Khoảng 1000 mã lỗi và hướng xử lý, sửa chữa của một số đồ gia dụng cho ACE.

QPR
26/8/2012 18:36Phản hồi: 577
577 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thank chủ thớt link vẫn tốt
bài viết của anh rất hữu ích. Anh cho em hỏi mã lỗi mà anh đưa ra là của hàng gia dụng ở Việt Nam đúng ko ạ? Em có máy giặt Toshiba TW 2500 nội địa Nhật mà nó báo lỗi EP3, ko biết lỗi đó là gì vậy a??
QPR pm mình nhé, có một số vấn đề cần hỏi.
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
@phucdull Là sao hả bạn?
Hay quá, cái này mà làm thành app thì tiện nhỉ
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
@NeonLighting Bạn nói đúng mong muốn của mình, cái app đó nhúng vào trình quản lý danh bạ sẽ bao gồm tên, số điện thoại, mã lỗi, bảng giá các loại hàng hóa...và tất cả có thể hoạt động offline và cập nhật online dễ dàng. Đặc biệt là có thể quảng cáo nhẹ nhàng >>thu lợi nhuận từ quảng cáo, tuy nhiên chỉ có thể làm được thật tốt bởi RIM; Apple; Google.😃
HÀ chech mail cho tôi bang lổi đc không ?
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
@duytu777 Có gì bạn cứ hỏi tại đây nhé.
@duytu777 cho mình xin bảng mã lỗi với.nhà mình có nồi cơm sanyo báo lỗi E35 ko biết bị làm sao
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
Xin cảm ơn tâm huyết của bạn
đồ gia dụng cũng có thể tự sửa được hả
Cám ơn bạn nhiều nhé.
Tks pic hay.
cam on tyuiopASSSSSSSSSSSSSSSSSS
Cam on nhieu.
chao cac ban
xinchao cho em hoi may giat toshiba tw2500 giat xong roi bao EP3 khac phuc nhu the
nao
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
Hi!
Lỗi EP3 báo về hệ bơm thoát nước của các máy có sấy khô bằng hút ẩm. Gồm bơm, phao, các mạch liên quan, đôi khi phải nạp lại cả Eprom của vi điều khiển.😃
cảm ơn bạn
anh Ha đa cho em mo mang kien thuc nhieu cam on anh . em cung la tho nhung kinh ngiem con kem qua co gi anh giup do nha
add cho hỏi mình hỏi chút.. tủ Fujitsu báo lỗi E016 là bị sao nhỷ.
mình cũng hỏi 1 vài ng` nói do lỗi khay đá tự rơi nhưg ko biết chính xác ko và khắc phục như thế nào nữa
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
@vd1134 Là lỗi của phần làm đá tự động, cảm biến đứt hoặc chập, tiếp xúc kém...bạn nhé.
các bác cho em hoi may lạnh panasonic kw 12000ptu chạy đuọckhoảng 15 , 20 máy ngùng chạy . và đèn màu cam báo loi nháp nháy liên tục . đó là loi gì vậy và cách khac phục thế nào em cám on nhiều
@duytu777 Máy lạnh của bạn bị những khả năng sau
- bị thiếu gas hoặc ống gas quá dài
- Cảm biến nhiệt dàn lạnh bị hỏng hoặc đầu cảm biến( bằng đồng) ko đo đc nhiệt độ của dàn lạnh.
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
@cuonglinh74 Bạn nói gần đầy đủ, khi máy đó chạy bình thường>>sau 03 phút>>giá trị điện trở của cảm biến đo nhiệt độ ống đồng của dàn trong nhà vào khoảng 40k-ôm~50k-ôm, giá trị điện trở này được chuyển thành giá trị điện áp ~ 1,3VDC ~ 1,5VDC tại chân ADC của Vi điều khiển, nếu không có giá trị trong khoảng đó>>máy ngắt Lốc>>03 phút sau>>chạy lại>>sau 03 lần chạy>>vẫn thế(khoảng 20 phút)>>ngắt hẳn>>báo lỗi bằng đèn "Timer".😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019