THỦ THUẬT Khôi phục hộ em pass 1280

Thảo luận trong '[ĐTPT] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi kukubro, 4/8/12. Trả lời: 33, Xem: 50212.

1. kukubro

kukubro Thành viên

Em đang sài 1 con 1280 cũ chạy V06.51
    IME: 351949053713726
    Em đã thử lấy master code để điền vào chỗ đổi MK nhưng không đk ai giúp em, reset hoặc lấy lại MK với :(

:
  2. lvlrToan

lvlrToan Thành viên

Thu ma 12345 neu khong duoc chay lai phan mem cho nhanh

3. kukubro

kukubro Thành viên

Mình mua máy cũ nó đổi pass không bik, còn về chạy phần mềm thì 1280 cấp đâu mà chạy phần mềm hả ông :-/

4. hthmobile

hthmobile Thành viên

Ra quán chạy lại phần mềm thôi, ko phá đc pass đâu. 30k thôi

kukubro thích nội dung này.
  5. sevenlove90

sevenlove90 Thành viên

sạc chạy lại phần mềm không phá đc pass đâu. Ra quán nó phá pass bằng cách khacs

6. kukubro

kukubro Thành viên

Bác có bik ko giúp ae đi :)

7. sevenlove90

sevenlove90 Thành viên

Bạn cứ ra quán cho lành vì hình như nó can thiệp phần cứng cơ. Truoc mình có bị 1 lần như vậy hỏi thì 80k phá pass. 30k chạy lại phần mềm nhưng không được đâu. Vì mình chạy lại phần mềm nhiều lần rồi mà vẫn dùng pass cũ mà

8. kukubro

kukubro Thành viên

Mình nghĩ chắc chắn chúng nó ấn tổ hợp phím j đó, chứ máy hong có giây cáp mà mấy thằng đằng trk đi lấy pass thấy bảo là nó chỉ ân ấn mấy cái là xong thui !

9. hthmobile

hthmobile Thành viên

Phải có cáp mới chạy đc phần mềm chứ bạn, cáp này khi mua máy ko có đâu vì khách thông thường có cho cáp cũng chịu. Ngoài quán thợ họ phải mua hộp chạy phần mềm và có kèm cáp của nó, hộp chạy thì có nhiều loại, mỗi loại có một thế mạnh riêng.

10. kukubro

kukubro Thành viên

Bạn xem lại 1280 đi máy đó ko có khe cắm cáp, chỉ có 1202 là có thui :)

11. hthmobile

hthmobile Thành viên

:) Chào bạn! 1280 hay bất cứ máy nào cũng phải có chỗ để cắm cáp để chạy lại phần mềm khi nó bị lỗi phần mềm, khôi phục lại mặc định ban đầu, có điều từng phiên bản, từng hãng sản xuất sẽ có thiết kế phần này khác nhau. Tại sao bạn thấy các máy 1202 trở về trước như 1200, 1110i ... có chỗ cắm cáp còn 1280 thì lại không thấy, lý do là gần như không có một thợ sửa nào khi chạy phần mềm các máy đời thấp (dòng DCT4) dùng cáp kết nối bên ngoài như bạn thấy mà họ dùng các loại cáp kết nối bên trong máy, có lẽ vì thế Nokia họ bỏ phần kết nối cáp bên ngoài đi đối với dòng này vì khách hàng thông thường ko cần đến. Bạn thử lấy máy 1280 hay bất kỳ máy nào kể cả máy đời cao và mở nắp pin và lấy pin ra xem, bạn sẽ thấy các chấu tiếp xúc của cáp chạy phần mềm. Đối với việc khôi phục mật khẩu mặc định thì vô cùng dễ bởi vì ko cần thiết phải chạy lại 100% phần mềm máy mà chỉ cần đến phần bảo mật và đưa nó về mặc định là xong (và làm như vậy thì sẽ giữ đc danh bạ vì ko chạy pm cả máy) , chính vì thế giá thành thực hiện bỏ mật khẩu thường rẻ hơn khi chạy cả máy, thông thường là 20-30k cho dòng đen trắng. Bạn có thể tham khảo trên các diễn đàn của dân thợ sửa máy sẽ rõ. http://saigonmobile.vn/forum/dct4/97009-1280-chay-phan-mem.html v.v...............:D

Mr.Siêu thích nội dung này.
  12. kukubro

kukubro Thành viên

Bạn có thể hướng dẫn cách làm ko, về thiết bị e có thể chuẩn bị đầy đủ :D

13. hthmobile

hthmobile Thành viên

Hướng dẫn cho bạn thì hơi khó, vì cái này bạn phải học đàng hoàng mới nên làm nếu ko có thể biến máy thành cục gạch đúng nghĩa đen. Bạn có thể tham khảo cách thực hiện, hộp chạy phần mềm, cáp chạy tại đây: http://sanpham.cps.vn/?act=sp&cat_id=243&cat_p_id=244&cid=10&link= , http://sanpham.cps.vn/?act=sp&cat_id=240&cat_p_id=271&cid=10&link= Cũng hơi tốn kém đấy. Một khóa học tầm vài triệu nữa là bạn có thể mở quán kiếm cơm đc đấy.

14. Marin

Marin Thành viên

Đúng là ý kiến của nhà chuyên môn.
    Em cũng cho là chỉ reset pass thôi chứ ai đời chạy lại phền mềm cả máy làm gì.

15. thangthi

thangthi Thành viên

cho mình hỏi cái hộp chạy phần mềm để làm gì vậy.và cái dây lan của cáp đa năng cắm vào đâu vậy

16. hthmobile

hthmobile Thành viên

Hộp chạy phần mềm dùng để chạy lại phần mềm cho máy, rất cần khi sửa máy liên quan đến phần mềm, khi làm lại nguồn cũng phải chạy lại phần mềm để đồng bộ lại thì máy mới khởi động đc. Còn dây cáp là dùng để kết nối giữa điện thoại và hộp chạy.

thangthi thích nội dung này.
  17. thangthi

thangthi Thành viên

cám ơn bạn.

mình có 1 cái cặp đa năng(để chạy các máy ko có cáp) nhưng mình ko hiểu cái jack giống jack mạng lan của cái cáp đấy cắm vào đâu.mình thấy họ cắm vào cái hộp gì đó có phải hộp chạy pm ko.và nó có đắt ko
    cái của mình y chang cái này http://techgsm.vn/forum/showthread.php?95685-LOSNN-NK-F-BUS-Cable

18. hthmobile

hthmobile Thành viên

Đó là cáp RJ45, đúng là nó dùng để cắm vào hộp chạy phần mềm. Hộp chạy phần mềm nó dùng cáp RJ45 hoặc cáp USB. Bạn tham khảo hộp chạy và giá cả ở đây: http://sanpham.cps.vn/?act=sp_detail&pro_code=405&cid=10&loaiid=244&lang=vn (Lưu ý: Nếu bạn muốn chạy phần mềm cho máy thì nên kiếm tài liệu đọc cho thật kỹ, tốt nhất là ra trung tâm họ dạy cho vài buổi là biết thôi. Nếu không chạy sai là máy dễ chết lắm đấy)

thangthi thích nội dung này.
  19. thangthi

thangthi Thành viên

mình hiểu rồi.cám ơn bạn nhe.

20. skulllee

skulllee Thành viên

nếu là nhấn tổ hợp phím thì nhấn phím gọi+*+3+mở nguồn