Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Khôi phục hộ em pass 1280

kukubro
4/8/2012 12:8Phản hồi: 39
Em đang sài 1 con 1280 cũ chạy V06.51
IME: 351949053713726
Em đã thử lấy master code để điền vào chỗ đổi MK nhưng không đk ai giúp em, reset hoặc lấy lại MK với 😔
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thu ma 12345 neu khong duoc chay lai phan mem cho nhanh
kukubro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lvlrToan Mình mua máy cũ nó đổi pass không bik, còn về chạy phần mềm thì 1280 cấp đâu mà chạy phần mềm hả ông :-/
hthmobile
TÍCH CỰC
12 năm
Ra quán chạy lại phần mềm thôi, ko phá đc pass đâu. 30k thôi
sevenlove90
ĐẠI BÀNG
12 năm
sạc chạy lại phần mềm không phá đc pass đâu. Ra quán nó phá pass bằng cách khacs
kukubro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sevenlove90 Bác có bik ko giúp ae đi 😃
@sevenlove90 ra quán họ có đủ thiết bị để phá pass.
sevenlove90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cứ ra quán cho lành vì hình như nó can thiệp phần cứng cơ. Truoc mình có bị 1 lần như vậy hỏi thì 80k phá pass. 30k chạy lại phần mềm nhưng không được đâu. Vì mình chạy lại phần mềm nhiều lần rồi mà vẫn dùng pass cũ mà
@hthmobile Đúng là ý kiến của nhà chuyên môn.
Em cũng cho là chỉ reset pass thôi chứ ai đời chạy lại phền mềm cả máy làm gì.
@sevenlove90
@sevenlove90 lạy thánh này luôn.
Kens2Bee
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kukubro 😃) 1202 thấy gỡ pin ra. Gắn hộp zô chạy PM. Bữa ra ông bạn quen chạy 1202 có đua xe. Nhạc chuông có lời. 20k kaka. Ổng chỉ mình. Mà ko có hộp nên ko làm đc @@

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
cho mình hỏi cái hộp chạy phần mềm để làm gì vậy.và cái dây lan của cáp đa năng cắm vào đâu vậy
hthmobile
TÍCH CỰC
11 năm
@thangthi Hộp chạy phần mềm dùng để chạy lại phần mềm cho máy, rất cần khi sửa máy liên quan đến phần mềm, khi làm lại nguồn cũng phải chạy lại phần mềm để đồng bộ lại thì máy mới khởi động đc. Còn dây cáp là dùng để kết nối giữa điện thoại và hộp chạy.
cám ơn bạn.

mình có 1 cái cặp đa năng(để chạy các máy ko có cáp) nhưng mình ko hiểu cái jack giống jack mạng lan của cái cáp đấy cắm vào đâu.mình thấy họ cắm vào cái hộp gì đó có phải hộp chạy pm ko.và nó có đắt ko
cái của mình y chang cái này http://techgsm.vn/forum/showthread.php?95685-LOSNN-NK-F-BUS-Cable
hthmobile
TÍCH CỰC
11 năm
@thangthi Đó là cáp RJ45, đúng là nó dùng để cắm vào hộp chạy phần mềm. Hộp chạy phần mềm nó dùng cáp RJ45 hoặc cáp USB. Bạn tham khảo hộp chạy và giá cả ở đây: http://sanpham.cps.vn/?act=sp_detail&pro_code=405&cid=10&loaiid=244&lang=vn (Lưu ý: Nếu bạn muốn chạy phần mềm cho máy thì nên kiếm tài liệu đọc cho thật kỹ, tốt nhất là ra trung tâm họ dạy cho vài buổi là biết thôi. Nếu không chạy sai là máy dễ chết lắm đấy)
mình hiểu rồi.cám ơn bạn nhe.
nếu là nhấn tổ hợp phím thì nhấn phím gọi+*+3+mở nguồn
@skulllee ko dk la sao
10k cho 1 lần phá pass. nhanh gọn nhé trong vòng 5 phút
hthmobile
TÍCH CỰC
11 năm
@lamtrangmobile Đừng phá giá nhé ông. 10k là máy thợ, chứ máy khách mà lấy 10k thì chỉ có uống nước lả.
mình có cách này bạn thử coi nha. tắt nguồn tháo sim ra rồi cắm sạc pin vô (không mở nguồn nha). cứ sạc nguyên như thế đủ 12h. khi đó pass máy đã trở về mặc định 12345.
khả năng thành công tùy vào từng máy nhưng mình nghĩ với máy 1280 thì khả năng thành công khá cao đó
hthmobile
TÍCH CỰC
11 năm
@phamvandu.bn Ko thể.
@phamvandu.bn chắc chắn thánh công nhưng lâu thôi. tìm mấy cách nhanh đi
@phamvandu.bn mình thử rồi nhé, thành công 0%, mất công chờ đợi và hi vọng
cho vào nước sôi để nguội đúng 30p đưa ra phơi nắng là pass sẽ tự đông khôi phục thành 12345
hthmobile
TÍCH CỰC
11 năm
Nhảm.
hoanggia42
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu mua máy cũ thì chỉ có ra hàng phá pass thôi còn nếu bị nhầm pass ko mở đc máy dù ấn đúng MK ( quá 5 lần sai thì phải )thì tháo pin ra lắp lại rồi gọi tổng đài viettel mobi vnpt tùy bạn dùng sim nào hỏi mã puk rồi nhập mã vô là mở đc . CHo hỏi lun là nokia 1280 chỉ lưu đc 41 tn trong sim mà ko lưu thêm đc tn nào nữa ( ko lưu vào máy đc ) là lỗi phần mềm hay phần cứng vậy
😃😃😃 đơn giản. tháo sim ra, ráp pin vào và để nguyên như vậy 30 phút( hoặc để 1h cho chắc ăn). sau đó lắp sim vào và...mật khẩu trở về mặc định 12345. đảm bảo 100% ( chứng minh trên Nokia 1280 v06.51)
@hdvntranthao84 bạn ơi ráp pin vào rồi có mở nguồn lên ko hay cứ để tắt rồi 1h sau nhập lại pass hả bạn !
@Tungok1993 Cứ lắp pin vào rồi để thế thôi bạn à. không mở nguồn đâu nhé. Sau khoảng 1h thì lắp sim vào và máy đòi nhập Security code thì bạn nhập 12345 là ok. tôi đã thử 4 lần với 4 em 1280 khác nhau đều ok.
máy x1-01 hnay m mua, ng bán bảo quên mã bảo vệ.
xin ae chỉ cách làm or hd tìm lại mã.
chạy lại pm thì có hết ko ạ, giá cả bnhiu.
m ở HN, ae ai biết CH nào thì bảo m với
Vứt đi mua máy mới
con 1 cach : thay căp la dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019