Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Không bật được 3G trên galaxy S2 LTE HD :(

boycute2009
4/12/2011 12:27Phản hồi: 23
Tìm trên đây rồi mà không thấy nên e lập topic mới này mong mấy a hướng dẫn
Thấy hướng dẫn trên galaxy S2 vào setting/wireless and network/mobile network/network mode/WCDMA only
nhưng mà khổ nỗi cái galaxy S2 LTE HD lại ko có network mode 😔
Mấy anh hướng dẫn cách khắc phục hiện tượng không bật được 3G trên galaxy S2 lte HD
thanks
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mỗi lần muốn bật 3G la phải restart lại máy mới xài được 3G, có ai bị tình trạng giống vậy ko?
hoang10dia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Câu hỏi khó 😆
bạn thử mà này xem có vào dc ko? vào dc là chỉnh dc 2g-3g bạn nhé.
*#*#4636#*#*
@tiephien mình thử như bạn *#*#4636#*#* ko vào đc bạn ạ có cách nào bảo giúp mình đi bạn
Nhấn phím lock giữ 3s xuất hiện thông báo, nhấn dòng thứ 2 là được
Máy mình là Galaxy s2 thỉnh thoảng cũng ko vào 3g dc.bác nào biet chỉ dùm voi
cũng đơn giản mà bạn tắt wifi đi rùi thoát ra ấn vào intenet lúc đó máy sẽ hiện thông báo nhắc bạn chọn mạng để vào mạng lúc đó bạn ko lựa chọn wifi nữa mà ấn chọn network để vào mạng vậy là mạng 3g đã dược bật

---------- Post added at 12:54 PM ---------- Previous post was at 12:51 PM ----------

nếu bạn làm thế thì chỉ là chế độ bật tắt khi bạn nên may bay thui chỉ là ngắt hay bật sóng thui
Bạn đã dùng được 3G trên S2 LTE HD chưa.... Hướng dẫn mình với, của mình chỉ hiện G (GPRS). Thanks
mình cũng bị như vậy nè,ai biết bảo giùm với,tìm đủ mọi cách lên google play dow các loại widget 2G-3G mà cũng ko ra
duxichdu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bạn nào đã bật được 3G chưa vậy, máy mình cũng bị như vậy, ko cách nào vào được 3G hết, nếu làm được xin hướng dẫn mình với nhé!!
có bác nào biết cách khắc phục 3g trên SC-03D không ạh
em cấu hình hoài mà chả được.
3G die ư?
😔(
để bật 3G trên s2 hd bạn vào mục setting -->mức sử dụng dữ liệu---> dữ liệu điện thoại xong on là ok mà mình đang dùng s2 hd e120L
kizz2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boanho113 Y bro kia hỏi là chọn song wcdam thui chứ ko phải gsm kìa.
Ko phai là bật data on
Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn
caovangart
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũa vậy là sao nhỉ cứ hiện chữ g không lên nổi chữ 3g có ai biết cách khắc phục không nhỉ
kang_jin
ĐẠI BÀNG
11 năm
May mjh cug bi vay?k vao dc 3G.chj bat dc G thoi.bac nao biet chj giup mjh.may Mjh Dag O Rom 4.1.2.k Co Tieng Viet
@kang_jin mình cũng bị như vậy ai biết giúp mình đi
kang_jin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@traichungtinh_s2 Phan cung roi bac ah
@kang_jin thế làm thế nào bạn bảo mình cái coi
kang_jin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@traichungtinh_s2 Ko sua dc ban ah. Chi co thay main. Rat kho sua
mình đăng ký gprs lúc đầu thì vào được, sau đó tắt đi thfi vào lại ko được, phá 1 lúc sau thì tự nhiên vào được đến ngày thứ 2 là ko có tín hiệu luôn . mình xài s2 hd bản K cũng ko có chế độ network mode. vào vào setting-> data úsage-> data network-->click dấu check để mở mà cũng ko có sóng G thiệt potay ko bít bị j
bạn vào bàn phím điện thoại > bấm 319712358 > nhập SKT passwords là 996412 > 1.Network Setting > Network Mode .Để chon 3g ,bấm WCDMA oNLY ;chọn GSM ;bấm GSM ALL
Toàn thánh chém..vãi cả hỏng phần cứng.ko biết còn ai quan tâm ko.t đã tìm ra chỗ cài 3g cho s2 hd lite 4.1.2 của t rồi..
@pro_a3 Cài như nào vsy bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019