Không xem được file FLV tải về từ Youtube

congtampt
27/5/2012 0:39Phản hồi: 49
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình nghĩ Main G41, chip pv 3.0.6, Ram 2g, ổ cứng 160G, nguồn 500w. Chắc là ổn. Tại vì người nghèo như mình chỉ nâng cấp được như thế thôi. Người chân lấm tay bùn, chơi pc. A ha.
máy mình cấu hình cũng bình thường, nhưng vẫn có thể cài wwin7, còn win8 thì yêu cầu cấu hình tương đối cao, và thích hợp nhất cho các loại máy tính bảng bạn ah. còn như những người bạn của mình đã trải nghiệm và chia sẻ thì có tốc độ tốt hơn win7, trình duyệt cũng nhanh và mượt hơn rất nhiều... mình nghĩ 1 phần là do hỗ trợ của phần cứng.
Vì vậy có thể kết luận 1 điều là trên 1 PC, 2 yếu tố phần cứng và phần mềm phải phát triển song song, với mỗi phần mềm mới cần 1 phần cứng mới tương ứng thì mới cho kết quả hoạt động cao và tối ưu nhất...
chúc bạn thành công...!
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi hi mình vừa tìm được một phần mềm, phải nói là siêu nhẹ chỉ có 1,9mb mà công dụng cực kỳ tốt, dồn ổ đĩa tối ưu mà các phần mềm khác bó tay đó là phần mềm MyDefrag v4.3.1 ngoài chức năng dồn đĩa thì phần mềm này còn kiểm tra được toàn bộ mặt đĩa. Mỗi tội nó hơi thô, một công cụ dành cho người không có ổ CD

Hì nếu bạn dùng pm có bản quyền thì nên update, còn dùng "chùa" thì bạn nên gỡ đi sau đó tải phiên bản mới nhất (có cả cracks) để cài lại nhé.
Chúc bạn thành công !😁
@cool_boys sau khi upgrad IDM (ất nhiên là ..... rồi :D) , đã tải và xem được file .FLV.
Cảm ơn các bác.
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác giúp em chút. Em có dow được bản ghost trên mạng file.exe , không biết làm thế nào để tạo được cái bản ghost này trên trên ổ đĩa cứng, để khi máy có bị sao còn ghost lại. Máy em ko có ổ đĩa nhé. Thank
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghe nói trên mạng có phần mềm Driver Auto V3.0.3 có thể cài Driver cho tất cả các loại máy windows xp, 89% láp top. . . Ko biết thực hư thế nào? Ae giúp với nhé, cái máy tính của mình thiếu driver modem không vào được mạng usb 3g.
cái pm auto update driver trên mạng có rất nhiều để download, tuy nhiên không triệt để cho lắm bạn àh( có khi update được cái này lại không thể được cái khác....). bạn nên vào các trang chủ của hãng máy mình( nếu là laptop( tìm đúng theo tên máy, và mã sản phẩm. VD: HP-430, HP-450,...)). và tìm theo tên main boards.( nếu là máy PC. VD: Intel D965 GCLX, Foxconn G31, Foxconn G41,.....) bạn có thể dễ dàng down được trong mục download trên các trang này. các bản driver luôn được cập nhật và phù hợp với các hệ điều hành riêng.
Chúc bạn thành công
Máy mình cũng bị như vậy, không thể đọc được bất cứ flie nào download từ youtube, làm đủ mọi cách rồi. Giờ sao đây, giúp mình với.
congtampt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Artiso Máy bạńcó 2 ly do này có thể ko xem được youtube
Thứ nhất: do máy thiếu driver, thường lỗi này phổ biến nhất. Khắc phục down K-lite codec 8.8 về cài là được, nếu không phải xét trường hợp 2
Do down bị lỗi, thường dùng IDM cũ down hay lỗi, down IDM khác mới hơn sẽ không lỗi. Nhớ dùng loại nào có thuốc thang rùj thì dùng.
@congtampt Cám ơn bạn. Mình cũng đã cài K-lite codec nhưng không xem được. Để mình cài lại IDM thử xem. Làm hoài không được, nản dễ sợ luôn.
Kết luận là file của bạn bị lỗi chú Codec đọc mấy đuôi đó ngon lành mà.Bác tải lại đi...
idm bjo k down được ở youtube đâu bạn,bạn vào firefox down tool easy youtube video ý,nó hỗ trợ download
@dautaynguyen ????? b ns thật chứ??? m ms đọc cmt và dow xong nè!!!
lên google gõ vlc tải về bảo đảm ok hết
tình hình là máy e đau khổ hơn máy bác ạ, e xem online thì đc nhưng down .flv về thì chạy cứ điên điên không thấy j cứ như xem đĩa bị xước ấy.mà e đổi file.flv đấy sang mp4 thì lại xem đc..nản quá, bác nào giúp e với
Dùng cái này miễn phí hoàn toàn.
VLC media player

http://www.videolan.org/vlc/
mình cũng có file flv, không phải từ youtube, nhưng vẫn không đọc được. mình cài codec rồi, các pro có cách nào không?
Các bạn xem tên file phải là tiếng việt có dấu không sữa lại là chữ ko dấu là ok. mình nhớ có lần mình gặp giống vậy!
các bác tải VLC media player về là xem đc
à nhầm các bạn xem có dấu chấm nào không nếu có đặt tên lại
Vấn đề ở đây: Bạn thử tải về 2 video khác nhau từ youtube, 2 video có dung lượng khác nhau nhưng khi tải về máy đều có chung 1 tên là videoplayback.FLV dù bạn đổi tên khác cho video thì dung lượng của 2 file video .FLV này đề có chung 1 kích thước file (dung lượng file) là 1.69 MB. Chính vì vậy mà bạn không open được vì nó kkho6ng tải nội dung video về máy mà chỉ tải cái Icon (biểu tượng) thôi.
Nội dung "Không đọc được video .FLV tải từ YouTube
Vấn đề ở đây: Bạn thử tải về 2 video khác nhau từ youtube, 2 video có dung lượng khác nhau nhưng khi tải về máy đều có chung 1 tên là videoplayback.FLV dù bạn đổi tên khác cho video thì dung lượng của 2 file video .FLV này đề có chung 1 kích thước file (dung lượng file) là 1.69 MB. Chính vì vậy mà bạn không open được vì nó kkho6ng tải nội dung video về máy mà chỉ tải cái Icon (biểu tượng) thôi.
các pro thử tải file

mìh tìm k thấy .flv mà tải mp4 về thì k xem đc. mìh dung idm 6.11 và xem bằng KMplaayer

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019