Không kích hoạt được imessage và facetime bằng số điện thoại

namandy89
30/11/2012 9:11Phản hồi: 441
441 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng bị như vậy. Tự nhiên restore xong là ko kích hoạt được. Trước thì bình thường.
namandy89
ĐẠI BÀNG
11 năm
sống chung với lũ=))
kaka85
ĐẠI BÀNG
11 năm
namandy89 chắc phải sống với lũ rồi. Mình dùng iphone cũng lâu lâu, vọc vạch đủ kiểu, nhưng vụ này đúng là hơi ức. Vì không biết nguyên nhân, làm đủ trò, tốn cả đống thời gian mà không được.
namandy89
ĐẠI BÀNG
11 năm
ae ai khắc phục đc post lên đây cho bọn e nhờ nhé😔
Mình sim mobi n dùng máy lock vậy làm thế nào để kích hoạt đc ism và facetime...vì khi vào chỉ thấy đăng nhập bằng ID Apple thôi..
Trước đây mình vẫn dùng được bình thường, nhưng hôm qua lên viettel đổi từ cái sim cắt sang micro sim xong thì ko active được iM nữa. Làm đủ kiểu mà vẫn ko đc 😔 có bác nào khắc phục được thì hú anh em nhé :(
Kick hoạt imess cho đứa e dùng viettel mà đến khổ @@ đủ kiểu vẫn k đc. Hnay mượn cái sim mobi thí nghiệm, kick chưa đến 30s xong luôn @@ viettel rách quá :-<
sáng nay vừa rủ đứa bạn off iM của nó đi, giờ cũng ko bật đc lại, thấy tội lỗi quá :-ss
@nh0cstyle1102 quá tội...😆)....bác này thích chết chung...😃)...
@namnh2604 em thử thôi ai dè die cả lũ 😔
namandy89
ĐẠI BÀNG
11 năm
E cũng thế=)),bị chúng nó chửi ầm lên=)))
off nốt facetime của chúng nó đi cho vui =))
namandy89
ĐẠI BÀNG
11 năm
e off cả 2 mà bác=))
em hôm đầu tiên còn ngu ngơ hỏi thằng bạn OFF thử xem có bị giống mình ko...nhưng nó khôn quá...=))...
khả năng là do mạng di động hoặc do sever của apple các bác ạ. Em vừa lấy cái ip 4s của ông anh ON lên cũng chưa active được
kaka85
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau ba ngày mở topic, toàn các cao thủ vào mà chưa có giải pháp. Hôm nay mình gọi lên tổng đài viettel, em trả lời thắc mắc còn không hiểu mình nói về cái gì. Em ấy trả lời, về phía tổng đài hoàn toàn okie. Chắc do máy của anh. 😃
@kaka85 Vãi tổng đài...=))...vậy là do hàng trăm chiếc iP của Apple có vđề rồi...phía tổng đài hoàn toàn bt...=))))))))))))))))
namandy89
ĐẠI BÀNG
11 năm
=))),e gọi r,tổng đài còn k hiểu imess là cái j=))),thôi e cám ơn r cúp máy b ạ
chả hiểu vt tuyển nhân sự kiểu j nữa😔
@namandy89 hehe...mấy nhỏ đó khôgn biết gì đâu.toàn nói kiểu chung chung.chán lắm mấy đứa trước quen toàn bảo khách đợi song lại gọi điện ra ngoài hỏi.
buồn cười lắm 😁
sonhai2705
ĐẠI BÀNG
11 năm
chán quá đang xài 1 e ip4 cũng bị tình trạng tương tự search google hết cách rồi 😔 có ae nào fix đc chưa ?
Thì ra do viettel. Bà mẹ tưởng do ip mình bị chứ
simson1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đông ae bị giống mình thế chứ 😆
Viettel đúng là bị lác rồi.
Không thể kích hoạt được dịch vụ.
Còn mấy Em tổng đài thực ra thì đó là đơn vị do viettel thuê lại, có nhiệm vụ trả lời thắc mắc thôi.
Nói chung học tới đâu trả lời tới đó.
Nhiều Em còn chưa cầm cái iPhone trên tay nữa thì làm sao mà hiểu AE iPhone đang nói cái gì.
Viettel ngày càng trở thành Vịt Teo rồi.
Chờ mấy ông ngồi không fixxxxx
cứ ngày nào cũng gọi chục cú lên phản ánh chắc fix đc sớm các bác ạ 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019