Không vào được Facebook bằng App trên Ịphone 4s

thedeath5000
14/1/2012 7:6Phản hồi: 30
Các bạn cho mình hỏi làm thế nào để vào được Facebook bằng App trên Iphone vậy. Trên máy tính của mình đã chỉnh sửa file host và vào được facebook vô tư. Còn trên Iphone 4s của mình sao không vào được, cứ Logging mãi.
Nghe nói dùng Hotspotshiled đc nhưng chậm lắm phải không các bạn ? có cách nào vào được Facebook nhanh gọn lẹ ko nhỉ 😁
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vì các nhà mạng đang dần chặn FACE để mở đường cho mạng xa hội ...... của VIỆT NAM đó bạn 😁
Thử đổi DNS của Google xem.

Sent from my iPhone using Tinh Tế
Đổi qua sim mobi đi , sim mobi xài bình thường ==
Mình đang dùng Sim mobi nè bạn, vẫn không được, mình đổi file host và DSN trên máy thì máy tính vào đc còn iphone thì không 😔
ác , mình đang xài mobi , gói miu , vào thì cũng gọi là tạm được , vì đang ở nông thôn nên mạng chỉ có 2 3 vạch , có khi xuống E ấy chứ . mình đâu có đổi gì đâu , cài app facebook thôi
bạn sài ivpn nhé, lên google search ivpn tinhte
cutrung
TÍCH CỰC
12 năm
dung cho 4s luon ak`
Bạn có thể nói rõ hơn không, mình tìm thì thấy bảo là đã update, ko share đc acc nữa 😔

---------- Post added at 07:58 PM ---------- Previous post was at 07:57 PM ----------

mình dùng qua wifi mạng FPT ở nhà, chắc do FPT chặn facebook nên giờ phải đổi file host mới vào đc, chứ để file host bình tường thì ko vào đc. Nhưng dùng app trên iphone ko vào đc, thế mới chán chứ...
LiemPT
CAO CẤP
12 năm
Đúng là từ khoảng 10g sáng nay bắt đầu ko vào đc fb bằng app (cứ bật app fb lên là hiện màn hình có chứ facebook một lúc rồi thoát khỏi chuơng trình) dù dùng hotspotShield hay VPN. Nhưng nếu vào fb bằng safari trên iPhone thì vẫn vô tư. Mình nghĩ chắc đang lỗi từ gốc (tức lỗi của máy chủ fb).
Mọi người thử kiểm chứng như mình nói có đúng ko? Vì mình mới cài spire từ đêm qua ko biết có phải do lỗi từ spire ko nữa. Máy mình iP4 world
sao mình dùng safari cũng ko vào được facebook luôn nhỉ. Trên máy PC thì vào vô tư còn iphone thì ko đc cái nào cả, App lẫn Safari 😔
LiemPT
CAO CẤP
12 năm
Nhưng App FB của bạn có bị thoát ra màn hình ko? Hay là nó vẫn vào App FB và chỉ báo "No connection".
Không bị văng ra, chỉ Logging một hồi nó báo "Không tìm thấy máy chủ facebook"
Mình đi ra ngoài quá wifi thì vào App lẫn safari bình tường. Ở nhà dùng wifi FPT thì bị chăn. Mà lạ là sao mình đổi file host trên PC thì trên PC vào vô tư còn Iphone thì không nhỉ 😔
LiemPT
CAO CẤP
12 năm
Trên iPhone bạn cài HotspotShield đi. Cũng ko chậm lắm đâu. Hoặc tìm trên diễn đàn có mục đăng ký hộ VPN đấy. Vào qua VPN thì nhanh bình thường.
Như vậy rõ ràng App fb của mình bị lỗi do Spire rồi. Cứ vào là văng ra.
sao Bác không dùng opera mà vào....
Mình dùng Opera thì vào được bình thường, nhưng mình thích dùng App hơn 😔
Mình đã thử dùng Opera thì thì và đc bìn htường rùi bạn. Nhưng vẫn thích dùng App hơn. Không bít có cách nào không nhỉ. Mình dùng Wifi mạng FPT của mình ở nhà.
Mình cũng bị trường hợp y như bạn này , vào FB bằng máy bàn thì OK (có đổi file host), nhưng vào qua Iphone (wifi cùng đường mạng với máy bàn) thì "No Connection" (mình dùng App FB) , dù đã đổi file host trong Iphone nhưng cũng vẫn ko vào được . Kể cả mình dùng 3G cũng ko vào được FB bằng App Iphone .
KO biết phải làm thế nào đây ....!
dùng vpn đi bạn. máy mình cũng thế. dùng vpn là vào được dù chậm hơn hồi chưa bị chặn 1 ít. bạn cứ lên google search vpn cho iphone mà làm theo
Mình dùng VPN HotspotShield cũng ko đc... Tai nạn thế...
Bạn cho mình dùng chung vpn với.mình thử đăng ký 3 hôm nay rồi nhưng không thể nào được.
Nếu có thể thì gửi vào mail luongvanquy_210@yahoo.com cho mình nhé!thank bạn nhiều lắm!
giờ dùng 3g vina, mobi nhanh nhất bác ak
độ 1 tuần trở lại đây mình cũng không vào đc Facebook = app trên 4s nữa rồi (sử dụng wifi)
Còn dùng 3g thì vẫn vào được 😔
Ai có cách nào vào app Facebook qua wifi không :(
Chậc. Mình vào bt mà. Không thấy có bất cứ trục trặc nào
Mình change ip trong hosts như 1 bạn trên forum hướng dẫn vào facebook bình thường cả safira lẫn app đấy
mình đk 3G mạng mobi vô vù vù mà
Mih dag dug 3g cua nha mag day,vao dc dau. Oo nao vao dc chi tui cai. Thanks miu
infinity98
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm theo topic này vào đk 100% bất cứ mạng nào 😃
http://www.tinhte.vn/threads/1105841/
quadua1
TÍCH CỰC
12 năm
Mình dùng FPT đổi DNS là vào vô tư mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp