Không thể đổi font trong office 2013 và font trong phần mềm paint trên windows 8

dong_tuyet93
5/3/2013 15:42Phản hồi: 20
Không thể đổi font trong office 2013 và font trong phần mềm paint trên windows 8

Em dùng win 8 64 bit. Cài bản office 2013 nhưng mới đây phát hiện ra không tài nào đổi font để gõ trong office được, nghi ngờ office bị lỗi nên em thử viết chữ lên ảnh trong phần mềm paint nhưng cũng không thể đổi font được. Em đoán vấn đề là của win 8. Đổi font rồi gõ ký tự đầu tiên là nó lại nhảy về font cũ, không thể gõ font nào khác ngoài font mặc định ban đầu của nó. Ai biết lỗi này là sao không chỉ giúp em với?
MẤY BÁC BIẾT CÁCH KHẮC PHỤC CÁI NÀY THÌ CHỈ EM, CHỨ ĐỪNG BÀY KIỂU LÀM THẾ NÀY KHÔNG ĐƯỢC LÀ PHẢI, LÀM SAI RỒI, BLA BLA....

Cách khắc phục: chuyển cách nhập của windows thành tiếng anh, xong
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

làm như bạn thì tất nhiên là nó chỉ đổi 1 ký tự là phải. muốn đổi cho cả văn bản thì phải bôi đen toàn bộ ( nháy ctrl + A) rồi đổi font.
@chuate92 bạn hiểu sai vấn đề rồi
ví dụ font mặc định đang là arial, mình muốn chuyển qua tahoma để gõ nhưng chuyển qua rồi nó lại tự động nhảy về arial. cách bạn nói là bình thường chúng ta hay dùng để đổi font sau khi đã gõ văn bản
@dong_tuyet93 sao lại là sau khi soạn văn bản, khi gõ 1 văn bản mới, muốn đổi font cho cả văn bản vẫn phải ctrl + A cho cả văn bản rồi với đổi font, cho dù ctrl + A nó chỉ bôi đen 1 tý ở góc. như video của bạn, bạn đổi font mà không chọn gì cả thì tất nhiên nó chỉ đổi ở 1 ký tự đấy thôi
Đầu tiên bạn cứ gõ một từ hoặc một kí tự rồi đổi font cho nó thì sau khi đổi font toàn bộ nội dung sau đó sẽ theo font đó thôi
Thao tác của bạn thì cả office 2003, 2007,2010 đều thế thôi
@Lone hero chọn font trước khi gõ là điều rất bình thường và bản 2003, 2007 hay 2010 e đều làm bình thường
làm như bác nói ở đây sau khi chuyển font nhấn dấu cách thì nó lại nhảy về font mặc định. đó là vấn đề bác ak
@dong_tuyet93 Chính xác như bạn nói các version trước đều ok nhưng 2013 thì....????
sacnguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói như bạn chuate92 là chuẩn đấy
Vậy m hỏi 2 bạn, bạn muốn gõ font vntime,không lẽ bạn gõ xong bằng arial rồi bôi đen và chọn thành font vntime ???? ---> kết quả sẽ ra 1 mớ ký tự không thuộc ngôn ngữ nào cả
Trong Word 2013, bác bật 1 trang soạn thảo mới ra, ở phần Home, vào phần Font, bác bấm vào cái ô vuông nhỏ xíu ở dưới góc phải của mục font và sau đó chọn font bác muốn và kích thước tùy bác, sau đó nhấn vào nút Save as default, một hộp thoại hiện ra, bác chọn mục All documents based the normal template, sau đó oki và thoát ra, lần sau không bị nữa:p😁
@emyeulam cách này để chọn font mặc định, nhưng lúc thay font khác vẫn k dc, nó lại nhảy về font mặc định. e cần dùng nhiều font, không thể dùng 1 font dc
garung4685
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình như bạn để ngôn ngữ tiếng việt ở dưới góc phải màn hình?
Hãy cập nhật các bản vá lỗi và office 2013 sẽ có thể đổi font bình thường, đã check trên office của mình 😁 :D :D
uk. m để tiếng việt
nghe có vẻ hợp lý, office cập nhật cùng win, sao e chẳng thấy nó cập nhật cho office ta
@dong_tuyet93 không có thì vào windows update mà check hoặc xem phần restore hiren có nó ko?
nohero2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dong_tuyet93 Vậy là bạn đã biết lỗi ở đâu chưa? Bạn vào control panel (bấm tổ hợp phím Windows + I), vào mục change input methods, đặt bàn phím US làm bàn phím nhập mặc định thay cho bàn phím tiếng Việt
@nohero2004 đúng vấn đề rồi, thanks bác rất nhiều 😃
Vấn đề là bản nào, bản Prewiew hay bản Plus. Hình như bản Pre Mcrosoff hết update rồi
m bản plus
xem lịch sử cập nhật vẫn thấy có office 2013
Cao nhân, 😁
ĐƠN GIẢN THÔI BẠN, BẠN NHÌN VAO GÓC BÊN PHẢI PHÍA DƯỚI MÀN HÌNH, THẤY CHỮ "VIE" , CHỈNH NÓ VỀ "ENG" LÀ OK

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019