Khi mở cửa sổ Chrome , vào google hoặc FB bị thông báo lỗi (Flashplayers maybe out date) làm thế nào

phucyeua5
1/3/2014 7:28Phản hồi: 17
Khi mở cửa sổ Chrome , vào google hoặc FB bị thông báo lỗi (Flashplayers maybe out date) làm thế nào
Giờ mình ko vào google và FB đc , vì cứ khi vào là nó hiện thông báo như trên :
Home / Downloads / Flash Player Pro /
Update Your Flash Player

Please Update Your Flash Player(RECOMMENDED)
  • Download any Movie, Video, TV shows From Any Website
  • Watch any Video in Full 1080i HD
  • Faster Playback and Streaming in Firefox, Chrome and Internet Explorer
  • Total Privacy - Prevent Others From Tracking What You are Watching
InstallRemind me later

Flash Player Pro is distributing custom installers which are different from the originally available distribution. These new installers comply with the original software manufacturers' policies and terms & conditions. Optimum Installer is an install manager, which manages the installation of your chosen software. In addition to managing your download and installation, Optimum Installer will offer free popular software that you may be interested in. Additional software may include toolbars, browser add-ons, game applications, anti-virus applications, and other types of applications. You are not required to install any additional software to complete your installation of your selected software. You can always completely remove the programs at any time in Windows' Add/Remove Programs.

Privacy Policy l Terms & Conditions l Unistall l Contact Us

Nhưng khi Install thì ko bao giờ đc . AE nào biết chỉ dùm mình cách khắc phục với nhé . Thanks mọi người !!!
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2 hôm nay mình cũng đang bị vậy, nhưng đến chiều tối thì bình thường. Có ai biết tại sao không ???
nó bảo update flash rõ ràng thế còn gì, lên trang adobe.com tải bản mới về
Hix, vấn đề ko đơn giản vậy đâu bác. Mình đã thử mọi cách nhưng vẫn ko vào đc.
kidboyltt
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng đang bị tình trạng tương tự như vậy.có ai giúp mình hok
kidboyltt
ĐẠI BÀNG
10 năm
chính xác là mình cũng bị y chang vậy lun đó mấy pro..up date cái flash mới rồi cũng không được
cài teamvieu 8 vao đe mình chỉnh cho..^^
đã có thể phỏng đoán đc nguyên nhân lỗi là do bảo trì cáp quang , đợi vài ngày nữa xem nhu thế nào
điện thoại em cũng dính vụ đó, hic
comment của bác no2 tính từ dưới hài vãi chưởng 😁, máy tính mình cũng bị như bạn chủ top nói và đã dùng malwarebytes anti-malware phát hiện vấn đề
@duynguyen_00 có diệt dc ko bác? bác cho em xin link down
phát hiện được thôi. diệt thì cũng diệt. nhưng diệt xong đâu lại vào đấy
@duynguyen_00 nó là ứng dụng hay cái nào bác? cái phát hiện ấy, giờ em dính đủ thứ, điện thoại androi, iphone4, cả PC nay cũng dính luôn rồi
thấy bảo là nó lây qua mạng lan phải reset router . Tốt nhất là format lại ổ cài lại nhé. reset router nữa
@duynguyen_00 em làm rồi, tạm thời chưa sao, dùng cái YAC quét virus xử được 25 tên, dùng cái bkav pro quét thì báo là dính virus đa hình abcxyz gì đấy. Tạm thời thì chưa sao bác ợ
Hi Các bác,

E cũng bị cái này củ hành mấy ngày, sau lọ mọ tìm kiếm trên mạng thì tổng hợp ngắn gọn cách giải quyết như thế này cho các bác:

B1: thay đổi DNS trên máy tính thành: 8.8.4.4 ( đổi như thế nào thì các bác tìm trên mạng có hướng dẫn hình ảnh cụ thể lắm )
B2: ( Quan trọng ) Reset lại các thiết lập của trình duyệt ( với Chrome thì vào : Setting->"hiển thị nâng cao"->Cài đặt lại trình duyệt (reset setting)
B3: (Có thể ko cần thiết, nhưng làm cho chắc 😁) xóa lịch sử duyệt web.
B4: Tắt trình duyệt web rồi mở lại.

Good luck! 😃
Bị lỗi này mấy nay, làm theo cách bác vẫn không ăn thua. Em dùng McAfee bản quyền mà vẫn không quét được nó 😔
koolbk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã thử nhiều cách và đoán đc là nó sửa file trình duyệt chrome và firefox rồi nên khi reset cũng không có tác dụng.
Có cách sau mình thấy hiệu quả:
1. Vào control panel : Unistall chrome và filefox nếu có hỏi xóa dữ liệu web thì chọn Yes.
2. Lên trang chủ download bản mới nhất về cài
OK

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019