Khi nhận cuộc gọi, chuông đổ, nhưng màn hình iPhone tối thui...

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi huuphuong30, 9/5/09. Trả lời: 32, Xem: 4358.

1. tommyvietnam

tommyvietnam Thành viên

vậy bạn cài thêm cái foft lắc nghe cuộc gọi , ai goi tới lla81c tay nghe thôi

2. nam_72

nam_72 Thành viên

Hình như bác chủ topic này xài 3GS thì phải,với 3GS tôi thỉnh thoảng cũng bị nhưng nhẹ hơn là chỉ cần bấm nút home là sáng màng hình.Tôi thì tìm ra nguyên nhân là phải tắt chức năng zoom của 3GS đi bệnh dứt hẳn.Bác thử xem...

3. yatyao

yatyao Thành viên

tui cũng bị y chang vậy, ai biết giúp dùm với! FW 3.1 Iphone 3G lock! nhiều lúc nhấn Home nó không lên màn hình mà người ta gọi tới vẫn đổ chuông! 1 ngày bị 1,2 lần! hic hic...

4. vutanquy

vutanquy Thành viên

mình làm theo hướn g dẫn trên diễn đàn nước ngoài thì họ nói là cài chương trình insomnia vô là ok mình đã thử cách này và máy đã hoạt động ok, không bị lỗi và pin không tốn nhiều như cài cái file của bac delta. AH quên, bạn vo Cydia- search - insomnia - cài vô là xong

yatyao thích nội dung này.
  5. yatyao

yatyao Thành viên

mình làm như lời bạn nói nhưng máy nóng kinh khủng! thêm vấn đề nữa chắc bạn cũng biết là sụt pin nhanh ghê hồn! trong 1 tiếng mà sụt gần 20%! Thêm nữa là ở FW 2.2 thì mình không bị tình trạng này! từ khi up FW 3.1 thì mới bị! Mình đã tìm hiểu và thử mọi cách (vd như: restore bằng sim khác, rồi tắt hẳn chức năng mail bằng cách thay tên MobileMail.app thành MobileMail.xxx,..)
    Máy mình không cài mcleaner, mcallshow hay lắc để nghe! chỉ khi restore xong (bản của IPHN - Sonpham) rồi cài các app: XGPS, bossPaper, Rock. Vậy thôi!
    Ai biết chỉ giùm mình mình cảm ơn lắm lắm :(

6. yatyao

yatyao Thành viên

không ai giúp được sao? hic hic... bây giờ cứ 1 ngày là nó bị 1,2 lần như thế! ức chế chịu khkông được! muốn lấy búa đập quá :mad:

7. mytrang

mytrang Thành viên

Bác có tin là máy bác chỉ cần thay con chip wifi là hết bệnh không? Đừng cố bằng phần mềm làm gì, mất công lắm.
    Chip wifi có một đường cấp áp, nếu bị lỗi sẽ gây nên tình trạng ngủ sâu (Sleep mod). Kể cả wifi hoạt động bình thường mà bị sleep mod thì vẫn phải thay chip khác!

8. yatyao

yatyao Thành viên

chài, ở FW 2.2 đâu có tình trạng như thế bạn! wifi lướt nét vù vù, chỉ khi lên 3.1 thì nó bị như vậy á! tks bạn đã trả lời!

9. Hoangtrunghieu

Hoangtrunghieu Thành viên

bạn đã tắt push notification chưa ? nằm phía dưới carier đó

10. yatyao

yatyao Thành viên

rồi bạn ạ, không những tắt mà mình còn sửa hẳn file MobileMail.app luôn để không chạy mail ngầm nữa! Mong mọi người chỉ giáo!
    PS: Máy Lock 3G FW 3.1, nghe gọi rõ, sóng gió tốt, chỉ mỗi tội lâu lâu bật màn hình không lên mà gọi tới vẫn đổ chuông! Để sau 5,7 phút thì mới hiện lên lại, dĩ nhiên là không báo gọi nhỡ! Xài Sim mobifone trả sau! Rất mong được giúp đỡ!:(

11. Hoangtrunghieu

Hoangtrunghieu Thành viên

em vừa test trên 3gs của em thì khi tắt chức năng zoom đi thì gọi vào mãi nó ko tắt màn hình đen lại! còn để chức năg zoom thì khi có người gọi nó vẫn đen màn hình! ấn home nó mới sáng lại! bác thử xem thế nào :D

12. yatyao

yatyao Thành viên

máy mình 3G mà! >"< zoom ở đâu ra ! :D

13. tuan_80f

tuan_80f Thành viên

Cái này là do lỗi fw thôi mà ,bạn download fw 3.00-->3.1 về up lại là ok ngay thôi mà nếu đang ở fw2.1 thì cứ nhấn Shift +restore mà lên thôi không cần JB nữa .