Không nghe nhạc trực tuyến được do IDM.

Nguyenduythien
17/8/2012 13:58Phản hồi: 39
Mọi người giúp em với, gần đây laptop của em không nghe nhạc trực tuyến được lên mp3 mà nó không chịu load về, mà tự nhiên idm tự động hiên lên cửa sổ bắt down về không à, không thể nghe nhạc được. Mong mọi người giúp dỡ, thank nhiều.
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn bật IDM lên rùi vào tùy chọn download-> options-> file types, ở bảng automatically start downloading bạn xóa MP3 và MP4 nếu bị
@namkhanhad chuẩn men theo bác này nhé
@namkhanhad thanks a nhe. e lam theo ok roi.
tuonghn
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc bạn dùng Chrome hả? Nếu đúng thì không nghe dc rùi.
Bạn lên thanh add của chrome gõ vào chrome://plugins nhấn enter.
Ở mục đầu tiên bạn nhìn thấy chữ trình cắm, bạn nhìn sang bên phải sẽ thấy chữ chi tiết nhấn vào đó sẽ xổ ra mục flash bạn tắt mục ở trên là dc. chỉ chừa lại một mục cuối, mình đã làm vậy và nó không tự tải nữa.
P/s: Các bạn up lên bản chrome cũng như IDM mới nhất thì cũng nên làm theo cách này và nên tắt bỏ mục đầu như mình nói.
@tuonghn rất hữu dụng.thank bác đã giúp
@tuonghn thanks bác
@tuonghn tắt flash thì làm gì mà xem clip dc nữa... hỏng hết.
@tuonghn Cảm ơn bác, như thế là ok rồi. @@
tendangky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tắt IDM bản mới tự động bắt link nhạc download khi nghe trên các trang nhạc trực tuyến:
1. vào option của IDM
Buoc 1.JPG
2. hiện ra bảng option
buoc 2.JPG

3. chọn file type và xóa dòng MP3 đi sau đó save lại oke.
buoc 3.JPG
@tendangky Theo mình: ở bước 2 bạn bỏ chọn Google Chrome đi.
Lúc nào cần tải lại tích vào. nhanh hơn là xóa file Mp3 gì gì đó.
cái này thì ai cũng dính mình toàn bật sag firefox vì ít nghe nhạc
update IDM lên 6.12 build 22 là sẽ hết
kieulien
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thecuong_87 Bản nào của IDM cũng tự bắt link hết.Đó là tính năng rất hay,nhất là ở trang không cho down như woim.net chẳng hạn.
@kieulien mình đang nói ở đây là IDM 6.12 build 22 với Google 22 bạn cài 6.11 với Google chrome 22 bạn xem click phải lên file cần down xem nó co hiện chữ Download winth IDM không, mình đang nói vấn đề đó, từ IDM 6.12 build 21 nó mới hỗ trợ 1 cách hoàn chỉnh cho Google chrome 22. bạn hiểu ý mình nói k, chắc k đâu hả
like mạnh bác tuonghn ! 😁
tuonghn
TÍCH CỰC
11 năm
@Vilok Neu không ngại bạn cũng nên up idm lên 6.12 build 22+chrome Phiên bản 22.0.1229.94 m có Plugin của IDM luôn bạn à?
kieulien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bật IDM/Option/general,bỏ chọn fire fox,IE,Google Chrom... tuỳ bạn nghe nhạc trình duyệt nào thì bỏ chọn trình duyệt đó.Khi nào không nghe mà muốn down nhạc và video thì lại vào option của IDM chọn lại.Chứ làm như cách bạn ở trên là trong file types xoá MP3.Sau này cần down mp3 lại phải thêm MP3 vào lại mất công.
Các bác chỉ sai hết rồi. bác xoá cái MP3 đi thì sau này IDM nó sẽ không dow về nữa đâu, lúc đó chỉ có trình duyệt dow thôi.

Mình thường dùng cách này. hơi thủ công 1 tý nhưng làm 1 lần rồi thôi
ban đầu nó hiện bảng đòi dow. bạn chon cancel. bấm F5. nó sẽ hiện ra tiếp. bạn vẫn bấm cancel

tuy nhiên vào lần 2 nó sẽ hiện cái bảng add to list exceptión. bạn tich chon 2 ô, rồi ok. sau đó don't send là ok

Chứ xoá cái MP3 sau này IDM không dow file MP3 nữa đâu
cudat_nh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungthinh1234 Like cho ban, minh cung lam nhu vay, chuan ;)
Đơn giản thôi....
-Làm theo hình này là ok!!!
@trongno1st phang theo sếp này nha, vừa nhẹ nhàng vừa ổn. k fai nghĩ lần sau
vuonghoat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trongno1st sao em k co cái bảng này, mà em làm như bác tường chỉ được mp3 chứ xem video trên zing hoặc báo thì bắt dow mới xem được bác có các nào chỉ em với
connect
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trongno1st Chuẩn mem nè!
Note: bạn nào chưa có cái này thì cài thêm plugin IDM nhé.
đã cài đặt cho chrome như bác trên chỉ, và đã nghe được nhạc bằng chrome. nhưng em vẫn không xem video bóng đá trên 24h được. cao thủ nào biết chỉ giúp em. em dùng trình duyệt khác thì xem bt nhé.
tuonghn
TÍCH CỰC
11 năm
@heosuatinhte Bạn cứ up IDM lên 6.12 build 26+chrome 23.0.1271.95m
Để đảm bảo bạn cứ gỡ chrome+idm khỏi may, sau đó cài chrome trước rùi mấy cài IDM xem thế nào?
Mình dùng bt nè? ko thì bạn vào chrome://plugín và tắt bỏ cái này:
Adobe Flash Player (2 files) - Phiên bản: 11.5.31.2
Shockwave Flash 11.5 r31
Tên: Shockwave Flash
Mô tả: Shockwave Flash 11.5 r31
Phiên bản: 11.5.31.2
Vị trí: C:\Program Files\Google\Chrome\Application\23.0.1271.95\PepperFlash\pepflashplayer.dll
Loại: PPAPI (chạy độc lập)
Vô hiệu hóa
Loại MIME:
Loại MIME Mô tả Đuôi tệp
application/x-shockwave-flash Shockwave Flash
.swf
application/futuresplash FutureSplash Player
.spl
em tắt cái đó thì flash bên 24h tắt hết, kể cả quảng cáo, nhìn loan lỗ.
với máy em xài win bản quyền cài idm cực lắm bác ^^. không biết bác có bản ..... nào xịn không? em mới down chrome mới nhất lúc sang, mf không biết bản bao nhiêu,hihi.
Cảm ơn em cà rốt đã làm được rồi.Ok
chà chà.. các bạn nên làm theo bạn tuonghn nhưng chỉ nên tắt 1 cái đầu tiên thôi..tắt luôn cái thứ 2 thì xấu chết.. ^^
tuonghn
TÍCH CỰC
11 năm
@crystalxp.net Thật ra cách đó là trc đây thôi. giờ mọi người cứ up IDM lên 6.14 build 3 và Chrome lên phiên bản 23. 0. 1271.97m là không bị nữa, nếu mọi người vẫn bị có thể làm theo cách này: Vào ổ cài IDM kéo thả file có tên IDMGCExt.crx( mình dùng IDM 6.14) vào trình duyệt chrome là dc( để làm như vậy phải vào chrome vào cài đặt-> tiện ích mở rộng, sau đó thả vô đó và tiến hành cài đặt)
bạn bật IDM lên rùi vào tùy chọn download-> options-> file types, ở bảng automatically start downloading bạn xóa MP3 và MP4 nếu bị
Bác này là trả lời chuẩn nhất nè.Mình làm như thế và thanh IDM vẫn hiện lên bình thường.Thanks!
quockhanhcp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xài IE thì khỏi lo nữa các mem nhỉ...

Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn
l_q_vinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tải phiên bản IDM khác đi
update IDM len bản mới nhất rồi ..... là ok à bạn
tích hợp file IDMGCExt.crx vào Extention của Chorme là ok (đường dẫn c:\Program Files\Internet download manager\...)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019