HỎI ĐÁP? không vào dc fb trên mountain lion và cài lại MacOSX Lion

Thảo luận trong '[Mac] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi marusathemitc, 31/7/12.

1. marusathemitc

marusathemitc Thành viên

Chào cả nhà..! mấy bử nay em hơi mệt mõi với muontain lion..! và hiện giờ em không vào dc FB bằng tool FB tab và safari luôn..! em định recovery lại Lion nhưng vào thì đã dc thay bằng Muontain lion rồi..! nên đành ko biết làm sao..! em định cài mới lại hết nhưng em chưa biết cài mới mà xóa sạch đĩa để cài thì làm thế nào mong cac bac giúp..!

Hiện em có mất 20$ để cài muontain Lion mà ko thấy gì bác nào có email của apple cho em với..! những gì giới thiếu thấy có mà cũng như ko chạy ko lỗi này thì lỗi kia..! hjc chán quá
    :

2. nhuthang16

nhuthang16 Thành viên

Thím này giống mình nè , không zô được facebook và thằng safari thì rất chậm ,đành sử dụng chrome ..Mình cài ML 4lần rồi vẫn zậy ..thôi chắc cài lion cho chắc

3. marusathemitc

marusathemitc Thành viên

uhm..! minh nghĩ về lại Lion cho chắc..! mọi thứ rối tung khi lên muontian Lion dù sử dụng bản quyền mà sao chán chưa từng thấy..! mai quan trung tâm bảo hành apple cài lại Lion..!

Mà bác có cài mail của thằng apple để than phiền vụ này ko nhỉ..! hjc

4. nhuthang16

nhuthang16 Thành viên

mình down trên mạng về mà , chắc để nó update ngon lành rồi xài , hồi trước thằng lion đầu tiên cũng bị zậy ,sau này hoàn thiện thì xài ngon ..

5. marusathemitc

marusathemitc Thành viên

của mình thì dơnload từ hãng luôn mắt 20$ mà thấy chạy sao sao ấy..!

6. nhuthang16

nhuthang16 Thành viên

uhm ,chắc ML chỉ hợp cho màn hình retina thôi, mình chạy sao nó giựt giựt ah

7. batuockyo

batuockyo Thành viên

Mình chạy thì thấy rất bình thường, mặc dù nóng hơn so với 10.7.4

8. antonionguyen2

antonionguyen2 Thành viên

Chỉnh DNS là đc thôi bác ơi.
    Open System Pre -> Wifi (ethernet) -> Advanced -> DNS -> + -> đánh vào 8.8.8.8 và 8.8.4.4 là ok

9. nhuthang16

nhuthang16 Thành viên

Chỉnh luôn rồi , lấy mạng dây thì được , còn zô face wa wifi thì thua , safari thì đơ đơ .. chán

10. antonionguyen2

antonionguyen2 Thành viên

Nếu cùng 1 mạng thì Ethernet hay Wifi đều như nhau chứ nhỉ?
    Hôm trước mình Upgrade nên bị trường hợp giống bác, nên em format cài lại từ đầu thì chạy mượt hơn nhiều. Máy em là 374 (mid 2010). Chắc phải chờ cao thủ vào giúp thôi.

11. nhuthang16

nhuthang16 Thành viên

pó tay luôn mà , bực cả mình .

12. KOP_2909

KOP_2909 Thành viên

Còn máy của mình vào login FB trên System Preferenes ở mục Mail+Contact thì ko thấy FB ở đâu cả ,,, nó báo Lỗi Plugin

13. nhuthang16

nhuthang16 Thành viên

Thôi để ML update ngon lành rồi cài sau thôi, jo về lại Lion .

14. marusathemitc

marusathemitc Thành viên

hiện tại mình đã lên ML sau hạ xuống dc nhỉ..! mấy mình toàn chơi có bản quyền ko ah..! hjc..! mấy hiện giờ vào fb dc rồi..! có lẽ do hồi trưa mình 8 với mấy thằng apple bên mỹ nó xem nó fix giúp..! nó còn báo lổi này là tình trạng chung cho mọi nguoi sử dũng ML do đúng với thằng Airport

15. nhuthang16

nhuthang16 Thành viên

fix chỗ nào zậy? chỉ mình với...

16. hai_3012

hai_3012 Thành viên

Mình chỉnh file host là vô ngon lành

17. K2DnC

K2DnC Lông Rân

Do bạn chưa cài Plugin FB mà. Mặc định sẽ ko có, bạn phải cài riêng.
    Tham khảo bài viết của bác vuhai6
    http://www.tinhte.vn/threads/1320965/

18. vuhai6

vuhai6 www.vuhai6.com

19. nhuthang16

nhuthang16 Thành viên

Đã cài Plupin fb nhưng cũng thua luôn, từ khi có bản chính là đã cài chục lần rồi mà không được .

20. K2DnC

K2DnC Lông Rân

Bạn chụp lỗi báo lỗi Plugin lên xem sao