Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

không vào dc fb trên mountain lion và cài lại MacOSX Lion

marusathemitc
31/7/2012 1:37Phản hồi: 24
Chào cả nhà..! mấy bử nay em hơi mệt mõi với muontain lion..! và hiện giờ em không vào dc FB bằng tool FB tab và safari luôn..! em định recovery lại Lion nhưng vào thì đã dc thay bằng Muontain lion rồi..! nên đành ko biết làm sao..! em định cài mới lại hết nhưng em chưa biết cài mới mà xóa sạch đĩa để cài thì làm thế nào mong cac bac giúp..!

Hiện em có mất 20$ để cài muontain Lion mà ko thấy gì bác nào có email của apple cho em với..! những gì giới thiếu thấy có mà cũng như ko chạy ko lỗi này thì lỗi kia..! hjc chán quá
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thím này giống mình nè , không zô được facebook và thằng safari thì rất chậm ,đành sử dụng chrome ..Mình cài ML 4lần rồi vẫn zậy ..thôi chắc cài lion cho chắc
uhm..! minh nghĩ về lại Lion cho chắc..! mọi thứ rối tung khi lên muontian Lion dù sử dụng bản quyền mà sao chán chưa từng thấy..! mai quan trung tâm bảo hành apple cài lại Lion..!

Mà bác có cài mail của thằng apple để than phiền vụ này ko nhỉ..! hjc
mình down trên mạng về mà , chắc để nó update ngon lành rồi xài , hồi trước thằng lion đầu tiên cũng bị zậy ,sau này hoàn thiện thì xài ngon ..
của mình thì dơnload từ hãng luôn mắt 20$ mà thấy chạy sao sao ấy..!
@marusathemitc uhm ,chắc ML chỉ hợp cho màn hình retina thôi, mình chạy sao nó giựt giựt ah
batuockyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chạy thì thấy rất bình thường, mặc dù nóng hơn so với 10.7.4
Chỉnh DNS là đc thôi bác ơi.
Open System Pre -> Wifi (ethernet) -> Advanced -> DNS -> + -> đánh vào 8.8.8.8 và 8.8.4.4 là ok
@antonionguyen2 Chỉnh luôn rồi , lấy mạng dây thì được , còn zô face wa wifi thì thua , safari thì đơ đơ .. chán
@nhuthang16 Nếu cùng 1 mạng thì Ethernet hay Wifi đều như nhau chứ nhỉ?
Hôm trước mình Upgrade nên bị trường hợp giống bác, nên em format cài lại từ đầu thì chạy mượt hơn nhiều. Máy em là 374 (mid 2010). Chắc phải chờ cao thủ vào giúp thôi.
pó tay luôn mà , bực cả mình .
KOP_2909
TÍCH CỰC
12 năm
Còn máy của mình vào login FB trên System Preferenes ở mục Mail+Contact thì ko thấy FB ở đâu cả ,,, nó báo Lỗi Plugin
K2DnC
CAO CẤP
12 năm
@KOP_2909 Do bạn chưa cài Plugin FB mà. Mặc định sẽ ko có, bạn phải cài riêng.
Tham khảo bài viết của bác vuhai6
http://www.tinhte.vn/threads/1320965/
@K2DnC Đã cài Plupin fb nhưng cũng thua luôn, từ khi có bản chính là đã cài chục lần rồi mà không được .
Thôi để ML update ngon lành rồi cài sau thôi, jo về lại Lion .
hiện tại mình đã lên ML sau hạ xuống dc nhỉ..! mấy mình toàn chơi có bản quyền ko ah..! hjc..! mấy hiện giờ vào fb dc rồi..! có lẽ do hồi trưa mình 8 với mấy thằng apple bên mỹ nó xem nó fix giúp..! nó còn báo lổi này là tình trạng chung cho mọi nguoi sử dũng ML do đúng với thằng Airport
@marusathemitc fix chỗ nào zậy? chỉ mình với...
hai_3012
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chỉnh file host là vô ngon lành
Hàng nóng hổi nè: hướng dẫn cài macos 10.8

www.tinhte.vn/threads/1414255
@vuhai6 bác ơi..! mình đã update Muontain Lion rùi..! bản bản qyền từ AppStrore..! giờ mình muốn cài lại mới mà mình có HDD rời nhưng ko biết khi tạo 1 ÚB để cài mới thì có mất dữ liệu trong HDD đó ko và có mất vùng recovery không bác..! tư vấn giúp mình..!
K2DnC
CAO CẤP
12 năm
Bạn chụp lỗi báo lỗi Plugin lên xem sao
Tớ là tớ vẫn phải sử dụng phương pháp chỉnh sửa file hosts để vào FB.
Cứ liệt kê tạm biết đâu giúp dc bác chủ:

1. Bật terminal gõ:
Code:
sudo vi /etc/hosts
(nếu có yêu cầu gõ Pass thì hãy điền vào nhé)

2. Bấm phím I để chuyển trạng thái sang INSERT

3. Copy nội dung sau:
Code:
# Facebook
31.13.79.7 facebook.com
31.13.79.7 www.login.facebook.com
31.13.79.7 login.facebook.com
31.13.79.7 apps.facebook.com
31.13.79.7 graph.facebook.com
31.13.79.7 register.facebook.com
31.13.79.7 vi-vn.connect.facebook.com
31.13.79.7 vi-vn.facebook.com
31.13.79.7 static.ak.connect.facebook.com
31.13.79.7 developers.facebook.com
31.13.79.7 error.facebook.com
31.13.79.7 channel.facebook.com
31.13.79.7 bigzipfiles.facebook.com
31.13.79.7 pixel.facebook.com
69.171.224.33 upload.facebook.com
69.171.229.72 pixel.facebook.com

31.13.79.7 logins.facebook.com
31.13.79.7 facebook.com
31.13.79.7 www.facebook.com
31.13.79.7 graph.facebook.com
31.13.79.7 developers.facebook.com
31.13.79.7 error.facebook.com
31.13.79.7 blog.facebook.com
31.13.79.7 channel.facebook.com
31.13.79.7 connect.facebook.com
4. Bấm ESC sau đó gõ :wq để ghi lại nội dung file hosts
bạn chia 1 phân vùng trên hdd đó rồi tạo bộ cài trên phân vùng đó thì ko mất dữ liệu phân vùng khác. Còn tạo thẳng vào hdd đó thì nó sẽ mất
thanks bác nhiều..! còn một nỗi lo nữa đó là các chương trình hiện tại ko biết có chạy dc trên ML không..! nhưng em thấy update từ Lion lên nó vẫn chạy bình thường..! game em không quan tâm vì em ko fai người me game em chỉ sỡ mấy chường trình máy chạm của em ko chay thì có mà chit đói..! bác có cách nào backup mà ko cần cài mới lại cho phần mềm vận chạy không..!một số phần mềm em đặc biệt rất quan tâm:

XAMPP, GSN3.

Em có đọc một trang web cũng trong diễn đàn nói về những phần mềm tương thích với ML và em có check những cái trên thấy unknow..! nhưng em update len thấy nó vẫn chạy bình thường..!

Còn 1 điều nữa là em cài lại mới vậy thì mấy cái iphoto vv thì còn ko nó là mặc định của mac hay la fai cài thêm..!
A vuhai ơi..! cn này anh có bên tinh tế không em muốn nhờ anh giúp một số vần đề về ML..!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019