Không vào được trang BBC Vietnamese

Thảo luận trong 'Mạng - Internet' bắt đầu bởi datvn, 31/7/11.

1. datvn

datvn Thành viên

Báo các bác, chiếc Mac mới của em không hiểu sao không thể vào được trang BBC Vietnamese. Em cứ vào trang đó là nó tự động chạy sang BBC tiếng anh. Em chạy cả Sarafi lẫn Chrome đều bị như vậy. Không biết em có thất lễ gì với bác Steve mà nên nông nỗi này.
    :
    noMacLesitrum thích nội dung này.
  2. duc8888

duc8888 Thành viên

chả phải do máy đâu bạn, mình dùng cả mac cả win đều bị đẩy như thế. Mình bị lâu rồi, đến giờ vẫn không vào được
    sitrum thích nội dung này.
  3. hiphopboy

hiphopboy Thành viên

Bạn thử reset modem xem
  4. clevelearn

clevelearn Thành viên

Các bác chịu khó dùng Hotspot Shield đi. Việt nam mình là đất nước tự do nên nó vậy thôi mà
    an_handsome, dkbtsitrum thích nội dung này.
  5. drsang

drsang Thành viên

6. drsang

drsang Thành viên

7. datvn

datvn Thành viên

Chỗ em có một sô máy vào được một số máy không. Mà cái này do server của chính BBC tự động chuyển. Em dự rằng có một số cài đặt gì đó về vị trí trên máy tính của mình thôi. Tìm mãi không ra!
  8. gianglethang

gianglethang Thành viên

Devil_underworld, mayrau9018sitrum thích nội dung này.
  9. C0ld8x

C0ld8x Thành viên

mấy chú phản động vào xem cùng nhau. :))
  10. thaison0803

thaison0803 Thành viên

Phản động gì? Chẳng qua báo BBC nó đưa tin không cắt xen thôi chứ thấy gì phản động đâu.
    Bạn đổi DNS đi là vào được.
  11. macarong0303

macarong0303 Thành viên

bbc nói có cái đúng có cái xàm bỏ mịa. Nhất là mấy thằng lá cải vít bài, nó không đứng đó chứng kiến mà viết như đúng rồi, bảo sao người ta nói xuyên tạc cũng phải.
  12. _viking_

_viking_ Thành viên

Cài này là do nhà mạng chặn đấy ạ, VNPT thì chặn FPT thì em dùng bình thường.
    Nguyên nhân là do nhà nước sợ ảnh hưởng những bài viết chính trị, thi thoảng em cũng hay vào đọc, nhiều bài tổng hợp từ báo VN, cũng có bài của người nước ngoài viết về VN mình, đọc những cái đó thấy đúng quá, hiểu được khá nhiều thứ. Chứ báo chí VN chặn đủ thứ, nhiều thứ ko dám viết.
    --------
    Khắc phục: nhanh nhất là gián tiếp vào qua site http://hidemyass.com
  13. sontunghvnh

sontunghvnh Thành viên

Dạo này BBC toàn bài hay thôi. :))
  14. khoivtv

khoivtv Thành viên

Cái này là gọi nghiêng chỉ sợ chết đổ của VN ta . Nên chặn bbc cho đỡ gió :))
  15. mayrau9018

mayrau9018 Thành viên

Thank bác nhiều!
  16. kenzocreative

kenzocreative Thành viên

Chọn biểu tượng WIFI > Open Network Prefrences > Advance > DNS, bạn add DNS sever: 8.8.8.8 và 8.8.4.4 vào là được. Vào luôn được cả thiendia.com nhé =))
    alycuong thích nội dung này.
  17. blueblack

blueblack Thành viên