Khẩn cấp! Kiểm tra màn hình S3

chillicandy
1/6/2012 14:32Phản hồi: 315
315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái khó là làm thế nào kiếm ra chỗ nào tối để kiểm tra đây...
@hoanggiabao Hôm nay mình viettel store 26 hàng dầu kỹ thuật không tìm ra vết đen. Họ còn chẳng biết test lỗi đó ý. Sau đó họ ko kiếm được chỗ tối nên cuối cùng mang máy vào kho vui đầu vào cái áo mưa thì nhìn thấy những vết đen.
@thuynamdx Mình chui vào kho cùng nv của vta. Hihi

Sent by I9300 deep blue. S3 audio improvement here
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1015001/
Kiengcanno2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF bác có lấy đc em ưng ý k ?k đốm đen ấy? bị mấy cái đốm này chỉ hy vọng k ảnh hưởng đến chất lượng màn hình sau này thôi,chứ mắt người phải điều tiết tối đa mới thấy đc mấy cái chấm này nên cũng chẳng quan tâm.😁
@Kiengcanno2 Ưng chứ. Đây là con còn lại ở vta , mình cbir còn cách test chứ ko có cơ hội so.
Và , nó chỉ có vài chấm liti (check tại vta chui vào kho lấy túi đựng của vta đục đáy úp lên đt soi ko ra, đêm check kĩ có tý).

Mình thấy chuyện này chính những người phát hiện và hiểu vấn đề rồi họ share ae cách check hàng , thì họ vững tâm . Còn nếu ko share có khi mọi người đi mua chả ai biết và trong sd cuzng chả biết đến.
(Dám chắc, do đk sd mấy khi như test)

Vậy test làm gì? Để đề phòng gặp con máy bệnh , nó có loang lổ 50% diện tích thì ban ngày , nhất lại cầm máy thử phê phê thì mua về ân hận.

Nhưng vì những topic kiểu này có khi lắm ng lại quá sợ quá lo khi mua máy
Phát hiện : màn s3 cảm ứng được với móng tay , chắc là ss đặt tsp quá nhạy

binhk88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF Nhờ có bạn mới phát hiện ra, làm nhớ lại cái màn hình cảm ứng điện trở.
Kiengcanno2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@binhk88 Làm j chọt đc = móng tay nhỉ?e thử rồi có đc đâu?:eek:

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@Kiengcanno2 Bạn nữ hả?
Móng tay nam giới, dài 2mm thôi chứ dài như móng mấy em mẫu đâu được

Bác YPMVSTAFF được đổi ngay hay phải chờ vậy, e vẫn phải chờ, họ nói là hết hàng không biết có phải hết thật không hay găm hàng bán nữa.
Ơ . Em s3 của mình không hề bị 😃 .
cauchunho93
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi ở màn hình khóa e cài hình bông lau thì có vẹt gì ĩ có phải lỗi không

@YPMVSTAFF Cái vệt đó là do sự loang của ảnh khi phóng to ảnh ra thôi,đó là lỗi của hình hoa bồ công anh không phải do màn hình,máy mình lúc đầu củng như thế nhưng khi kiểm tra lại hình thì mới biết,bác thử vào ảnh cài lock sreen rồi phóng to hình đó lên xem là thấy vệt vàng đó liền
cauchunho93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhuankhom đúng rồi.thank bác
@cauchunho93 Vậy là hết lo nhé hihihi
cauchunho93
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy là màn hình của e lỗi à
may quá mình ko bị dính,hehe
máy của mình bị vài chấm, nặng nhất là nguyên 1 cái hình tròn lun

nhưng mà hok bị ló sáng :d
Theo mình hiện tượng đốm này ko phải lỗi gì ghê gớm, nó thậm chí ko ảnh hưởng gì trong quá trình sử dụng. Hãy tận hưởng nó đi, chứ cứ soi 1 lỗi mà thực tế ko biết có phải lỗi ko thì mất hết hứng thú vui công nghệ rồi.
@music_editor_9x Yes. Khi nào đơ máy thì nếu trobg bóng đêm sẽ kịp thấy, hoặc khi nháy nút nguồn mà ko bật máy lên....
Mấy khi bị phiền đâu.

Có ai biết chưa : status của s3 vuốt ra được cả trong game! Khi game full màn hình, mình vẫn vuốt được status bar! Love it!

@YPMVSTAFF mình cũng bị màn hình như thế, định mang đi đổi nhưng thấy tình hình chung là nhà nhà đều bị. Nếu đổi em khác hên xui nên thôi. Vì chỉ có chui vào trong bóng tối mới thấy còn ko ảnh hưởng ji hết. Nếu ai ko thích S3 thì đừng mua nữa.
Mình mua máy con 2 có cái cuối cung 2nen6 lấy lun chả test tiếc gì được hết. Nhưng thôi đã mua rùi thì hài lòng chứ săm soi hoài mệt mún chết. Như cái Note và S2 của mình hùi trước có lo soi mói rùi chạy đi khiếu nại. Mệt mỏi....
Nếu lỗi có thể bỏ qua được thì bỏ qua thôi chứ mang đi mang lại là mệt lắm, máy mình bị ông vịt teo om máy đã lất được máy khác đâu. Chẳng có máy mà vọc 😔
Đây lỗi màn hình của mình đây[​IMG]
@nguyenvanphuoc1981 đẹp he hihihihihi
@nhuankhom cũng nhiều đốm đen quá
@nguyenvanphuoc1981 nếu 1 vài đốm nhỏ thì không sao, chứ đốm kiểu này thì nên đi đổi
@nguyenvanphuoc1981 Bác lấy bút dạ đánh dấu các đốm đen đó lại rồi mang qua trung tâm bảo hành samsung họ soi cho nhanh. nếu máy mua viettel trong vòng 7 ngày thì xin xác nhận của trung tâm bảo hành ss. rồi mang máy và xác nhận qua viettel để đổi máy khác. CHiều nay viettel có máy màu trắng về rồi chắc được đổi ngay.
Máy mình bị đấy. Mới test xong. Thấy xài bình thường mà có ảnh hưởng gì đâu nè....

May Quá Con S3 Của Mình K Có Dấu Hiệu Trên😁
Tình hình là mình đã được đổi máy mới rùi... haiz...... Qua VTA nói anh quản lý cái rùi rủ nhau vào phòng tối hành sự... cái là anh ấy ok liền nè....
đi mua máy ở ngoài kiếm đâu ra chỗ tối để test màn hình đây? Hay lúc đi mua mang theo 'phụ kiện' gì?
@hoanggiabao Chỉ cần góc nào tắt bớt đèn, lấy túi xách đồ bằng bìa (họ có) đục đáy chụp lên cái mobile! (Nhưng đừng làm David Copperfil kẻo bảo vệ tóm cổ. Keke)

Làm vậy cũng chắc ăn 90% rồi (vì ko tối lắm).

@YPMVSTAFF Túi xách đồ bằng bìa đục lỗ là thế nào vậy bác? Chưa tưởng tượng nổi
@hoanggiabao À chắc dùng từ chưa cx lắm. Cái túi giấy dày dày mà họ đưa cho mình xách đồ điện tử của ch ý. Phá đáy đi, thả s3 vào trong (nằm trên bàn) và khép xung quanh túi sát lại con s3 rồi, thò mắt vào nhòm.

Cũng khá tối đấy, đủ check

hocppc211
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn ơi có lẽ đành chấp nhận sống chung với "chó đốm" vậy. Máy mình bị lỗi như các bạn nhưng nhẹ hơn. Ra TGDĐ đổi máy mới (vì trong vòng 7 ngày). Chờ gần 5 hôm mới nhận được máy mới, nguyên seal luôn. Mình nhận máy kiểm tra thì còn nhiều "chó đốm" hơn con cũ. Huhu, hỏi máy cũ thì TGDĐ bảo chuyển về kho để đổi rồi. Vậy là thôi đành chấp nhận vì chẳng lẽ lại đợi đổi máy khác. Mà chắc gì cái khác không bị. Đúng là tự làm khổ mình. Thà chấp nhận từ con đầu thì vừa đỡ mệt người lại còn không bị nhiều đốm hơn như bi giờ. Nhưng mình nghĩ lỗi này cũng ko ảnh hưởng lắm. Nghĩ lại thấy mình soi kỹ quá hóa dại. Đi lại đổi trác mệt hết người
Mình mới đoi s3 mới. Vẫn đốm như thuong. Đã vậy còn bị trầy nắp nữa. Haiz..... Vienthong a đó. Chán...... bik vay ko đổi nữa...
@son_happy mình cũng nghĩ vậy nên ko đổi, hên xui mà số mình xui dữ. Cứ dùng em ý cho nó lành.;)
Sao mình mua ở HNAM mà ko bị lỗi mh gì hết nhỉ?😃
hocppc211
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bboyquay95 Hihi.bạn kiểm tra kỹ như hướng dẫn đi nhé

@hocppc211 rồi😁 *#0*#, chọn dzô cái vibration, hiện lên 1 màu đen thui:D
@bboyquay95 Cẩn thận,ko phải là đen thui nhé, mà là nhờ nhờ sáng, được "điểm tâm" với những đốm đen kịt.
Take care

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
@YPMVSTAFF của e thì nhìn thấy màu đen đều hết lun, ko thấy mấy điểm đốm đen như a nói:p
hocppc211
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bboyquay95 Chúc mừng bạn ko có đốm hoặc ko nhận ra.hihi

Mấy cái đốm đen vô hại đó thực ra ko phải lỗi màn hình đâu. Vì chẳng ảnh hưởng gì. Trừ khi bị hở sáng mới là lỗi đấy. An tâm mà dùng đi ạ.

Gửi từ Samsung Galaxy S3 GT-I9300 của tôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019