy S2, S3 không vào được Wifi!

school1985
12/11/2012 14:44Phản hồi: 38
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình xài 2 modem luôn lúc đăng ký gói fpt thì nó tặng cục wifi này . chỉ có 1 lỗ cắm nên ko cắm máy bàn đc nên mình lấy 1 modem của nhà mình ra xài còn cục wifi này thì cắm 1 dây từ modem nhà qua nó rồi phát thôi ạ 😃

ronganh
TÍCH CỰC
11 năm
Nan giải nhỉ,
Bên cty mình cũng bị, phải tắt mỞwifi mấy lần tới khi nào vào mạng mới dc
Tắt DHCP của wifi đi, rồi set ip tĩnh cho đt. Đảm bảo đc.
Em cũng bị tình trạng y chang như vậy nhưng giờ đã khắc phục được.

Modem TP Link WR720N

Set cho em nó kiểu kết nối là DHCP.

Sau đó cài đặt tên, pass bình thường. (Lúc đầu cài đặt thì dây mạng cắm ở cổng màu xanh- cổng Wan)

Lưu ý sau khi cài đặt xong, modem sẽ reboot lại.

Sau khi reboot, các bác nhớ lấy dây mạng cắm vào cổng Lan, cổng màu vàng, chừ Không phải cổng màu xanh nha. Vì cấu hình của DHCP nó như thế.

Em ko rành về mạng, nhưng thấy làm dc post các bác tham khảo😃
Mình cũng gặp lỗi như chủ topic, và mình phát hiện thêm 1 vấn đề như sau, bác nào giúp đỡ nhé:
Mạng nhà mình cho hàng xóm dùng chung(kéo dây nhé), khi mình tháo dây đó ra thi s3 bắt wifi bình thường, nhưng khi lắp dây mạng cho hàng xóm dùng chung thì s3 không vào mạng được, mặc dù cột sóng vẫn căng. Bác nào biết cách sử lý thi giúp nhé. Tks nniều.
Mình cũng gặp lỗi như chủ topic, và mình phát hiện thêm 1 vấn đề như sau, bác nào giúp đỡ nhé:
Mạng nhà mình cho hàng xóm dùng chung(kéo dây nhé), khi mình tháo dây đó ra thi s3 bắt wifi bình thường, nhưng khi lắp dây mạng cho hàng xóm dùng chung thì s3 không vào mạng được, mặc dù cột sóng vẫn căng. Bác nào biết cách sử lý thi giúp nhé. Tks nniều.
school1985
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn đánh 192.168.0.1 vào Chrome sau đó đăng nhập vào Wifi >Wireless >Wireless Security >chọn WPA-PSK/WPA2-PSK ấn SAVE xem sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019