Không kích hoạt được imessage và facetime bằng số điện thoại

namandy89
30/11/2012 9:11Phản hồi: 441
441 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducdl2
TÍCH CỰC
11 năm
Hy vọng 21 này Viettel bán máy sẽ fix lỗi này.
@ducdl2 21/12/2012 tận thế rồi bán với mua cái gì nữa. 😃 cho tụi vịt teo lấy mà ăn sau ngày tận thế đê haha
May hom truoc con thay so mo mo gio no con dech them hien nua. Hic. Bo go android kem qua lai khong co telex anhvem thong cam

Sent from my YP-GB70D using Tinhte.vn
Sử dụng apple id cũng đuóc cần quái gì bọn viettel !
@huucongnguyen Cơ bản là bất tiện vì ko phải ai cũng có email của mình mà bác!
@namnh2604 Mấy ai dùng iphone mà không có một tài khoản itunes đâu bác ! Vì viêttel nó chặn thì mình làm gì bỏ số này dùng số khác ư ?
@huucongnguyen ý mình nói là ko phải ai cũng biết Apple ID của mình mà bác. ko lẽ lại phải thông báo đến từng ng dùng iP về email mà mình dùng iM để họ lưu vào, thế đã là 1 cái bất tiện rồi. vì nếu ko có email của mình thì họ làm sao mà iM vs mình đc dù mình đã kích hoạt bằng Apple ID
vppro209
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy em 4s lock sprint chỉ kích hoạt đc email ko đc sô điện thoại...chỗ recevie at chỉ có mail 😔 ko add sdt đc...dùng mobifone
@vppro209 mobi dễ
viettel đã fix lỗi, active ok
dùng tk id app cũng dk ai test IM nt vao mail depzai.dkny88@gmail.com test thu voi minh
minhquoc85
ĐẠI BÀNG
11 năm
thành công rồi, sau mấy ngày kiên trì tắt bật sign in sign out Apple ID đủ kiểu đã kích hoạt được iMessage qua số điện thoại mạng viettel 😆 đúng là hên xui thật
hai8668
TÍCH CỰC
11 năm
@minhquoc85 chúc mừng. Giờ hết dám gạt xuống nhé 😁
minhquoc85
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hai8668 mình có gạt xuống đâu, tại đi cắt sim dùng iphone 5 bị hỏng nên phải làm lại, cắm sim mới vào thì active mãi ko được
hai8668
TÍCH CỰC
11 năm
@minhquoc85 😁 chắc vịt teo fix lỗi rồi. Ko chắc a e tinhte nghỉ chơi ngay :D
tunglam_192
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhquoc85 Phù. Mình cũg vừa may mắn đc ruồi. Dùng id từ h.qua đến vừa nãy tự nhiên nó đc thế là delete bỏ id. Mấy bữa nữa mình đổi máy thì lại chật vật với nó :-s
Sau 10 ngày mình cũng đã kích hoạt được iMessage thành công;)
viettel fix lỗi rồi, đã active thành công
@danhkiem102 Em vừa làm theo cách của bác này và đã thành công vs iM và FT rồi, mọi người thử luôn cho nóng đi mọi ng êi
LynzLee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là đã tìm ra cách active imessage và facetime bằng số điện thoại thành công 100%... Chủ yếu ở đây chính là thời gian active... Các bác active cứ chú ý active liên tục từ khoảng 17h đến 19h thì chắc chắn sẽ thành công...
hai8668
TÍCH CỰC
11 năm
@LynzLee bác thử lại chắc chắn chưa? Gạt xuông rồi chụp ảnh lên đi :p xong rồi active đc lại chụp lên cho a e xem :p
ngon lành rồi😆 .
Viettel fix rồi nhé ! Không cần làm gì cũng active được ! Em tắt đi làm lại nhiều lần rồi mà vẫn thành công ! ImageUploadedByTinhte.vn1355400852.853458.jpg
ducdl2
TÍCH CỰC
11 năm
Đã làm như trên được rồi các bạn làm đi,nhuwng facetime van chưa đươcj
Giờ bình thường cũng active đc. Khỏi phải làm theo bài hướng dẫn nào cả các bác nhé. Toàn câu like thôi 😃😃😃
sakai199x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon
zeku91
ĐẠI BÀNG
11 năm
ok r tn đ rồi 😆
bạn ơi vt bạn làm theo hướng dẫn của bạn này ở http://www.tinhte.vn/threads/1736941/ nhé
vppro209
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quan221188 còn mobifone máy lock sao avtive sdt đây 😔( fai dùng mail :<
Mình đã kick hoạt đc dễ dàng rồi làm thử máy bạn mình cũng ok rồi
namandy89
ĐẠI BÀNG
11 năm
thông báo vs cá bác là máy của e tự nhiên đc r 😆
chắc do mạng thật

Xu hướng

Bài mới