Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

không kết nối iPAD2 được với ifunbox ?

kenjilolip0p
15/11/2011 16:59Phản hồi: 12
e đang dùng ipad2 4.3.3 vs ipodtouch 4.3.5 lần trước ipod k kết nối đc vs ifunbox do driver đã được mod LIENHUONG giúp đỡ và kết nối ok.

lần này đến ipad2, cắm ipod bt nhưng ipad thì ifunbox k động thái gì, báo là k có thiết bị kết nối :-s bác nào biết bệnh j giúp e vs

ps: e cắm lap vẫn được riêng máy cây k đc :-s
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

làm như cách cũ
hỏi trực tiếp LH
Đã PM trả lời bạn ý bằng cách xóa cái Apple Mobile Device Support 😁
làm gì mà có driver ipad 2 có jb chưa nếu ko jb thì ko nhận dc bạn ( nhận dc nhưng ko hiện ra thư mục gốc) còn nếu đả jb rồi thì vào cydia tìm cái afc2add cài vào ipad rồi cắm vào ifunbox mới nhận, cài vào nó gây treo ipad 1 2 phút cứ để im sẻ vào dc. nó là file ẩn nên ko hiện ra ở HOME
lukhanh
TÍCH CỰC
12 năm
Có drive đó @Tuấn àk. Nhưng drive idevice là dùng chung. Bữa trước pc Khánh cũng báo lỗi thiếu drive, cắm con iphone vào rồi nó hỏi có thiết bị mới. Cài lại drive xong, cắm ipad vào thì nó bình thường.
P/s: t/hợp này là pc ko nhận ipad luôn, nếu itunes đã nhận ipad thì nguyên nhân do bạn @Tuấn trình bày là hợp lý.
máy đã JB, đã có afc2add vì kết nối vs laptop bình thường ajk, nhưng PC thì không được

itunes nhận ipad nhưng ifunbox thì không nhận được

e làm theo cách của mod LIENHUONG. đổi cái driver kia. thì nó cũng chỉ nhận được ipod k nhận ipad

hơn nữa cài cái driver mà mod đưa cho thì itunes k nhận máy nữa. nó yêu cầu có driver mới hơn mới được

thế la DiskAid lại dùng được còn ifunbox vẫn im lìm, chả hiểu lsao
DÂY LÀ CÀI DRIVER MOD LIENHUONG ĐƯA
- itunes k nhận máy
- chỉ kết nối được ipod

itunes k nhận ipad2

ifunbox cũng rứa

kể cải diskaid

ipod thì vô tư đi

ĐÂY LÀ LÚC CÀI DRIVER MỚI NHẤT CỦA APPLE TỪ GÓI CÀI ĐẶT ITUNES

Diskaid đã nhận ipad2

ifunbox báo lỗi

và ipod không kết nối được với cái nào : ifunbox, diskaid

rốt cuộc là máy e làm sao ....? chắc chắn PC có vấn đề :-ss
up bác nào bắt bệnh dùm e vs
bạn down thừ ifunbox bản mới nhất xem. nếu itune nhận thì ipad cũng nhận chứ vì mấy cái soft này đều dựa vào itune để chạy

---------- Post added at 12:27 AM ---------- Previous post was at 12:25 AM ----------

xóa itune cài lại 80% là dc. mếu itune ko nhạn thí mấy sòt kia ko nhận đâu bạn
Cho mình hỏi mình cũng bị giống bạn?! bạn co giải quyết đc chưa share cho mình bít với! hic hic hic
1. Xem có cài megakey lỗi làm xung đột ko?
2. Xem máy JB & cài afc2add chưa?
3. Nếu vẫn ko nhận thì xem cách dưới
- Vào Start > Control Panel > Add/Remove Progam để Uninstall Apple Mobile Device Support.
- Tải và cài đặt: AppleMobileDeviceSupport.msi
http://senseiphone.com/download/itun...iceSupport.msi (bản 32-bit Windows).
hoặc
http://senseiphone.com/download/itun...eSupport64.msi (bản 64-bit Windows).

Nhận ngay 😁
Vẫn ko được bạn ơi! Mình đem ra các máy tinh khác cũng ko nhận! làm đủ cách như bạn chỉ vẫn ko được! Mặc dù máy đó gắn ip4 vào vẫn nhận đầy đủ! Ko hiểu sao nữa! Usb thì vẫn thấy thiết bị nhưng không hiện lên ổ album ảnh như bình thường! Hic hic hic giup minh với!
Trên mình nói là dùng ifunbox để truy cập mà 😃
Còn để PC nhận thư mục Camera thì cái này lâu lâu cũng hay bị lỗi, do lỗi phía iDevice đó bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019