Không kết nối được LG LTE2 với PC

SloveS
8/1/2013 16:47Phản hồi: 36
Mình vừa mới mua LG LTE2 ,sạc cáp zin của LG nhưng ko thể nào kết nối dc với máy với PC để chép dữ liệu vào bộ nhớ trong . Đã cài LGUnited Mobile Driver nhưng ko có tác dụng, lúc cắm cáp chỉ hiện lên trên máy tính ổ đĩa LGmobile dung lượng có 7.5MB rồi 1 lúc sau tự động ngắt kết nối .Có cách nào sửa dc lỗi này ko các bác ?
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiện mình đang xài con bản L , mình rất bực mình vì mấy hôm nay ko kết nối usb với máy tính đc... máy tính ko nhận đc đt .. mình đã cài driver usb lg lte 2 , đã check không rõ nguồn gốc ( unknow sourge , gỡ lỗi usb ) các cái nhưng ko đc ... pro nào help mình với
ducanh2310
ĐẠI BÀNG
11 năm
me too -_-
mai tìm một máy tính khác thử xem nhé
ducanh2310
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đã giải quyêt đc lỗi này 😁 các bác ấn volume up (+) + home + nguồn
đợi cho nó vào cái đống chữ hàn cắm cáp vào mt cho máy nó nhận đủ rồi ấn nguồn 1 lúc cho nó tắt đi rồi bật lại nhớ là vẫn cắm cáp nhé là được :D
@ducanh2310 Bạn hướng dẫn cụ thể giúp m vs. Mìh làm như b nói khi nó vào chế độ có chữ hàn đó thì ko thế nào ấn nguồn mà tắt máy đc..
ducanh2310
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bboy3d ở chế độ đấy rồi bạn cắm cáp vào mt cho nó nhận thôi. Bh nhận xong thì giữ nút nguồn 1 lúc lâu thì nó sẽ tắt máy hặoc tháo pin cũng đc :d
phonggiahuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducanh2310 bạn ơi,tại sao mình làm như bạn hướng dẫn thì máy restar chứ đâu có hiện chữ hàn j đâu
cuong511989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducanh2310 Bác ơi vậy PC có phải cài phần mềm hay driver cho Lg không? mình vào đến dòng chữ hàn rồi nhưng chả thấy PC phản ứng gì cả. tắt nguồn bật lại cũng vậy. chỉ hiện sạc chậm thôi.
Chỉ giúp mình với khó chịu với em LTE2 này quá
ducanh2310
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong511989 có bác ạ cài drive của LG nhé. drive bác lên mấy box của LTE 2 có đó 😁
mình cũng bị tình trạng như vậy.có ai có cách khắc phục chưa?
ducanh2310
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dieple255 đọc cái bài trên chưa bác ơi?
minh thu roi.minh vao che do safe mode cam dien thoai vao ma van bao unknow device bạn ah.đôi khi vào được chế độ PTP nhưng MTP thi chịu.
Nhiều người sài LTE 2 này cũng bị , có ai biết xin giúp đỡ với
ducanh2310
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuankinh bác thử đọc cái bài trên của em xem có đc ko?
minh cung vay
same
em cũng bị , bác nào giúp với hxhx
Máy mình cắm vô pc chỉ sạc được thôi , không nhận gì cả.
Bạn nào có cách khắc phục chưa hay có chỗ nào sửa chỉ dùm em với 😔.
Up ai giúp vs
up ai giúp với , k nhận được
Cái cáp bị lỗi, em xài LG ku5400 cắm vào toàn sạc. đi mua cái micro cable khác thì Ok. riêng cái MTP thì nó bắt cài driver.
cam may tinh den nua tieng ma no van ko nhan dt .
Sẵn tiện bác nào có link bản rom cook tốt nhất cho f160L cho em xin với... nghe đâu là bản 26/12 của bác lamhoang nhưng bên topic lớn ko down đc. Tks

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
ducanh2310
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bboy3d sài stock đi bác. em cài thử mấy bản chả thấy bản nào ưng đâm ra sài rom gốc cho sướng 😆
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bboy3d Bản L bị thế à, mình xài bản K ko vấn đề gì

Sent from my LG-F160S/K using Tinhte.vn
phonggiahuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi sao con bản L của mình dùng pc suit thì nhận máy nhưng mình cắm vào chủ yếu muốn khôi phục dự liệu nhưng cái phần mềm wondershare data recovery lại ko nhận máy,mặc dù đã cài lg usb... rồi,trong khi mình cắm thử con htc thì phần mềm nhận bthg ???...
Mình biết lỗi này rồi, loay hoay cả buổi không kết nối được với PC, MTP các bạn chỉ cần sử dụng một cáp khác là được thôi ( mình đã kết nối được với cáp samsung S1). Cứ tưởng tại máy ;)
cuong511989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrtuebncity mình dùng 3, 4 lịa cáp rồi mà vẫn không đc bạn ạ. chỉ hiện sạc chậm thôi. có pro nào chỉ giúp với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019