Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Không vào được mạng bằng sim 3g fastconnect mobifone trên ipad 3

Do Ha Son
2/7/2012 6:53Phản hồi: 10
Chào các bạn. Mình mua 1 sim 3g fast connect của mobifone để dùng trên ipad nhưng không vào được mạng. Mình xem ở sbsetting thì địa chỉ IP của data cứ hiện lên rồi lại mất.

Mình tuởng do sim cắt lệch nên bị chập chờn, mình mang ra cửa hàng mobifone làm lại sim (lần này là micro sim chứ ko phải sim cắt) nhưng tình trạng vẫn thế. Có bạn nào biết như vậy là bị sao không nhỉ?

Mình cảm ơn rất nhiều!
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

" Tình trạng vẫn thế" là tình trạng như thế nào bạn ?
- Khi bạn bật 3G lên, Ipad của bạn có sóng không ? Có hiện E hay 3G không? Mà bạn nói như vậy cũng chẳng biết sim được kích hoạt chưa, nếu có sóng, có hiện E thì bạn có thể vào trang naptien.mobifone.com.vn
để kiểm tra tình trạng sim nhé, còn không vào được thì muốn chắc chắn xem tại sim hay tại ipad của bạn thì thử chéo sim,Ipad (cắm sim sang ipad khác,hoặc mượn sim khác cắm vào ipad).
bạn cho hỏi làm sim micro ở đâu vậy
@hoangsang544 Mobifone kg có phân phối iphone và ipad nên họ kg có làm microsim như vinaphone và viettel đâu bạn, bạn phải căt ssim nằng kềm thôi
@ometa020983 vậy vina vs viettel có bán micro sim sẵn hã bạn
@hoangsang544 Khi bạn mua sim vinaphone hoặc viettel ở các đại lý thường không có microsim đâu. Bạn chỉ có thể yêu cầu cắt lại sim số của bạn tại các TT DỊCH VỤ KHÁCH HÀNG của vina và viettel hoặc mua sim 3G tại đây.( bạn nên nói rõ nhu cầu sử dụng sim của bạn là để xài ipad)
Theo mình thì Mobifone xài gói MIU 40k/ 1tháng rất ổn. Mình thường xuyên đi công tác nhưng kg gặp vấn đề gì, ra Phú Quốc 3G vẫn ầm ầm. Chúc vui
meocon311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ometa020983 Mình dùng gói ipad pro của viettel, em nhân viên lấy cho mình microsim hẳn hoi, còn nói với mình là "nếu hoà mạng dùng cho ipad thì bên viettel chúng em chỉ cho phép dùng microsim chứ không được cắt sim to, nếu phát hiện có ai cắt sim to là bị phạt" mình còn cẩn thận gọi hẳn cho sơ vít của Vịt họ trả lời đúng là như vậy luôn. Nếu các bạn thật sự care sim to vs microsim thì có thể đến đó hỏi, nếu không có thì đặt hàng. Mặc dù có thể phải chờ hơi lâu 😁 nếu ở Hà Nội. May mắn thì được ngay
Biểu tượng sóng, tên mạng và 3g đều bình thường bạn ạ. Mình lắp sim này sang ipad khác vẫn không vào được mạng. Tình trạng là không kết nối mạng được ngay cả trang nạp tiền cũng vậy. Không biết là bị sao bạn nhỉ?
meocon311
ĐẠI BÀNG
12 năm
hiện giờ bạn ở đâu? Sim đó của mobi trong thành phố thì kết nối rất ổn, nhưng ở một số tỉnh thì chỉ kết nối E, mình cũng bị như vậy thế là chuyển sang dùng Vietlel luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019