Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Không Vào Được CH-Play

LangNgheNuocMat
2/11/2012 12:32Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

teok4
ĐẠI BÀNG
11 năm
đơn giản mà chỉ cần mở root xplore vào system/etc/ tìm file host xóa đi rồi reboot máy oki ngay
Bạn có cài freedom không
Hình như mình cũng thế cài freedom xong hỏng ch play. Có ai biết dùng freedom không.
tháo freedom ra, rồi cài Root Explorer vào, mở RE lên, vô etc, chỉnh cái chỗ trên góc phải màn hình thành R/W rồi xóa file " host" trong etc là vô đc CH Play ah` bạn.
@thiendinh122 Bạn khuyên muộn quá mình xài factory dâta rồi. Mà cũng chưa thử cách này, ai cài fredom mà chưa vào được thì thử cách này xem. Nếu k đc thì cách cuố rs factory giống tớ thôi
@halong style
cách này 100% làm dc, mình cài FxGuru cho mấy đứa bạn của mình, cũng cài freedom vào, xong xuôi rồi tháo freedom ra, rồi làm như cách mình hướng dẫn ở trên là vô lại dc.
@thiendinh122 mình ko xóa dc cái file host đó bạn ơi
Ban co the bi 2 loi sau.mot la chua dang nhap nic cua minh.thu 2 ban nen xoa data cua ch play la ok
Good luck

Sent from my Nexus 4
Mình cài đúng giờ,xoa cache,xoá data,xoa file host nhưng cũng không vô được.giờ phải lamg sao đây
@heart_errant bạn gỡ Freedom ra chưa, gỡ ra rồi xoá file host là đc mà
@heart_errant Nếu ko đc nữa thì các bạn làm như sau:Vào root explore->system->etc->sau đó các bạn tìm và sủa lại file host như sau:thêm dấu # vào đầu 2 dòng IP của google,sau đó save and exit,khi đó sẽ có thêm 1 file host.bak(nếu có thêm file này thì các bạn delet đi->khởi động lại máy la ok 100%
Làm sao Gỡ freedom vậy..chỉ mình các bước được không..mình mới xai androi thôi
bạn cài ES File ExPlorer hoặc Astro File Manager vào, rồi mở lên, nhìn trong đó sẽ thấy 1 list danh sách các app bạn đã cài rồi bạn xóa Freedom thôi. KO thì bạn cài Moborobo trên máy tính, rồi bạn vô developer -- check vô dòng Usb Debugging, cắm dt vào máy tính, mở Moborobo lên, bấm vào chữ App là nó hiện ra hết app, sau này muốn cài hay muốn xóa Apps thì chỉ việc thao tác trên máy tính thôi, cứ cắm cáp vào hoặc cho nó kết nối wifi rồi sút thôi :p

http://software-files-a.cnet.com/s/software/12/95/75/18/MoboroboSetup_V2.1.0(Download.com).exe?lop=link&ptype=3001&ontid=18511&siteId=4&edId=3&spi=f88ff2acb4afb4af1acd7402ec9e9e40&pid=12957518&psid=75647777&token=1361807639_804de69e62c2a3190fa018196b98970a&fileName=MoboroboSetup_V2.1.0(Download.com).exe
up rom lại đi là xong...

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@minhdang00 bạn có thể chỉ mình chi tiết cách up rom không...
Con 1cai quan trong nua la ban da dang nhap tai khoan cua minh chua vay.nho la khi dang nhap tai khoan xong phai vao hop mail cua minh de xac nhan lai khi do tai khoan moi goi la chinh thuc va dang nhap ok

Gửi từ Nexus 4 của tôi
ko vào được CH Play 1 là do lỗi Rom, 2 là do cài Freedom vào bị thôi, cách khắc phục mình đã nói ở trên rồi, nếu khắc phục được thì đỡ phải mất thời gian up lại Rom.
tdhntp
TÍCH CỰC
11 năm
ai cài freedom thì vào rồi stop là được ngay mình cũng bị vừa làm cái vào được luôn :x
Gần đây do lỗi mạng mobi nên không vào được đó...các bạn thử đổi mạng khác coi được không.
lổi Ch-play không sủa đc hả gì àk nên up rom lại cho nhanh đi bạn àk...

bạn đang sử dụng máy nào

bạn làm theo đi chắc chắn đc đó
em cũng giống bác, bác khắc phục đươc chưa ak :(
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trả lời: Nguyên nhân : Vì 1 lí do nào đó mà IP gói dịch vụ data của nhà mạng cung cấp trên máy bạn đã bị máy chủ của google chặn. Khắc phục : Chỉ 1 cách duy nhất là hủy gói data hiện tại và sau đó đăng kí lại gói dịch vụ data khác với gói data ban đầu. Chắc chắn thành công.
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@hothanhdam đúng luôn,mình lúc trước dùng gói miu của mobifone k vào được google,tìm đủ mọi cách cũng không được.đến khi đăng kí qua gói cước khác thì lại vào bình thường :eek:
@hoangpk99 còn sài wifi thì sao?
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@cox37 Wifi thì có liên quan gì đâu nên dùng bt,mà bây giờ nhà mạng fix hết rùi,nếu còn bị thì chắc do cài freedom
Bác này chắc cài freedom nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019