Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Khoảng 1000 mã lỗi và hướng xử lý, sửa chữa của một số đồ gia dụng cho ACE.

QPR
26/8/2012 18:36Phản hồi: 577
Khoảng 1000 mã lỗi và hướng xử lý, sửa chữa của một số đồ gia dụng cho ACE.
Chào ACE Tinhte,
Mình xin tặng mọi người một số tư liệu mà mình góp nhặt được sau nhiều năm làm "Thợ điện", đó là khoảng 1200 mã lỗi (errors codes) và hướng giải quyết các lỗi đó, của một số đồ gia dụng như máy giặt, tủ lạnh, máy điều hòa (máy lạnh). Các tư liệu này đặc biệt hữu ích cho ai làm service đồ gia dụng nhé, với các bạn khác cũng hữu dụng khi gặp các vấn đề, sự cố với đồ dùng trong nhà. Tuy nhiên theo mình thì các bạn nên cẩn trọng khi tiếp xúc với điện thế cao bên trong các thiết bị điện nhé, kẻo nguy hiểm đến tính mạng.:mad:😁
Để dễ dàng cho việc tra cứu, mình đã chuyển các thông tin trên vào trường note trong danh bạ của Gmail nên với một smart phone bất kỳ, không cần phải đọc các files PDF hay Office này lọ, chỉ cần đồng bộ danh bạ với Gmail là các bạn sử dụng được như tra cứu danh bạ vậy.
Ví dụ : Có cái máy giặt của hãng National ngừng phục vụ và báo ký tự "H10" trên màn hiển thị của nó, các bạn móc ĐT ra và tra danh bạ gõ chữ "h10" máy sẽ trình ra cho các bạn một số kết quả, ở đây các bạn vào "h10-mg-na-inv", trong trường note sẽ có dòng "sự cố cảm ứng làm nóng". Nghĩa là cái máy đó bị sự cố ở phần làm nóng, sấy hoặc cảm biến(sensor) phần sấy.
Nói cách khác thì đại thể các bạn tra thông tin về các mã lỗi giống như tra danh bạ điện thoại.
Dưới đây là các đường link của các phần "AVIVA MÃ LỖI" mà mình đã trích xuất từ Gmail của mình, các bạn tải về máy tính cá nhân (Không nên tải về điện thoại) của các bạn rồi thao tác như sau:
1- Đăng nhập vào Gmail có chứa danh bạ của các bạn, nếu bạn chưa đưa danh bạ của mình lên Gmail cũng không sao.
2- Vào mục Contacts (cạnh chữ "Gmail" ở góc trái có dấu tam giác nhỏ, chỏ vào đó) tại đây các bạn sẽ thấy danh bạ của mình.
3- Trong mục Contacts các bạn vào mục "More">>vào tiếp "Import">>sẽ ra cửa sổ Import Contacts>>nhấn vào "Choose File">>chỏ đến thư mục lưu file "AVIVA MÃ LỖI" trong máy PC của các bạn>>nhấn Open>>nhấn Import.

4- Đồng bộ danh bạ Gmail với Smart Phone của các bạn.

Updated ngày 23/8/2014: Hơn 1200 mã lỗi, chỉnh sửa thông tin chính xác hơn và gộp lại thành 1 file hoàn chỉnh
link tải file "AVIVA MÃ LỖI".
https://drive.google.com/file/d/0BxOUSMGMyb_iOWk4YjZkZW1rYTQ/edit?usp=sharing

link cũ ngày 26/8/2012 tải folder "Appliances 260812".
https://docs.google.com/open?id=0BxOUSMGMyb_iOGt4WFhoMURSZUE

- Nếu gặp trục trặc khi tải "AVIVA MÃ LỖI" các bạn add email tại đây, mình sẽ gửi cho nhé.
- Một số mã lỗi mình dịch bằng Google translate nên có thể hơi ngô nghê.:D
- Nếu các bạn gặp hoặc có các tư liệu khác thì đưa vào để mọi người cùng vui nhé.
Và đây là link clip hướng dẫn cụ thể cho các bạn:

Quảng cáo

Chúc ACE vui!:D
577 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bếp Từ Nhật Bản Tuyệt vời.

Xin trân thành cảm ơn tâm huyết của bác!!!
@anh_diesel Cảm ơn người ta cũng sai chính tả...;))
thang296
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank you anh nhiều
sao k làm cách khác đi. đồng bộ danh bạ kiểu này ngại lắm, mà ng bt hỏng mấy cái đó kug k tự sửa dc
QPR
TÍCH CỰC
12 năm
@dong_tuyet93 Trình danh bạ thì Smartphone nào cũng đọc được và nhanh gọn mà bạn, đồ hỏng thì nên gọi thợ, cơ mà mình biết cũng hay chứ. 😃
@QPR Ak. M tưởng đồng bộ danh bạ lên gmail. Nếu tải về rồi nhập vào danh bạ thì k sao. Bác dày công quá
Bác cho em hỏi cái điều hòa samsung nó báo lỗi e2 là bị hỏng gì ạ.
@truongto27 E2 gì gì nữa bạn??? Ss nhiều lỗi E2 lắm...nhưng hầu như do cảm biến bạn nhé!

ANH 😁
QPR
TÍCH CỰC
12 năm
@truongto27 Chào bạn,
Nếu máy điều hòa nhà bạn là máy Samsung không Inverter thì lỗi E2 có mấy khả năng sau:
- Cấp điện cho máy>>>bật máy>>>máy báo E2 ngay sau vài giây>>>lỗi cảm biến nhiệt độ (sensor) gài ở ống đồng của dàn trong nhà, chập hoặc đứt.
- Cấp điện cho máy>>>bật máy>>>máy báo E2 sau khoảng 15 phút>>>có thể máy bị hao môi chất làm lạnh hoặc cảm biến nhiệt độ gài ở ống đồng của dàn trong nhà bị tuột khỏi chỗ cài.
Tuy nhiên, tốt nhất là bạn gọi thợ đến nhé, cụ thể và thực tế sẽ chuẩn hơn. Chúc bạn vui!😃
@QPR Bác phán chuẩn luôn, cảm ơn bác nhiều.😁
Cam on bro nhieu vi su dam me va tinh than chia se ( lam nghe sua chua nay nhieu nguoi giau nghe' ).
Minh ko biet noi gi ngoai cam on ca. Bro da chon dung nghe roi day !.
QPR
TÍCH CỰC
12 năm
@bachl0ngvjet Có chi đâu bạn, mình cũng được nhiều người giúp mà.😃
@QPR Chào bác nhà em đang dùng bếp từ nội địa National bị lỗi tự ngắt không đun màn hiển thị U04 là bị lỗi gì, bác cho em phương án khắc phục.
DSC_0188.JPG DSC_0187.JPG
Kowboy
CAO CẤP
12 năm
A Giai làm cái nầy bá đạo thật

😁:D:D:D:D:D

Thân ái :D
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn cho mình hỏi khi mình xử lý lỗi ở điều hoà xong muốn xoá bộ nhớ lỗi thì làm ntn nào. Toshiba Ras-401sdr mình đã check đc lỗi 25 và đã xử lý xong nhưng check nó vẫn báo lỗi 25. Là hỏng quạt thông phòng.....!
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
Chào bạn,
Bạn nhấn giữ tiếp cái nút "check" đến khi màn hình remote thay đổi thành "00" thì nhấn nút tăng nhiệt và hướng remote về phía máy, đến khi xuất hiện ký tự "77" kèm theo tiếng bíp dài là ok. Thế nhé!😃
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko hiểu sao mình thực hiện như bạn chỉ rồi mà ko thực hiện đc nó ko báo j cả mình ấn nút check rồi hiện 00 rồi ấn nút tăng nhiệt vô tác dụng bạn à

đây là điều khiển của mình
tiện cậu cho mình hỏi chế độ autoclean(rửa dàn với vệ sinh màng lọc của toshiba kích hoạt thế nào để nó hoạt động nhỉ hay là bẩn nó tự chạy)
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr.Nam1987 Lỗi bạn!
Lúc trước mình hướng sai.:eek:
Đầu tiên bạn bấm nút "check" lần 1, máy hiện "00" cùng với ký tự "check" ở bên trên hai số 0>>>bạn nhấn và giữ nút "check" lần hai, sau 5 giây thì ký tự "check" sẽ mất đi, chỉ còn lại "00">>>nhấn nút giảm(hoặc tăng) thì sẽ thấy ký tự "FF">>>tiếp tục cho đến khi thấy "7F" cùng tiếng bíp dài+ngắn liền nhau là được.😁

Sent using Tinhte.vn
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks bạn nhé mình làm đc rồi bạn quả là pro hàng nhật đâu phải ai cũng biết nhiều bạn.bạn cho mình sđt để có việc j mình vs bạn trao đổi đc ko......! Còn nhiều cái muốn hỏi mà chăg? Biết diễn tả thế nào.....! Cái điều hoà của mình trc dùng 1 cái điều khiển khác đến khi mình kiếm đc cái mới hơn thì những chức năng ở điều khiển mới toàn ăn theo điều khiển vũ mặc dù trên điều khiển mới ghi chữ có nghĩa khác với chức năng thực ví dụ lượng gió thì lại là chỉnh cửa gió nói chung là điều khiển trc những nút nằm ở đâu thì điều khiển mới này y như vậy.
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình sđt của cậu đi QPR
@Mr.Nam1987 Thanks: bạn làm ơi email cho mình với ( nhoa308@gmail.com)
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhoa308 Mình hay chủ thear
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
Mình là Hà 0936.636.568, có gì thắc mắc về Inverter nói chung thì cứ gọi mình nhé.😃
@QPR Em cũng save lại để ới bác tư vấn
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
11 năm
ok Hà nhé
neo8x
TÍCH CỰC
11 năm
rất bổ ích 😃
http://www.tinhte.vn/threads/1634581/
Anh ơi tư vấn dùm em với cái link mà em định mua đồ gia dụng
Cảm ơn đã chia sẻ nhen 😁 Mình cũng làm bên gia dụng đó ;D