Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Không đăng nhập được iMessage

Vagabondtq
25/6/2014 8:54Phản hồi: 79
Không đăng nhập được iMessage
Mình cài bản Mavericks 10.9.3, Vẫn đăng nhập được ICloud, iTunes. Nhưng không hiểu sao không thể nào đăng nhập được iMessage.

Mình đã thử cài Hackintosh VietNam nhưng vẫn bị lỗi và bị thông báo như hình đính kèm.

Nhờ anh em giúp đỡ chỉnh sửa với ạ

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vấn đề này có nhiều lỗi gây nên. Bạn thử xem sao nhé!
1. Nếu có đang nhập lên 1 MAC OSX nào khác thì out nó ra rồi đăng nhập lên bản này. VD bạn đang cài 2 bản. Hoặc đăng nhập lên máy khác.
2. Thử add Visa vào Apple ID.
3. Xóa file
/Library/Preferences/SystemConfiguration/NetworkInterfaces.plist rồi restart máy và đăng nhập lại.
Vagabondtq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trbanglang Cảm ơn bạn,

Mình đã làm đúng như bạn nói. Kể cả việc đổi lại luôn mật khẩu. Nhưng kết qủa vẫn không đăng nhập được và nó báo:
Screen Shot 2014-06-29 at 0.55.27.png
nukenuky
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy hướng dẫn này là đầy đủ nhất,http://www.tonymacx86.com/general-help/110471-how-fix-imessage.html, mình làm theo và đã thành công.

Mình dùng RAID, theo như hướng dẫn ở trên thì khó sửa lỗi iMessage hơn, nhưng thực ra không nhất thiết phải theo tất cả các bước như hướng dẫn
Vagabondtq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nukenuky Bạn ơi, mình cũng đã tìm thấy trang này. Nhưng chưa dám sửa theo. Vì một vài lần trước mình có sửa thì toàn bị lỗi nên lần này rất sợ. Mình bị cái lỗi này theo bạn mình nên làm theo hướng dẫn nào?
An error occurred during activation. Try again.

nukenuky
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cứ làm theo hướng dẫn ở trên nha bạn. Nếu bạn không an tâm thì dùng Carbon Copy Cloner (CCC) để backup lại máy trước khi thử. Mình toàn dùng CCC để copy mọi thứ từ ổ đĩa chính sang 1 ổ đĩa phụ, boot từ ổ phụ, thử nghiệm lung tung, thành công rồi mới áp dụng cho ổ đĩa chính
bác add thử thẻ visa hay mastercard vào tài khoản apple xem
nukenuky
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái visa này quan trọng nha. hôm bữa add vào rồi config lung tung thêm, imessage chạy rồi, remove thẻ ra luôn.

Bữa giờ được vài tuần imessage lại tèo. Add visa vào là OK ngay lập tức
Vagabondtq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng add visa đàng hoàng rồi, chả hiểu sao lại chả vào được. Lạ thât. Rồi thì là đổi lại mật khẩu các kiểu. iTunes, iStore, iCloud vẫn đăng nhập binh thường. Riêng cái imessage thì không đăng nhập được.
nukenuky
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn cứ theo link hướng dẫn ở trên đi, add credit card chỉ là 1 trong những bước cần phải làm thôi
Vagabondtq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nukenuky Bạn cho mình hỏi là cái Network BSD của bạn là en0 hay en1 thì vào được? Của mình hiện tại là en0
nukenuky
ĐẠI BÀNG
10 năm
En0 là chuẩn rồi bạn. Của mình là en0 sẵn rồi
cho mình hỏi cái ethernet card của mình nó không có thì s bạn, nó hiện "
This computer does not appear to have any PCI Ethernet cards installed.", xin giúp đỡ.
lollipop8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Apple id mình dùng là Us nên k add visa vietnam vào đc..làm theo guide trên tonymac thì bị lỗi giống hệt bác @Vegabondtq..chả biết fix sao nữa..😔

Sent from my iPad Air using Tapatalk,
nukenuky
ĐẠI BÀNG
10 năm
us thì change country sang VN. Mình cũng làm vay.dùng itunes
lollipop8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nukenuky mình thik dùng US hơn nên mới k chuyển..thỉnh thoảng còn dùng gift card nữa..😁
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
Không add visa thì lỗi 1
add visa thì lỗi 2
Lỗi 2 chứng tỏ máy bạn vẫn kết nối đến server apple, bình thường nhưng lỗi xảy ra tại file NVRAM.dylib. Xoá NVRAM.dylib ở trong Extra/Modules, nếu đang dùng v1.2 thì tải v1.3 về chép vào, nếu đang dùng v1.3 thì xoá 1.3 và chép 1.2. Sau khi chép NVRAM.
Hình 1:
Ảnh chụp Màn hình 2014-08-13 lúc 02.01.25.png
Nếu thấy có file màu đỏ trong hình 1 kia thì bạn xoá đi. Sau đó bật terminal dùng lệnh sudo nvram boot-args="" để test xem NVRAM có hoạt động không. Nếu có thì bạn sẽ thấy 1 file tương tự như thế nhưng kiểu mã sai lung tung. kiểu nvram.00010203... xoá file vừa tạo.
Trong terminaluuidgen mấy lần để lấy mã UDID mới
Sau đó mở file
1. org.chameleon.Boot.plist
2. SMBIOS.plist

• Chimera thấp hơn bản V3.0 xoá ở 2 và thêm ở 1
  • Chimera V3.0cao hơn xoá ở 1 và thêm ở 2
  • Chameleon thấp hơn r2284 xoá ở 2 và thêm ở 1
  • Chameleon r2284 cao hơn xoá ở 1 và thêm ở 2

Chỉ được đặt trong 1 or 2, không đặt ở cả 2, đặt ở 1 thì xoá 2, ở 2 thì xoá 1. *** thay bằng đoạn udid vừa gen ra ở trên.

Tiếp tục bật Chameleon Wizard mục SMBios bạn Gen Serial mới cho máy của bạn, nhớ chọn dòng máy nào có cấu hình gần giống với máy bạn đang dùng nhất, Laptop chọn MBA, MBP, Desktop thì chọn iMac, Mac Pro. Sau đó khởi động lại máy, quay lại hình 1 nếu thấy có file dạng nvram.********-****-****-****-************.plist mà giống với UDID bạn Gen và thêm vào 1 or 2 thì bạn đã thành công. Thử login Imess lại. Không thành công thì thử thay file NVRAM v1.2

NVRAM v1.2: http://www.tonymacx86.com/attachments/general-help/68716d1380548453-how-fix-imessage-modules.zip
NVRAM v1.3: http://public.xzenue.com/downloads/
Ảnh chụp Màn hình 2014-08-13 lúc 02.29.08.png
Ảnh chụp Màn hình 2014-08-13 lúc 02.32.55.png
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@6761037 google ko có bài nào chi tiết. lúc MLB với ROM thì đăng nhập được vài giây lại out ra nên thôi.
Thanks bạn nhìu nhé
@6761037 Mình dùng lệnh sudo nvram boot-args="" nhưng không thấy file nvram nào dc tạo ra hết.
Mình setup Fress 10.10.4. Dùng Chame boot. nên không tiến hành các Bước sau. Bác giúp mình với được không?
6761037
TÍCH CỰC
9 năm
@nqnvnn E lâu lắm ko dùng cài mac trên máy tính rồi. Nên e cũng ko rõ. Có bác nào biết thì vào giúp. Bạn kiếm đc serial của 1 máy mac nào mà họ ko dùng mac mấy, chủ yếu dùng win ý.
@6761037 Thanks Bác hihi.
Vagabondtq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Prusten @lollipop8x @6761037
Cảm ơn các bạn, mình đã làm thành công.
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@Vagabondtq Mấy vấn đề này mình có ít kinh nghiệm rồi nên fix cũng nhanh. Còn bh đang tìm hiểu patch DSDT thôi. Cái này mình thấy thường laptop hay dùng hơn. Máy bạn dùng VooDooHDA àh ?

Ngoài ra nên dùng bản này sẽ ngon hơn bản Distro
http://www.tinhte.vn/threads/tao-nh...en-windows-cho-newbie-day-du-do-choi.2332703/

Cài bản này khó hơn distro tí, cứ xem clip hướng dẫn mà cài, mình dùng thấy ổn hơn distro. Nhưng ko nên xoá driver video như bác thớt bên đó, ko sẽ bị lỗi Flash Player khi xem youtube đấy.
Vagabondtq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@6761037 Mình cũng không hiểu lắm. Trước mình có lên bản 10.9.3 nhưng hay bị crash phần mềm nên chỉ dùng 10.9 thôi.
Mình dùng máy Dell latitude E6430s. Giờ máy thiếu mỗi cái trackpad nữa. Mình chỉ muốn là on/off được tiện vì thi thoảng di chuột nó hay chạm tay vào.

Thanks bạn
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
Distro là bản của Niresh, iAtkos,.. mấy bản ý có thể ko ổn định bằng bản gốc từ apple.
Prusten
TÍCH CỰC
10 năm
Aie, iMessage của em không vão được "error occurring during activation", mà file nvram vẫn có đuôi giống UDID, vậy là sao các bác nhỉ? Em vẫn dùng bình thường từ ngày dùng Lion!
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@Prusten Mà bị out ra nó có báo gì không ? Để ý xem nvram.xxxx.plist có bị dạng 01020304xxx k ?
Prusten
TÍCH CỰC
10 năm
@6761037 MÌnh ko nhớ chính xác, đại loại là "please check your network connection and try again". File nvram thì giờ vẫn chuẩn
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@Prusten iCloud vs App Store vẫn bt chứ ?
Prusten
TÍCH CỰC
10 năm
@6761037 Vẫn bác ạ, iCloud, App Store,... đều bình thường cả, và file nvram vẫn chính xác là udid. Thôi kệ nó, lát xong việc mình test thử các file 1.2, 1.3 xem có khác gì không.
Prusten
TÍCH CỰC
10 năm
Ô lạ quá, của mình file nvram.uuid vẫn cứ chuẩn, 1.2 hay 1.3 đều chuẩn, chỉ có vào iMessage thì ko được, lúc thì lỗi "check your network", lúc thì "activation error" lúc thì lỗi cho "customer code".
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
lỗi cho customer code là chuẩn đó nhé. Vì lỗi đó là fix đc rồi, chỉ cần add visa là ok thôi.
Prusten
TÍCH CỰC
10 năm
À, chắc là vậy, mà account của mình đợt trước dùng gift, còn tí tiền, không thể chuyển vùng được 😁. Thôi chịu vậy.
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@Prusten Bọn apple nhọ vãi. Còn tí tiền thì hỏi là có đồng ý chịu mất rồi cho chuyển k 😆. Mình bị cái lỗi giống lỗi đầu của thớt add visa là đc luôn.
Prusten
TÍCH CỰC
10 năm
@6761037 Đúng thế, mình tính từ thiện cho Apple mà bọn nó ko nhận 😃.
Thui, ko sao, thực ra mình chả mấy khi dùng iMessage trên máy Hack, chẳng qua là thấy có cái ko hoạt động thì tìm cách nghich cho vui thôi 😃. Cảm ơn bạn đã nhiệt tình hướng dẫn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019