Khắc phục lỗi "Google Play is not supported on your device" khi chạy ứng dụng Android trên BB10

dangduyhao1994
5/8/2014 6:5Phản hồi: 13
Khắc phục lỗi "Google Play is not supported on your device" khi chạy ứng dụng Android trên BB10
Nhiều ứng dụng cho Android cài lên BB10 khi chạy hay bị lỗi "Google Play is not supported on your device". Đây là lỗi thường gặp khi các ứng dụng Android đó yêu cầu phải có Google Play Service. Và với Lucky Patcher, chúng ta đã có cách để loại bỏ sự phiền phức này khỏi các file apk trước khi cài đặt chúng vào BB10 của mình. Đồng thời, nó cũng hỗ trợ cho các ứng dụng đòi hỏi sử dụng Google Maps API v2. Vì hiện tại, Android runtime trên BB10 chỉ hỗ trợ Google Maps API v1 thôi. Đặc biệt, bạn làm việc này ngay trên BB10 của mình chứ không cần máy tính Windows hay MacOS nhé 😃

Yêu cầu:

• Thiết bị BB10 của bạn phải chạy OS 10.3 hoặc phiên bản mới nhất của OS 10.2.1
Làm rõ vấn đề:
Đây là cách để "bỏ qua" Google Play Services chứ không phải cách để hỗ trợ Login vào Google Play Services nhé. VD như game Bắt chữ v4.5, lần đầu chạy nó hiện thông báo đại loại là "Thiết bị của bạn chưa có Google Play Services, bạn phải cài đặt công cụ này" và như vậy là ta không thể chơi tiếp được. Nhưng với cách thực hiện như dưới đây, ta có thể bỏ qua màn hình yêu cầu Google Play Services đó để vào chơi được game.

Tải về và cài đặt 2 file apk Lucky Patcher & Google Play Service sau:

1. Lucky Patcher
  2. Google Play Service cho cả OS 10.2.1 và OS 10.3:
Tiến hành patch cho các file APK
  1. Chạy Lucky Patcher
  2. Tại màn hình chính, chọn Rebuild & Install
  3. Tìm file apk mà bạn muốn patch
  4. Nhấn vào filename và chọn Rebuild
  5. Chọn Apk without License Verification
  6. Bỏ chọn mục Auto Mode và chọn Remove Dependencies
  7. Chọn Rebuild Application!
Sau khi hoàn thành quá trình patch, bạn có thể tìm tới file apk đã được patched để cài đặt. Tìm chúng trong thư mục misc/android/luckypatcher/modified. Cài file patched APK đó và trải nghiệm thôi.

Chú ý: phải gỡ ứng dụng cũ (chưa patched) trước khi cài file patched APK nhé. Và như tiêu đề, cũng như trong phần hướng dẫn, chúng ta chỉ sử dụng chức năng "gỡ bỏ sự phụ thuộc" (Remove Dependencies) vào Google Play services, chứ không phải "Hỗ trợ login vào Google Play Services" nhé.

Có thể không phải 100% ứng dụng đều được patched thành công, nên anh em thử cách này và cho ý kiến nhé, và chia sẻ xem đã làm thành công với các ứng dụng/game nào theo cách này để mọi người cùng biết :-bd

Nguồn: CrackBerry Forums
Dịch: vnbb/bbvietnam.com
Các App/Games đã patched thành công:
  • Trò chơi Bắt Chữ
  • Nhạc của tui
  • ...
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhaccuatui có nuột không hả bác !?
@dangduyhao1994 là như nào hả bạn!?
@r4inp0w Dùng công cụ Search của BB ấy bác, Search xem file mp3 down về lưu ở đâu 😁
@dangduyhao1994 Bác chủ up cho em xin cái file "Googe Play Services 5.0.84 (pre-patched by cobalt)" với, em tìm mãi mà không được 😔
@Duke_Lun Thấy bác vưà chạy qua bbvietnam.
Mấy bác này cũng chỉ copy bài của Crackberry thôi ạ.

đây bác: Googe Play Services 5.0.84: http://www.apk4fun.com/share/15634/

Lucky Patcher 4.4.5: Bác copy link này rồi dán lên trinhf duyệt nhé : http://vk.com/doc246589508_318753296?hash=bc0b5329d156a2f1ab&dl=d3e38210f783784a8d
có cái game Egg Shoot hay mà patch k được :v, buồn quá bác à
@Duke_Lun Bác thử mấy game tương tự xem 😔
kon89
ĐẠI BÀNG
10 năm
link download từ 2 nguồn trên đã die, bạn có thể gửi mình 2 file apk gốc mà bạn đã làm trước đó được không? Cám ơn bạn. Mình xài q10, os 10.2.1
@kon89 Giống bác. bác chủ cho xin 2 file cho 10.3.xx đi ạ?
3 link trên đều die cả rồi.
NHững ai download rồi, share giúp được không vậy?
chủ thớt cho mình xin lại link với, die hết rồi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019