[Khoe xe] Suzuki Viva 115Fi - 300km trải nghiệm đầu tiên

phuongphuong91
8/6/2013 16:23Phản hồi: 252
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bang mam dan hoi kem. Di dg soi da k em banh cam
Cảm nhận sau khi chạy 50k A92xăng đầu tiên (tức 2,05 lit) nek (đang chạy Rodda):

E đã đi cạn xăng luôn là 164km. Chủ yếu là đi đường tp, nhà ở công viên phần mềm Quang Trung, (Q12), học tại KHTN (Q5), tốc độ đi toàn là 30-40, đường vắng vắng chút thì kéo lên 60, 70. Phần lớn time dùng xe đều chở thêm 1 người. Các bác tự tính mức hao xăng nhé!
Xe vọt với số 1, nhưng khi tăng tốc từ 30 lên 40 thì hơi chậm, nhưng lên nữa thì vọt nhẹ nhàng luôn. Ai đi mà biết cách lên số thì khắc phục đc cái này thôi. E chưa giám kéo lên >80 vì đang rodda.
Đi ko thấy có rung như mấy bác nói.
E chở gấu đi thì e ấy kêu "xe sao đi êm thế" (her, êm cứ như lưng anh ấy hả? =)) )
ôm cua 270* ở cầu vượt QTrung mà e đi 60 êm re.
Ống bô nhìn ngoài có vẻ hướng chống lên trên, nhưng nhìn kỹ thì phần cuối nó cụp xuống đường, ko có phun khói vào người ngồi sau như mấy bác tưởng tượng.

Tuy nhiên:
Về số hơi dắt (cái này thấy mấy member nói xe mới nó thế 😆 )
Ngồi sau mà đi trời mưa thì ko thấy bắn nước sau lưng mà bị bắn ở gác chân thôi.
Máy chạy hơi nóng.

Nhìn chung, với số tiền 23tr thì e hài lòng vs con Viva Fi này, rất kinh tế vs tiêu hao nhiên liệu, thiết kế đẹp hơn hẳn vs tất cả các xe cùng giá tiền (E dựng xe e bên cạnh RSX-2013, Si, Wave S (tất cả cùng xe mới) mà ai đi qua cũng nhìn xe e). Xe đi nhẹ nhàng, kể cả khi kẹt xe (ùn xe)(đi số 2 và 3).
Đó là cảm nhận của e, các bác có cảm nhận gì thêm thì cho cái ý kiến!
@tmtienminh3491
* Hi ku, ôm cua cầu vượt Quang Trung mà 60 thì coi chừng lấn tuyến là 600k nhe'. Lúc này mấy ảnh rình rập ở đó liên tục.
* Tăng tốc từ 30 thì phải về số 3 hoặc thốc hơn thì fai số 2 (nhất là khi đi 2 người). Số 4 nó bò chắc rồi.
* Về số bị gắt là vì hạ hết ga, mất tua máy, nhớm ga lên một tí cho đồng tốc với nhông thì sẽ về nhẹ nhàng thôi. Gắt quá thì ra hãng chỉnh côn lại nhẹ một tí nhưng nồi sẽ không bắt tốt như là lúc bị gắt.
* Hết rodai, trên 10k sẽ hết nóng máy.
* Chúc mừng ku đã chọn dc 1 con xe rất sinh viên mà hiện đại
@sfd125_2004 E thổ địa khu QTrung bác ơi, số thì e có nói tăng tốc từ 30 là đi số 4 ko?
trung7449
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở Bình Thạnh hay Phú Nhuận có chỗ nào bảo trì kiểm tra xe không các bác ?? ai chỉ e với, e đi coi cái thắng đĩa trước, chạy nó cứ kêu "kít kít " như là bị kẹt cái gì hay là vênh đĩa vậy ( e nói giống vậy chứ đĩa thì ko vênh rồi)mà cũng không phải là do bố nó sát quá đâu nha các bácvì bố sát thì nó ôm đều đằng này nó chỉ kêu khi quay tới đúng chỗ đó thôi,nhưng chưa biết đó là chỗ nào😔
Có bác nào muốn mua lại cặp vỏ zin Viva ko.mình đng có nhu cầu nhượng lại để lên vỏ không ruột nè.xe mới chạy đc 500km thôi ^^
@the_red_of_luck How much does it's cost?
@sfd125_2004 Em ko rành lắm.bác cho cái giá đê.đc là em gả lun ^^
Bác ở đâu .tp alo mình cần mua. 0903030781
vnindex9999
ĐẠI BÀNG
11 năm
CHo em hỏi là em dáng người nhỏ thì nên mua bánh mâm hay bánh căm nhỉ???
Em sợ bánh mâm nặng quá,lại cao giá hơn nữa.
Không biết 2 phiên bản bánh mâm với bánh căm có khác gì nhau nữa không?
@vnindex9999 94/96kg 21/22,5tr
vnindex9999
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sfd125_2004 Vậy chỉ khác nhau bánh mâm vs bánh căm thôi hả bác?
Vậy em chọn con nhẹ hơn 😁
Em nhỏ người,sức yếu đi xe nhẹ cho khỏe
@vnindex9999 Bác đi đường thành thị nhiều hay nông thôn nhiều . Đường rồ rề căm đàn hồi tốt hơn mâm .đường thành thị bằng phẳng mâm đầm hơn căm . Tùy bác . Nhưng mâm nhùnh xe cứng cáp hơn
jupiter8247
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn phuongphuong91 ơi, mình cũng ở LA đang điinh rước em nó thì mua ở đâu zậy
Bác nào mua xe ở TP.HCM (Minh Thành càng tốt) cho mình hỏi cái này. Khi Thanh toán có thể sử dụng thẻ tín dụng để thanh toán ko, hiện tại chưa đủ tiền mà muốn mua xe nên xài thẻ tín dụng nhưng không biết mấy đại lý này có hệ thống thanh toán bằng thẻ ko?
thèm
trung7449
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho em hỏi sao em thấy cái kim xăng của xe em nó tụt nhanh dữ quá. Em đi từ nhà tới c.ty rồi đi về là khoảng 20km, hơn tí , nhưng kim xăng tụt gần 1 nấc màu trắng luôn ( e đi 2 người), hỏi tụi đại lý rồi nhưng nó giải thích mình không vừa ý lắm. Các bác biết vì sao hay có kinh nghiệm gì chỉ bảo cho em với
Sai chính tả tiếng Anh nhaz Bác, cứ tiếng Việt mà xài đi ạ ^^

Su Tiền Giang bánh mâm 23tr, đang định rước em này ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019