Không đăng nhập được vào yahoo trên Beejive!

sonlx
14/2/2012 2:39Phản hồi: 17
Mình mới bắt đầu gia nhập hội BB, còn nhiều bỡ ngỡ, cũng tòm tèm học hỏi cài được 1 số cái ứng dụng. Có bác nào từng gặp trường hợp như mình hoặc biết về lỗi này thì chỉ giúp mình với.
Mình đang dùng 8800, sử dụng phần mềm chat Beejive, máy mình mua bên bác Quang3G, đang chờ key Beejive khuyến mãi của bác ấy, nên đang trong thời gian dùng thử. Trước đây mình chưa dùng phần mềm chat trên điện thoại bao giờ nên cũng còn bỡ ngỡ đăng nhập vào rồi mình chọn đăng nhập yahoo, vào Edit Account để điền ID và Pass thì chả hiểu sao, phần pass thì nó cho viết, còn phần ID thì mình không viết được ký tự nào cả, nên chả đăng nhập được.
Mới tham gia nên còn gà. Bác nào biết thì mong chỉ giáo dùm. 😕
Thanks!
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác nào biết giúp em với. 😔(............................................................
lỗi lạ nhỉ, bạn dùng beejive version nào vs rom phiên bản nào, cung cấp thông tin cho mọi người rõ hơn để góp ý
Room thì lúc mua ở bác quang thế nào giờ vẫn thế đấy, lúc mua mình cũng nhờ bác ý cài cho cái beejive lun. Room là 4.5.0.182, con Beejive version 1.1.1 bác ạ
Bác cứ dùng BDM gỡ thằng beejive của bác ra.Tải bản mới nhất là 2.6.1 về cài vào là ngon hết bác ạ.key của bác Quang ok lắm.e active liên tục mà vẫn ngon.đúng là key chuẩn theo máy(pin)^^
hxhx. mày mò ra được rồi các bác ạ. Hóa ra cái ID, Pass là fai điền lúc creat account lun. ^^. lần đầu tiên sử cái này. gà quá. 😁
ọc, dùng 1.1.1 là hợp lý, nhẹ, mỗi tội ko có facebook, và không send file được, nhưng nhận file được, ver 2.6 thì đẹp nhưng lại có lỗi là khi chat được 1 lúc lâu lâu mà người khác send file cho mình dưới dạng link thì mình không click vào link được, lại phải clear chat và bảo người ta gửi lại. hơi bất tiện khi chat + bên kia thích chụp hình rồi send:D
lại thêm một kn cho a em đấy...
hoankaka
TÍCH CỰC
12 năm
vào mail.yahoo.com trên máy tính, đăng nhập rồi log out ra xem coi vào beejive có bt ko.
mình cũng bị lock account trên beejive nè. tìm hiểu mãi cũng không xài được.😔
xài được mỗi im+ nhưng tốn pin ghê quá nên không dùng nữa.
kimkim, jive talk, yamee,sh đều vô tác dụng với máy mình.
toàn báo lỗi erro kết nối với cài đặt mạng. nản kinh khủng.:sleep:
ace cho em hỏi? em cài phần mền chat chit nào cũng không đăng nhập được, mà em vẫn lướt web ầm ầm..
Bác nào chỉ em với..... 87 Os 4.5 bản 182 vào beejveIM bản 2.3 bị account locked 😔
up lên cho ai bị Account Locked giống mình, ai giúp với............
Tui cug bi lock account nua ne....
Nhung tai khoan khac thi zo dc
Đã có cách khắc phục tình trạng này r 😃
Bác nào đang trong hoàn cảnh làm mọi cách trên google mà không được thì đây mình có 1 cách nữa.Các bạn dùng bb (dùng br mặc định hay opera đều được) nhập vào địa chỉ sau
http://vn.webmessenger.yahoo.com/rồi login, để yên br đó, out ra, mở Beejive lên, login vào và chờ kết qả nhé 😁

Tình trạng của mình trước khi làm cách này đó là :
+ Thử mọi cách trong topic này.
+ Thử mọi cách trên các dd BB.
+ Đăng nhập nick khác được.
+ Đăng nhập trên web, Yahoo bằng PC ok.
+ Không hề nhập sai pass yahoo trong Beejive ( kể cả yahoo, web trên PC) lần nào.

+ Cái chính là đang tuyệt vọng 😃
Mọi người làm rồi dù được hay k cũng report lại cho ng khác nhé.
Chúc các bạn thành công !
cai nay mjh doc va lm theo chan che roi nhug co dc dau, xai shmessenger di moi ng, tuy ko hoan hao lm nhug chat chit van ok chan.
Góp ý: nếu Yahoo vào trên máy tính đc nhưng không vào bằng đt đc.
- trước tôi xài beejive cho 8700 cũng bị hiện tượng trên, cách khắc phục là đăng nhập vào yahoo trên máy tính rồi vào cài đặt lại tài khoản.
không biết Beejive thế nào chứ lúc trước IM+ Pro cũng như thế, nhưng bây giờ thì IM+ Pro phiên bản 10.4.1 đã khắc phục được hoàn toàn vấn đề không log in được vào tài khoản Yahoo của một số account. Mình đã test thử trên nhiều nick bị khóa trước đây và đều thành công tất cả. Link để các bác tải về:
OTA cho OS 5.0:>>http://www.sacomtec.com/downloads/shape/ota/os50/v10_4_1_implus.jad
OTA cho OS 6.0 & 7.0:>>http://www.sacomtec.com/downloads/shape/ota/os60-70/v10_4_1_implus.jad

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019