[Khoe xe] Suzuki Viva 115Fi - 300km trải nghiệm đầu tiên

phuongphuong91
8/6/2013 16:23Phản hồi: 252
[Khoe xe] Suzuki Viva 115Fi - 300km trải nghiệm đầu tiên
Hế lô các bạn

Lời đầu tiên xin đc khoe vs các thím là em đã rước vợ về nhà ngày 26/5 tháng rồi, lễ vật tổng cộng ~ 22 triệu 500k (hiện tại Su VN chưa có Baga Inox cho dòng xe mới này nên khúc giữa nhìn trụi lũi ah, nhìn hao hao ... Ex). Cũng đc nói thêm là em dân Long An nên giá cả ở tỉnh có thể ngon hơn ở Xì gòn nhen các bạn :p

Ngoại hình: Xanh dương, bánh mâm. Vỏ trước sau là Maxxis hết nhen. Đĩa trước Nissin. Phụ tùng nhập khẩu là chủ yếu, lắp ráp tại Suzuki Đồng Nai 😃

(🆒 Đã Cập nhật hình ảnh ở cuối Page 2 nhen các bác;) )

Tình hình là tuần rồi có đi thực tập ở Sài gòn 3 ngày nên cũng đã có chút trải nghiệm phê phê cùng em nó, đem lên đây share vs các thím, gạch đá em nhận hết, xe em sao thì em nói thật vậy thôi:

200km đầu tiên thì em ko dám kéo mạnh ga, mạnh lắm cũng chừng 60km/h là chậm lại thôi ah. Máy phải nói là cực êm, xe chạy đầm, đã khắc phục đc nhược điểm lớn nhất của Suzuki là ko bị ì máy khi chạy dưới 40km/h nữa 😁

Từ 200km trở đi đã đc lãnh giáo sức mạnh của động cơ 115cc Su là thế nào: vào số 1, số 2 tới 40km/h, em zít wa số 3 tăng tốc lên tới 70 km/h rồi zít wa số 4 lên 100km/h nhẹ nhàng luôn :p Biết là còn 1 khúc ga nữa nhưng mà em chưa dám thử nó Maxspeed đc 140 như trên conteurmet ghi hay ko 😃

Đến phần nhiều thím quan tâm nhất là tiêu thụ xăng, lúc mua xe em đỗ 50k, chạy lên tới Tp đổ thêm 50k nữa, đi thực tập 3 ngày chạy về Long An tổng cộng hết 250km thì kim gần xuống đến vạch đỏ, ước lượng ra thì khoảng được ~65km/lít
. Với hành trình một nửa trong Tp và còn lại là đường trường về quê thì kết quả trên đã gần đúng vs công bố của nhà Sx.

P/s: bữa thứ 5 rồi em nó mới bị thằng cờ hó nó phá zin ở khúc Võ văn tần Q.3, cái tội đã đẹp trai mà còn lấn line, năn nỉ lòi bản họng ra mới chịu lấy Sv nghèo 100k.
(Em mới viết bài review này bên voz, nội dung tương tự, nick fuong2k8 là của em đó)
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chúc mừng bác, nhưng khoe xe review rì viếc kiểu gì mà ko có nổi vài tấm ảnh nhỉ
@hoangnguyenvip Nguoi ta da noi la se post hinh sau kia ma. Khó tinh the!

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
ngon!bữa nào cho mượn kéo thử dc k.
Xin hỏi bác chủ thớt khi bác phóng tới 100km/h thì độ ổn định của xe như thế nào? Có bị rung tay lái cũng như gây mỏi tay khi đi với tốc độ đó ko?
@chongao2k5 Ah, lúc đó thì nước mắt nước mũi tùm lum rồi (tại ko bịt khẩu trang) Xe vẫn đầm và êm ga nhen bác (chắc nhờ bánh mâm) hoàn toàn ko bị đảo gió như Sirius vs RSX !!!
@phuongphuong91 Do thiet ke khi dong hoc tot hon Si, Rsx chang??

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@phuongphuong91 đính chính với bác là rsx max chỉ được có 90km/h thôi mà chạy 90 cũng chẳng đảo gió gì hết chỉ mỗi tội rung tê tay với máy nó gào phát đau lòng thôi. chúc mừng bác chọn được con xe ngon rẻ lại tiết kiệm xăng .
@mrkaokuong Mình lên dc 100 đó. đường to dài và phẳng. máy gầm ác thiệt. chạy vận tốc 70-90 hao xăng khủng khiếp. khoảng 40km/l à. chạy chậm lợi xăng chứ chạy nhanh máy gầm mà hao hơn ex nhiều
chaiens
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon nhỉ, ở Nha Trang nó đòi 24,5tr cho con bánh mâm. nản quá đi về.
Thích nhất câu này của bác, bá cm nó đạo rồi haha
Quan tâm cái cảm giác lái bác ơi. Bác nhận xét ở từng tốc độ, từng cung đường đi. Thanks.
hóng hình bác thớt.

Không có là bác thớt chém gió nhé 😆
hoangdzung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Híc, nghe thấy muốn được cưỡi em nó quá 😔(
dinh.nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
up hình coi
đã có baga giữa inox cho em viva fi rồi! anh em nào ở Sa Đéc, Đồng Tháp có thể tìm đến cửa hàng bán phụ tùng xe máy Duy , sát bên chỗ cây ATM ARIBANK (nông nghiệp phát triển nông thôn) mua! Giá 66 nghìn đồng!
tốc độ càng cao các bạn trẻ càng thích
Hôm nay đi chơi cả ngày nên chưa chộp hình em nó cho các bác được, thông cảm nhen. Tình hình là đi được 375 km rồi mà chưa hết 150k tiền xăng (đổ 3 lần nữa) ;) Lúc chiều mới thử xe vs thằng bạn đi Fu-neo FI : 2 thằng tăng tốc cùng 1 lượt đến khoảng 70-80km/h j` đó thì em vặn gần hết ga bỏ nó tít đằng sau :mad: (chắc có lẽ thằng bạn nhác tay). Xe lấy tốc rất nhanh nhen các bác, cảm giác y chang chạy con Ex 2007 côn tự động. Pô xe thì chạy dưới 50 kêu ù ù ù còn chạy trên 60 thì chỉ nghe tiếng gió - ko nghe pô nó nổ thế nào nữa :p
Phóng nhanh có bị đảo k bác. Bác thử hết ga chưa vậy.
@Lê Duy Thái Chiều nay mới chạy trên Đại lộ đông tây lúc trời chuyển mưa, chạy ngược gió mà lên đến 70km/h thì gió như muốn xô ngã chiếc xe của em luôn. Có lẽ do khối lượng xe + chủ ko đủ nặng 😆) (total chưa tới 150 kg nữa)
@phuongphuong91 Thế là sao bác, con xe nó 94 kg + 2kg xăng + 2kg quần áo nữa... Vậy bác chưa dc 50kg ak??? hjhj
Chưa rodai mà kéo chi mà máu rứa 😃 mình chạy ex mà chưa bao h kéo lên quá 80, bị tụi bạn chọc hoài,cơ bản là nhát :-(
jojoteen
TÍCH CỰC
11 năm
@Dr.nicolas Cứ test đi mình thử con Ex Gp 2011 kéo phọt shit không qua dc 120, nhưng lên tới đó là xe rung lắc nhìu😁
chạy xe mới phải biết rodai . Cụ thể là đi chậm < 40km/h cho 1000km đầu tiên, rodai kĩ xe bền sau này . bạn không tìm hiểu kỉ, mới chạy được 200 km mà đã vít ga lên 60km/h. Tội nghiệp Xe SU 😕
@hanbaoquancm Mình rodai theo phong cách bạo lực mà bác !!! Tuổi mình lên 1 con xe mới và mạnh như thế thì làm sao mà giữ đc mình chứ 😁
potai11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongphuong91 Cho e hỏi bác chạy bạo lực như thế mà xăng cọ có hết 65 km/l thôi á, hôm nào bác đong cẩn thận hộ em chạy khoảng 60km/h đều ga thì được bn km/l . E cũng đang soi để mua . Thanks bác . :rolleyes:;)

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
@potai11 Nếu mà có điều kiện test như bạn mô tả thì đảm bảo là >70km/l nhen. Vì mức test mà mình hay cập nhật vs mọi người là test đường Bình Chánh-Nội thành-Thủ Đức ;)
DcLee
TÍCH CỰC
11 năm
@phuongphuong91 Nhìu bác ko hỉu dc rodai bạo lực đâu...nhà e mấy con xe đều rodai theo kiểu này, chạy dài đến giờ vẫn bốc :D
@DcLee cái kiểu roda bạo lực này mình biết, 60km vàng gì đó.
Theo cách roda của nhà sản xuất vẫn hơn :D
nếu thật vậy thì con này sẽ soán ngôi Sirius thôi
hehe em ở Vĩnh Phúc giá đại lý chuẩn giá luôn, đang nhăm nhe cưới em này nghe bác chủ trải nghiệm càng thêm phần yêu em nó 😁
vặn nhẹ chút xíu thì qua 100km/h thì có lẽ nó tăng tốc còn tốt hơn cả Axelo nhỉ! ax muốn qua 100km/h với vài bạn thì có lẽ ko đơn giản, con ax mình chạy nhồi ga 1 lúc mới đến 110km/h ( ko núp gió), nếu con này 100km/h mà còn ga thì đáng ngại thật! con ax có khi...lên 100km/h ko lẹ bằng con này nhỉ! còn con fx máy zin của mình thì làm cái ào, số 5 ngóc lên nhìn đồng hồ thì qua....120km/h.
@cucucu bác núp mặt mãi đến số 5 mới ngóc lên nhìn ah. kinh thế:eek: . lâu quá mới thấy bác cucu nhi, k thấy thăm nhà axelo lun
@sfd125_2004 tại dạo này mê fx hơn nên bỏ bê em nó, tối nay lấy em nó ra cafe thấy vẫn êm ru, tiếng máy rù rì nghe vẫn thích.
con fx thì sức mạnh nó đáng ngại quá, con fx mình zin toàn bộ máy, chạy mới có 30k km, vặn lên 120km/h cực nhanh, nuôi ga tí thì có lên 130km/h, lúc này thì dek nhìn nổi đường sá gì nữa, thấy mọi thứ vụt vụt, thử 1 lần tởn luôn! có gan núp gió và có đường thì con fx qua 130km/h khỏe! DOHC đúng là vẫn ở đẳng cấp khác!
@cucucu Nói thiệt với bác là khi đó kim đồng hồ chưa lên đến 100 mà, tại vít hết số 3 là được 70 rồi, số 4 thì cũng zọt lên 90-100. Cơ mà chắc phải đợi 2000 km sau rồi mới biết được sức mạnh thật sự của động cơ có giống như là quảng cáo hay ko nữa ;)
@cucucu Với một bồ ký ức về 3 em Fx 125 đã qua tay thì xin xác nhận giúp với bác là cái đồng hồ đó nó ảo nhé! Rất chân thành. 😃
3conde
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đo kiểu này thì bó tay rồi, tham khảo cách đo xăng bằng phương pháp đầy bình đi.
// Nhiều bố đo bằng cách nhìn vạch xăng thì fail cmnr!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019