HỎI ĐÁP? Không cài đặt được Itools trên WIn 7

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi nhacso123, 31/1/12. Trả lời: 43, Xem: 25736.

1. nhacso123

nhacso123 Thành viên

Mình thấy chương trình Itools - quản lí Iphone cho PC khá là hay, định cài xử dụng thử xem sao, nhưng ko tài nào cài được...khi cài báo lỗi không thể kết nối đến thư viện của Itunes, yêu cầu cài đặt Itune 10. trở lên, thực tế máy mình đã cái Itunes đúng như vậy nhưng ko cài Itools được., vậy bạn nào có cách gì cài đặt được thì giúp mình với....thanks

:
    tak_612 thích nội dung này.
  2. vivannam

vivannam Thành viên

nhưng bác dowload itune mới nhất đi rồi thử lại coi sao

3. vanphuong4i

vanphuong4i Thành viên

Bạn thử gỡ bỏ iTunes hiện tại rồi cài lại (đề xuất cài phiên bản 10.5), mình vẫn đang dùng iTools bình thường trên win 7.

4. nhacso123

nhacso123 Thành viên

Hjx 10.5 cũng ko được, 10.5.3 mới nhất cũng ko đc....cứ báo là ko thể kết nối đến thư viện Itunes, lỗi gì kì lạ vậy nè....bác nào có cách khác không...thanks

5. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

ifunbox nhận đc thì itools mới nhận nha

6. daolong83

daolong83 Thành viên

Mình đang dùng win 7 64bit và chưa phải cài bjo!
    Cứ click là chạy!
    Và đây là em nó : iTools

7. hieupham8x

hieupham8x Thành viên

Có thể iTunes bị lỗi. Bạn xem hướng dẫn này để gỡ bỏ sạch sẽ iTunes http://heaveniphone.com/iphone-thu-...ng/8362-huong-dan-go-bo-hoan-toan-itunes.html (làm cẩn thận các bước, coi chừng xóa lộn cái khác đó!)

Xóa iTunes xong, thì cài cái mới xem được không. Nếu vẫn không được thì chỉ còn cách cài lại Win thôi.

8. nhacso123

nhacso123 Thành viên

Cài đặt Itools ko đc chứ ko phải là ko nhận bạn ah

9. meismid

meismid Thành viên

Itunes trên máy đó dùng bình thường không ?
    Bạn thử kiểm tra lại 2 services là Apple Mobile Device và Bonjour Service xem nó có Running kô ?
    Tìm đường dẫn đến thư mục Libary của Itunes, sau đó set lại Permissions cho everyone thử xem.

10. skyeagle92

skyeagle92 Thành viên

Để mình bày mưu cho nè. tại cái này mình bị rồi: copy cái file iTools vào thư mục này C:\Program Files\Common Files\Apple\Apple Application Support . Sau đó muốn tạo shortcut ra desktop thì tuỳ bạn. Không được del nick . Enjoy ....................!

11. nhacso123

nhacso123 Thành viên

Vẫn không cài được,...lỗi kì lạ....nhìn thì đơn giản mà không biết cách làm....hay là do Itunes mới quá, Itools nó ko nhận Library của Itunes đc nhỉ...?

---------- Post added at 04:25 PM ---------- Previous post was at 04:20 PM ----------

Oh lala....thanks bạn nhiều...nảy giờ ko xuất hiện sớm...thành công nhanh chóng....đơn giản thế mà ko biết...:D

12. skyeagle92

skyeagle92 Thành viên

kinh nghiệm xương máu mà bạn, share cho anh em thôi :D

squallvnn thích nội dung này.
  13. squallvnn

squallvnn Thành viên

up lên cho mọi người thấy nào. thanks!

14. LegendaryArceus

LegendaryArceus Dự bị

Uả mình nghe nói cài Itools tren MyCom(MC) thì đâu cần Ituns đâu ?? ai có thể chỉ mình dc không ??

15. skyeagle92

skyeagle92 Thành viên

nghe ai nói thế ? phải có iTunes trong máy thì iTools mới chạy được

16. LegendaryArceus

LegendaryArceus Dự bị

Ông anh ổng nói @,@ . Sẵn cho mìn hỏi cái này ' kai ipod kua mình đã bẻ cr@ck, khi mình cắm ituns ver 10.3.0.54 nhận kai ipod, khi ra ngoài quán internet down ituns ver 10.3.0.54 thì ituns lại không nhận ipod... Ai giúp mình dc không ???

17. skyeagle92

skyeagle92 Thành viên

mình không gặp hiện tượng này bao giờ nên cũng không biết trả lời bạn như thế nào. Bình thường thì iPod sẽ chỉ nhận 1 iTunes duy nhất, nếu cắm vào iTunes của máy khác sẽ bị đòi xoá hết app, nhạc

18. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

va
    lỗi gì vậy

19. LegendaryArceus

LegendaryArceus Dự bị

Hồi trước tớ dung itubs trên laptop vs bàn nhà tớ chunh version thì nó đều nhận chung ipodkua tớ. Tại ông anh kêu là kais ipod bẻ khoá rồi. Con bj h ra wan nét thì chung version lai k dc

20. itools

itools Dự bị

Có một tài liệu về Hỏi đáp iTools, bạn có thể tìm thấy nó ở đây.