Không nghe nhạc trực tuyến được do IDM.

Thảo luận trong '[Win] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Nguyenduythien, 17/8/12.

1. Nguyenduythien

Nguyenduythien Thành viên

Mọi người giúp em với, gần đây laptop của em không nghe nhạc trực tuyến được lên mp3 mà nó không chịu load về, mà tự nhiên idm tự động hiên lên cửa sổ bắt down về không à, không thể nghe nhạc được. Mong mọi người giúp dỡ, thank nhiều.
    :

2. namkhanhad

namkhanhad Thành viên

bạn bật IDM lên rùi vào tùy chọn download-> options-> file types, ở bảng automatically start downloading bạn xóa MP3 và MP4 nếu bị

phutyeudautq, LONG ĐẠI GIA, hienmx3 người khác thích nội dung này.
  3. tuonghn

tuonghn Thành viên

Chắc bạn dùng Chrome hả? Nếu đúng thì không nghe dc rùi.
    Bạn lên thanh add của chrome gõ vào chrome://plugins nhấn enter.
    Ở mục đầu tiên bạn nhìn thấy chữ trình cắm, bạn nhìn sang bên phải sẽ thấy chữ chi tiết nhấn vào đó sẽ xổ ra mục flash bạn tắt mục ở trên là dc. chỉ chừa lại một mục cuối, mình đã làm vậy và nó không tự tải nữa.
    P/s: Các bạn up lên bản chrome cũng như IDM mới nhất thì cũng nên làm theo cách này và nên tắt bỏ mục đầu như mình nói.

Sửa lần cuối: 1/5/14
    Chit Lee, rdesigner, manhdunghb99112 người khác thích nội dung này.
  4. namkhanhad

namkhanhad Thành viên

bạn nói thế thì có vẻ ko biết, minh dùng tất cả mọi trình duyệt đều tải được hết , nó vẫn hiện mục download audio from this page chỉ cần bấm vào đó là download được

mralone1988 thích nội dung này.
  5. tuonghn

tuonghn Thành viên

Vậy bạn biết thì giải thích lý do chạy trên chrome mà bị vậy đi? bạn biết thì làm như trc mà ko phải xoá như bạn coi bạn biết tới đâu nào?

6. hongnhung3132002

hongnhung3132002 Thành viên

chuẩn men theo bác này nhé

7. cuda123

cuda123 Thành viên

chuẩn nhất rồi !

8. ChianMashi

ChianMashi Thành viên

thanks anh nhiều lắm

9. tendangky

tendangky Thành viên

Tắt IDM bản mới tự động bắt link nhạc download khi nghe trên các trang nhạc trực tuyến:
    1. vào option của IDM
    Buoc 1.JPG
    2. hiện ra bảng option
    buoc 2.JPG

3. chọn file type và xóa dòng MP3 đi sau đó save lại oke.
    buoc 3.JPG

10. huydinhhd90

huydinhhd90 Thành viên

cái này thì ai cũng dính mình toàn bật sag firefox vì ít nghe nhạc

11. luvibon

luvibon Thành viên

Chuẩn quá đã làm được thanks bạn ...

12. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

update IDM lên 6.12 build 22 là sẽ hết

13. Vilok

Vilok Thành viên

like mạnh bác tuonghn ! :D

tuonghn thích nội dung này.
  14. tuonghn

tuonghn Thành viên

Neu không ngại bạn cũng nên up idm lên 6.12 build 22+chrome Phiên bản 22.0.1229.94 m có Plugin của IDM luôn bạn à?

15. kieulien

kieulien Thành viên

Bật IDM/Option/general,bỏ chọn fire fox,IE,Google Chrom... tuỳ bạn nghe nhạc trình duyệt nào thì bỏ chọn trình duyệt đó.Khi nào không nghe mà muốn down nhạc và video thì lại vào option của IDM chọn lại.Chứ làm như cách bạn ở trên là trong file types xoá MP3.Sau này cần down mp3 lại phải thêm MP3 vào lại mất công.

16. kieulien

kieulien Thành viên

Bản nào của IDM cũng tự bắt link hết.Đó là tính năng rất hay,nhất là ở trang không cho down như woim.net chẳng hạn.

17. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

mình đang nói ở đây là IDM 6.12 build 22 với Google 22 bạn cài 6.11 với Google chrome 22 bạn xem click phải lên file cần down xem nó co hiện chữ Download winth IDM không, mình đang nói vấn đề đó, từ IDM 6.12 build 21 nó mới hỗ trợ 1 cách hoàn chỉnh cho Google chrome 22. bạn hiểu ý mình nói k, chắc k đâu hả

18. hungthinh1234

hungthinh1234 Thành viên

Các bác chỉ sai hết rồi. bác xoá cái MP3 đi thì sau này IDM nó sẽ không dow về nữa đâu, lúc đó chỉ có trình duyệt dow thôi.

Mình thường dùng cách này. hơi thủ công 1 tý nhưng làm 1 lần rồi thôi
    ban đầu nó hiện bảng đòi dow. bạn chon cancel. bấm F5. nó sẽ hiện ra tiếp. bạn vẫn bấm cancel

tuy nhiên vào lần 2 nó sẽ hiện cái bảng add to list exceptión. bạn tich chon 2 ô, rồi ok. sau đó don't send là ok

Chứ xoá cái MP3 sau này IDM không dow file MP3 nữa đâu

19. thanhhvc202

thanhhvc202 Thành viên

Theo mình: ở bước 2 bạn bỏ chọn Google Chrome đi.
    Lúc nào cần tải lại tích vào. nhanh hơn là xóa file Mp3 gì gì đó.

20. trongno1st

trongno1st Dự bị

Đơn giản thôi....
    -Làm theo hình này là ok!!!
    chrome_extension.

livescore112 thích nội dung này.