HỎI ĐÁP? Không Sync Ứng dụng và Game được vào Iphone 4

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi husky, 19/7/11. Trả lời: 42, Xem: 23955.

1. husky

husky Thành viên

Cho mình hỏi, máy mình kết nối với Iphone 4 với Itune, khi kết nối thì Itune có nhận , và khi mình Sync nhạc thì ok, nhưng Ứng dụng và game thì không vào , chỉ thấy báo Sync complete. Ok. nhưng vô thì không thấy gì. Trong khi mình sync Iphone cũ 2G thì mọi cái vào đc hết, ko sao cả. Vậy cho mình hỏi nguyên do vì đâu và khắc phục như thế nào vậy. Các bạn giúp mình

: iphone 4
    hungngheo thích nội dung này.
  2. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

Bác thử xoá hết những gì đã sync ( music, video, photos,... ) rồi bắt đầu sync lại từ đầu xem sao.

3. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

thử sài ifunbox xem

4. husky

husky Thành viên

Mình cũng đã thử rồi, xóa hết những gì sync lúc trước, rồi sync lại từ đầu, kết quả là ko sync được gì vào iphone luôn, mặc dù hiện thông báo Sync ok.

---------- Post added at 06:45 PM ---------- Previous post was at 06:44 PM ----------

ifunbox là chép file mà, nhưng mình muốn sync mấy ứng dụng từ app store của apple đó

5. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

ơ ifunbox cài đc ipa mà
    cần thì teamview
    6v coi cho

6. husky

husky Thành viên

Nhưng mà ifunbox của mình chạy nó hiện cái lỗi "Apple Mobile Device Driver is not installed. Please install iTunes (R) from Apple.com." Đó, nên mình cũng ko kết nối được.

7. fantasy1991

fantasy1991 Thành viên

mình nghĩ là 1 trong 2 lý do này
    TH1: app của bạn là app mua bằng tiền thì bạn thử backup rồi chạy lại OS rồi sync app là được ( theo kn của mình thì khi đã sync app ở một máy tính với user iTUnes thì không sync app từ máy tính khác với user iTUnes khác được )
    TH2: app của bạn là ..... thì bạn phải jailbreak máy và cài appsync 4.0+ để cài games .....!
    thân iLem0n

8. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

cài lại itunes cho nhanh Apple Mobile Device Driver is die rùi sao nhận thiết bị

9. kEviN_0912

kEviN_0912 Thành viên

Cái này mình bị rồi, k còn cách nào khác ngoài restore firmware đâu bạn, chắc chắn sẽ sync đc!

10. husky

husky Thành viên

Mình có cài appsync 4+ luôn mà bạn, mình dùnng Intallous 4 tải game ..... qua wifi thì được, nhưng vậy thì mất công và mất tg quá. Trong khi game trong máy có sẵn cả rồi

11. fantasy1991

fantasy1991 Thành viên

bạn cài appsync rồi thì bạn add games ..... vào itunes tải qua máy tính được mà!

12. husky

husky Thành viên

Vấn đề nằm ở chỗ đó đó bạn à. Add game và ứng dụng cr@ck vào iTunes, nhưng khi Sync thì nó có thông báo là Sync is ok,nhưng lại ko vào ip 4 được, Nhưng mình sync cho con 2G lại được. :cry:

13. fantasy1991

fantasy1991 Thành viên

bạn backup lại ip4 restore lại và jailbreak cài appsync 4.0+ và cài games là đc luôn! có lẽ iphone 4 của bạn đã từng cài games máy khác rồi!

14. hieutroxD

hieutroxD Thành viên

bac down PC suite ve` ma` sync :)

15. husky

husky Thành viên

Minh đã down về rồi, nhưng cài xong nó hiện tiếng tàu tiếng trung gì tùm lum sao biết mà dùng đây?

16. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Thế này nhé, mình hay dùng cách này :)
    1. Vào Cydia add sources cydia.vn roài cài AppStoreVN
    2. Dùng ifunbx chép ipa vapf private/var/mobile/Downloads
    3. Vào AppStoreVN/Downloads trên iPhone chọn cài thôi

Play Boy thích nội dung này.
  17. husky

husky Thành viên

Nhưng mà ifunbox của mình chạy nó hiện cái lỗi "Apple Mobile Device Driver is not installed. Please install iTunes (R) from Apple.com."

18. tony666

tony666 Thành viên

....Nhưng mà ifunbox của mình chạy nó hiện cái lỗi "Apple Mobile Device Driver is not installed. Please install iTunes (R) from Apple.com."...

Mình cũng bị y như zậy:(

19. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

nếu itunes vẫn nhận ip
    move itunes vô C:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support
    nếu ko đc cài lại itunes thui

20. henjo

henjo Thành viên

mình cũng bị như bạn vậy. app mới thì itunes nó syn OK nhưng với app cũ thì ko đc, máy báo syn xong rồi nhưng ip thì lại chẳng có gì. mình thử mọi cách như xóa app ko syn đc đi (vì sợ app hư), cài lại itunes... vẫn vô vọng...:confused: